bÁnh chUỐi

22c Đại La hở anh Hà , hehe, bít roài, hôm nào ra ăn món Mỳ băm viên! :D
To chị BT: em cũng thích nhg~ món băm viên như chị đấy!! :D

Thế ah :D Chị vốn rất thích những thứ "băm viên", xem nào: thịt băm viên, cá băm viên, bò viên nướng lò, tôm viên há cảo...=P~ Chuẩn bị lăn đùng ra ngất vì thèm... 8-} Hôm nào 2 chị em mình đi làm một quả băm viên party đê :D

Yeah, em còn mấy món băm viên lạ lạ: như là mực băm viên kiểu Trung Quốc, kiểu Sing, cả món khoai tây băm viên, thịt gà Quảng Đông viên nấm........... ặc, thèm wa' chị ơi, bao h chị về, nhớ gọi em làm party đấy nhá!

Oh yeah, chị biết món thịt gà viên nấm rùi =P~, nghĩ đến đã thấy thèm... Muh mấy món băm viên của TQ, ăn phải có nước chấm đi kèm mới ngon :>. Nước tương gì sệt sệt, sánh sánh đó, ngon quên chết 8-}.

Nhất định bao h chị về sẽ alo cho em nhớ :D, lúc đấy dù có hẹn với anh nào cũng bỏ hết đấy :smoking:

Món băm viên thì phải thử... xương rắn băm viên ăn với cháo đậu xanh em ạ =P~ quá hiếm + ngon luôn B-)
À mà cái món mì băm viên thông báo với các em là chỉ có ông đầu bếp Tầu của nhà hàng đấy mới làm được, ông ý mà đi vắng thì lại phải ăn món khác thay thế đấy :D

;... :(( .. thèm quá .. :(( .. :(( .. tí nữa thì nhảy vào nhai cái máy tính .. :(( ... ai gửi thức ăn sang đây cho em .. :((

Ặc ặc, cứ thế này dễ em vượt biên về nước quá 8-}

Ừ, Việt kiều hồi hộp hả em :D Thế thì để anh kể thêm vài món cho... máu về nhé :-?

wa' chán , món ăn phải độc đáo như lòng trắng trứng , bánh chuối , dưa chuột , bánh bao , xôi ... thì mới xứng đáng chứ lị !

Mấy món đó là món cổ truyền rồi :D Mà lòng trắng trứng ăn ko ngon [-x Phải đúc thêm thịt + lòng đỏ mới chất lượng =P~

anh Hà giả vờ hay sao í :D cái món của anh Phong là bổ não cơ mà :))

Mấy món đó là món cổ truyền rồi Mà lòng trắng trứng ăn ko ngon Phải đúc thêm thịt + lòng đỏ mới chất lượng
Thêm tý dưa chuột cho đỡ ngấy nữa anh ạ ! b-)

Dưa chuột phải thái miếng ra hả em :)) Mà món này bổ não hại thận em Trang ơi :))

anh Hà còn phải học anh Phong nhiều :D dưa chuột phải để nguyên chứ thái ra thì hết tác dụng ạ !

Oài, nghe thèm wa', hôm trước, post xong bài, về nhà em làm luôn món thịt băm viên rán, ít nhất của thỏa lòng mong ước được 1 chút!! Đợi chị Thư về thì làm hẳn party băm viên luôn :D

:D, party của chị em mình là phải thật hoành tránh nhẩy, lúc đấy tất cả những món băm viên mình biết đến sẽ lôi ra chiến hết =P~

Chỉnh sửa lần cuối:
Tổ chức liên tục suốt 1 buổi sáng đến buổi chiều luôn nha chị!!!!!

Có món ngẩu pín băm viên ko em >:)

Trời đất, món đó kinh vậy muh anh giới thiệu cho bọn em hả [-x, anh Hà thật là...

Back
Bên trên