bạn đang sống vì cái gì .... ????

Hình như cái câu sống vì sợ chết được lặp lại hơi nhiều rồi đấy .
Suy nghĩ mệt thật nhưng mà nó làm nên cuộc sống của mỗi người .

Chết thì có gì mà sợ
Chết là hết, chết là nhẹ tựa lông hồng, ai mà chả phải chết
Cả HAO này phải chết !!!!

Phùng Anh Quân đã viết:
Chết thì có gì mà sợ
Chết là hết, chết là nhẹ tựa lông hồng, ai mà chả phải chết
Cả HAO này phải chết !!!!
Sống là để được chết 1 lần.Nhưng cái mà chết thì có j` mà sợ [-x sai lầm ,bạn Quân lạc quan qua' nhỉ?

Trích trong Harry Porter : Đối với những bộ óc có tổ chức tốt thì cái chết chỉ là một cuộc phiêu lưu vĩ đại khác .

Này này, ông cụ Dum ấy là pháp sư, mà một pháp sư thì có nhiều cách để sống mãi hoặc trở thành một con ma kiểu Nick suýt mất đầu

Đấy đúng là lời của Dum nhưng không phải nói về mình mà nói về người đã chế ra Hòn Đá Phù Thủy ( quên béng mất tên rồi ) , hết phần I thì lã này hi sinh .

Đoàn Duy đã viết:
Trích trong Harry Porter : Đối với những bộ óc có tổ chức tốt thì cái chết chỉ là một cuộc phiêu lưu vĩ đại khác .
Nhưng k fai ai cugnx có bộ óc tổ chức tốt như kụ Dum đâu[-x mà có thì đấy cugnx là truyện ,nên k thể nói chết có j` mà sợ dc

Trong truyện cũng có nhiều triết lý thực đấy chứ , và cái câu đấy là một ví dụ , nhưng mà để áp dụng nó vào cuộc sống thì còn tùy cảm nhận của người đọc .

Được roài ,cứ coi như ban DUy đúng đi,tớ k giỏi lý luận lắm nên chỉ nói đến thế thoai:D Còn cái câu chết thì có j` mà sợ theo tớ vẫn sai:D< chày >

Hình như ông cụ ấy tên là Nicholat de flame hay gi đó
Nè , thôi lôi trích dẫn truyện ra làm chi ???
Đâu phải phân tích tác phẩm

Tại vì câu đó tui khá tâm đắc nên lôi ra thôi , nào nào ta về chủ đề chính . Mà chủ đề chính là câu hay là cái dòng mình click để vào topic này nhỉ .

Đang nói sống vì cái j` lại lôi chiện chết có hay k sợ [-x po' tay:D

Thôi, đang sống là để ko chết mà, sống và chết rất liên quan là đằng khác
Mai oi, domino tiếp đi
Máu câu lại nổi lên uh ???

Thằng AQ câu nhanh phết , cố gắng lên .
Thằng Quân đang ngồi chơi Domino với bạn Mai P1 à , con HBN mà đọc được thì mày hi sinh .

Câu nhanh ko = Duy, cả ngày len net uh ?
Đi đâu cũng thấy bài Duy cả
đã 800 bài rùi uh, nhanh quá

k ai khen tớ à:kể cả bài này là 862 đấy:))
Mà cái vụ dominoes chẳng có vấn đề j` đâu,nếu bạn ĐD k có việc j` làm thì có thể chơi dominoes cùng lun:D

Chỉnh sửa lần cuối:
uh, mày giỏi lém Mai ạ
Phục mày thật đó.50 bài / ngày ?????

Điêu, 50 bài / ngày thì tao thành thần câu à[-x Mà LẠC ĐỀ NGHIÊM TRỌNG

Từ đầu trang toàn 3 đứa câu + tán phét thế nhỉ

Back
Bên trên