bạn đang sống vì cái gì .... ????

sống dể chứng kiến sự phát triển của xã hội!!!!!!!!!!!thật là chán khi một mai chết đi, ko thể biết đựoc xã hội phát triển như thế nào"quan niệm về cách sống, suy nghĩ, thời trang, tập tục còn gióng ông bà nó ngày xưa không!!!!!!!!!!!!!!!xã hội phát triển như vũ bão thia này, mà mình phải chết thì thật là chán

Hớ hớ, hôm nay em lại sống vì ngày mai. Bố sao lại nói là con lừa dối mình. Càng ngày con càng muốn sống vì hôm nào thức dậy cũng thấy hôm nay đẹp thế(yêu đời mờ) ! Thế là lại tiếp tục tin ngày mai đẹp hơn thế + mong muốn quen bạn nào xinh hơn :D
Hớ hớ, thế thôi nhẩy. Chưa biết trừng hôm nay gặp vận đen về nhà tự tử thì sao nhẩy các bạn nhẩy, sao mà biết trước được.

tớ muốn sống để kiếm tiền, tiêu tiền và... phá sản :D. sau đó thì chết luôn. cái hay nhất của cuộc sống là tiền mà lị. thưởng thức xong thì còn cần gì nữa nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Hoàng Hiếu đã viết:
Anh Việt nói cứ gọi là đúng, ban nãy em ghi nhầm chỗ đấy :)
Anh Việt sống sướng nhé, học bên Pháp, bạn gái người Việt :D
Em bây giờ cứ chơi hết mình, học hết mình cái đã :D
Hờ, bạn gái nào người Việt hả em ?
Ừ thì sớm muộn cũng phải kiếm 1 đứa, nhưng chắc phải về VN mới kiếm được, chỗ anh toàn Pháp :((

Hồ Lê Vi Ngân đã viết:
sống dể chứng kiến sự phát triển của xã hội!!!!!!!!!!!thật là chán khi một mai chết đi, ko thể biết đựoc xã hội phát triển như thế nào"quan niệm về cách sống, suy nghĩ, thời trang, tập tục còn gióng ông bà nó ngày xưa không!!!!!!!!!!!!!!!xã hội phát triển như vũ bão thia này, mà mình phải chết thì thật là chán
Hic, đúng rồi, anh cũng nghĩ như em đấy.
Nhưng tiếc thay, sống chết là cái qui luật tự nhiên, mình buộc phải tuân theo. Giờ nếu có vị thần nào cho anh sống lâu vài trăm tuổi, anh cũng từ chối, chỉ xin sống đúng cái số mệnh mình, chết lúc nào thì chết. Vì nếu sống lâu quá, chứng kiến xã hội đổi thay, nhưng cũng chứng kiến con cháu mình chết từng đàn, từng lớp.. hic, bi thương thế nào ý 8-}

ehehehe.... sao sống vì lắm thứ thế... sống chỉ vì đang sống mà chưa chết chứ còn gì?! :D

nói chung giới trẻ đang sống vì sự tò mò ... họ sống bởi họ chưa biết hết cái ngọt ngào của cuộc sống là nhưnào , họ sống vì họ chưa biết hết cái gì đang chờ đợi mình vào ngày mai , họ cũng sống để đựoc chứng kiến cái cảnh xã hội đổi thay , để hưởng thụ những cái mà họ chưa từng biết , cũng có khi là để thực hiện ước mơ , hoài bão của mình... và chúng ta , tất cả chúng ta , 1 thế hệ trẻ đầy tự tin đang từng bước làm đẹp cuộc sống của chính mình ( nghĩa là cuộc sống của mỗi ngưòi ý mà ...) = những cách khác nhau , = những con đựờng khác nhau , để rồi đem đến cho đất nước , cho xã hội 1 tương lai tươi sáng ..........
cái kết mà tớ định nói với tất cả là chúng ta đều có động lực sống , cái động lực ấy như 1 ngọn lửa đang cháy trong mỗi người , nó cháy sáng và làm đẹp cho tương lai của chúng ta .... chợt vui khi mỗi người đều có 1 niềm tin , 1 ngọn lửa bùng cháy ... :x

Vũ Ngọc Khánh đã viết:
nói chung giới trẻ đang sống vì sự tò mò ... họ sống bởi họ chưa biết hết cái ngọt ngào của cuộc sống là nhưnào , họ sống vì họ chưa biết hết cái gì đang chờ đợi mình vào ngày mai , họ cũng sống để đựoc chứng kiến cái cảnh xã hội đổi thay , để hưởng thụ những cái mà họ chưa từng biết , cũng có khi là để thực hiện ước mơ , hoài bão của mình... và chúng ta , tất cả chúng ta , 1 thế hệ trẻ đầy tự tin đang từng bước làm đẹp cuộc sống của chính mình ( nghĩa là cuộc sống của mỗi ngưòi ý mà ...) = những cách khác nhau , = những con đựờng khác nhau , để rồi đem đến cho đất nước , cho xã hội 1 tương lai tươi sáng ..........
cái kết mà tớ định nói với tất cả là chúng ta đều có động lực sống , cái động lực ấy như 1 ngọn lửa đang cháy trong mỗi người , nó cháy sáng và làm đẹp cho tương lai của chúng ta .... chợt vui khi mỗi người đều có 1 niềm tin , 1 ngọn lửa bùng cháy ... :x
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( kinh hãi quá bố ơi, quá quá là tâm lý + ướt át + ngứa mắt + .......

thế tùm lại ý mày là gì , phản bác bố à ....

không, con đâu dám, sao bố lại xưng với con mày tao thế ???? Thế mà gọi là người bố tốt à ? Bố với mẹ toàn người mướt mát cảm xúc phát kinh, chứ đâu phản đối đâu :D

đúng rồi, sống để xem mặt con vợ tương lai của mình... :D

lkhiếp, hai bố con chả được mấy ngày đã cãi nhau. Con yêu, mẹ ủng hộ con nhé, mẹ cho con toàn quyền xử lý thằng bố thích bật vợ kia đấy. Chồng ơi, công nhận là vợ cũng sống vì hơi tò mò thật.

Nhưng cũng không hẳn. Sống còn là vì hy vọng về một ngày mai. Nói là không có ước mơ thì không đáng để sống, tao không nghĩ thế (chuyển sang mày tao cho nó tự nhiên). Chả lẽ cứ chết đi thì sẽ có ước mơ hay khát vọng à? Tao đang sống vì tao không có lý do gì để chết cả. Cho dù hôm nay tao chưa tìm được lý do vì sao tao sống đi nữa thì cũng dại gì chối bỏ cơ hội tìm thấy cái lý do đó một ngày kia? Tao sống vì những người đang quý mến tao, tin tưởng tao. Chỉ cần còn một người tin vào tao, chờ đợi tao thì tao sẽ sống (nếu bọn mày muốn hỏi thì tao cho bọn mày biết là đầy ra, cả con yêu cũng yêu mẹ, con nhỉ?). Mà nếu người đó có không còn nữa, nếu cả thế giới này lãng quên tao thì ít ra tao cũng còn phải sống để ước mơ cho những gì những người tao quý mến đã từng ước mơ. Không ai đánh thuế hy vọng cả. Sống để khẳng định sự tồn tại của chính mình. Đau khổ hơn cả là sống mà như không tồn tại, còn đau khổ hơn cả cái chết nữa.

Nói chung, mỗi ngày tao lại có một cách nghĩ mới nhưng tao chưa bao giờ nghĩ đến chuyện chết. Tao yêu cuộc sống bây giờ và chưa bao giờ hối tiếc cả.

Con yêu, mẹ đồng ý với con là sống vì một ngày mai tươi đẹp hơn. Sáng nào thức dậy cho dù hôm qua có gặp đại họa cũng thấy sao hôm nay đẹp thế. Nghĩ đến chuyện sắp đến Noel là cũng đủ nghị lực để sống rồi, sau Noel lại có cả Tết này, rồi sinh nhật mình năm sau nữa. Bỏ lỡ tất cả những dịp ấy thì phí lắm. Ngu gì chết đâu.

Hoàng ơi thế kết cục em vẫn chưa có người yêu à? Tưởng có rồi. Không ngờ mình đánh giá cao bạn Hoàng quá.

Ờ, chí nhí chí nhí. Chết rồi làm gì có chuyện tuần sau được gặp chồng nữa, rồi ngày mai lại được nhìn thấy bộ mặt trâng tráo của thằng con (béo tốt gấp 3 lần mình).

Còn lâu. Chết mà có người nhớ đến mình vẫn sướng hơn sống mà chả có tí tồn tại nào. Nói chung cả hai đều sêm sêm, đều là không được hưởng thụ cả.

Hoàng ơi, nói thật mày câu bài còn hơn thằng Hưng.

sống để nhận quà sinh nhật năm sau
hehe, mình sinh 14/02, tha hồ quá :)):)):))

Back
Bên trên