Bác sĩ dạy sinh viên VC

Phùng Anh Quân
(chap1989)

Thành viên danh dự
Giáo sư bác sĩ nổi tiếng đang hướng dẫn các sinh viên ngành y thực tập bài học đầu tiên về giải phẫu tử thi, gồm các sinh viên xuất sắc khoa y : Bành, Nhót, Linh, chị Nhung, Trangshit, bỏ Thư, anh Quốc, anh Vũ,...(ko có em vì em làm phóng viên viết bài này :> ) . Ông ta quyết định chỉ dẫn cho họ một số điều cơ bản trước khi bắt đầu công việc.

- Các anh cần phải có khả năng làm được hai việc sau đây trước khi trở thành nhà giải phẫu. Điều đầu tiên mà các anh cần là không được có cảm giác sợ hãi.

Để chứng minh lời mình đang nói, ông chọc ngón tay vào hậu môn của tử thi và đưa lên miệng liếm. Rồi ông ta yêu cầu các sinh viên của VC phải làm giống như vậy trước mặt nhau. Sau một vài phút bị sốc và im lặng, các sinh viên cũng phải lần lượt làm theo.

Điều thứ hai mà các anh cần phải có là khả năng quan sát và phán đoán một cách chính xác: Tôi đã lấy ngón tay giữa chọc vào hậu môn của tử thi, nhưng tôi lại liếm ngón tay trỏ của tôi!

Để chứng minh lời mình đang nói, ông chọc ngón tay vào hậu môn của tử thi và đưa lên miệng liếm. Rồi ông ta yêu cầu các sinh viên của VC phải làm giống như vậy trước mặt nhau. Sau một vài phút bị sốc và im lặng, các sinh viên cũng phải lần lượt làm theo.
ọe ọe :-&:-&
Điều thứ hai mà các anh cần phải có là khả năng quan sát và phán đoán một cách chính xác: Tôi đã lấy ngón tay giữa chọc vào hậu môn của tử thi, nhưng tôi lại liếm ngón tay trỏ của tôi!
bố này khôn vật vã :)):))

típ nè.
Trong giờ học "Giải phẫu sinh lý người", chị Nhung buôn dưa với chị Hà và anh Quốc mất trật tự nhiều lần. Ông giáo Khánh đã nhắc nhở nhưng không được, tức quá bèn quát:
- Này cô Nhung kia, tôi sẽ đuổi ra khỏi lớp nếu em không trả lời được câu hỏi sau đây: "Bộ phận nào trong cơ thể người lúc bé nhất và lúc to nhất có thể tích gấp bẩy lần".
Cô học trò suy nghĩ rồi đỏ mặt ấp úng không trả lời, chỉ cười "khi... khi"
- Sao không trả lời đi còn cười gì?
- "khi... khi..."
- ...!!!
- "khi... khi....anh Quốc..."
- Thôi đủ rồi! Em hãy ra khỏi lớp ngay vì không thuộc bài. Hãy nghe đây: "Đó là phổi, khi ta hít vào và thở ra thể tích chênh nhau gấp bẩy lần. Còn cái "khi khi của cậu Quốc" chỉ có ba lần thôi"!

Cái bài thứ 2 post trong VC rồi anh Quân ạ :) ;)

oài, sao mà ông giá kia biết đc thể tích gấp 3 lần của anh Quốc nhỉ :-? :)):):)):))
hay là ông í cũng ..[-x[-x ;;);;);;)

:)):)) Em cũng ko rõ lắm chị Nhung ơi, nhưng hình như là ai cũng thế thì phải, mà chị nhung giàu kinh nghiệm nghề nghiệp chắc gặp nhìu người "đặc biệt" hơn ấy nhảy ;):D

Nguyễn Đăng Linh đã viết:
Cái bài thứ 2 post trong VC rồi anh Quân ạ :) ;)

Bài đầu thì phải đến lần thứ mấy rồi ý em ạ :)
VC bây giờ chắc có generation mới rồi, thôi chị ko vào bon chen với bọn em nữa vậy :)

oài sao anh lại nói bon chen:eek:
càng đông càng vui chứ sao :eek:
cái gì >:) chị á, thường thôi >:)>:)
mà Q chưa trả lời câu hỏi chị, em quen ai bên lớp chị thế, thằng nào thế [-o<[-o<[-o<

Em quen anh ... nhưng chị phải hứa là ko oánh anh ấy nhé, tên anh ấy là Trung, mà chịu thích thì oánh nát thân anh ấy cũng được, ko liện quan đến em ;)

Ủa, chị Nhung ko cần biết điều trên sao ???

Back
Bên trên