Attention, s'il vous plait!

Vũ Đình Hoàng đã viết:
:)) Em ơi, bọn Rệp thì công nhận hót hay thật đấy, rất vui vẻ nhưng chúng nó bẩn tính lắm em ạ, vui vẻ nhé
Đừng nói là ngoài accent các thứ khác của bọn Rệp đều đáng học hỏi cả anh Hoàng nhé [-( ... Đừng nói là anh học cả tính rệp đấy nhé [-( [-(
[-x [-x [-x

Nói thế thì không đúng lắm. Sự thực thì đúng là anh Hoàng và anh Rệp có một số điểm giống nhau. Nhưng mà ai bắt chiếc ai, theo nghiên cứu của giới chuyên môn, cũng chưa thể đi đến kết luận chính xác được. :D
Mà rệp có gì là xấu nhỉ.

Sao các anh các chị lói tiếng Phớp giỏi thế? Mà toàn ở FR cả => trinhd em bằng cái VẨY!!!!!!!!! Tình hình là em thấy nên viết bài bằng tiếng Pháp để mọi người có thể viết nhanh hơn. Còn về vụ grammaire thì em thấy chả cần lắm đâu, nói miên cho người ta hiểu là được, chứ lại còn phải nghĩ xem: sau "il faut que" co' chia sub không nhỉ? ... thì có mà chết!!!!!!!!!!!!!! Em thấy bọn FR nó nói chuyện đâu có cần đúng ngữ pháp lắm đâu?

Phạm Lê Huy đã viết:
Sao các anh các chị lói tiếng Phớp giỏi thế? Mà toàn ở FR cả => trinhd em bằng cái VẨY!!!!!!!!! Tình hình là em thấy nên viết bài bằng tiếng Pháp để mọi người có thể viết nhanh hơn. Còn về vụ grammaire thì em thấy chả cần lắm đâu, nói miên cho người ta hiểu là được, chứ lại còn phải nghĩ xem: sau "il faut que" co' chia sub không nhỉ? ... thì có mà chết!!!!!!!!!!!!!! Em thấy bọn FR nó nói chuyện đâu có cần đúng ngữ pháp lắm đâu?

Chú cũng nên thông cảm cho anh em bên này, cũng có người nọ người kia chứ. Đâu phải ai sang đây cũng học 7 năm tiếng Pháp ở nhà đâu? Ví dụ như anh đây trước khi sang đây chỉ học có vài tháng, mà lại toàn đi chơi suốt, học hành gì đâu?

Mà ai bảo chú là bọn Tây nói ko đúng ngữ Pháp? Hehe, nó chỉ ko biết nhiều thì nhiều thời bằng chú thôi, chứ còn nó nói câu nào thì chuẩn câu đấy. Giả sử nếu chú thấy 1 câu nào đấy nó nói sai, vậy thì tức là cả nước Pháp nó nói sai như vậy, VN cập nhật chậm, chưa đưa kịp vào "trường hợp đặc biệt" thôi :D

:)) Mới học tiếng Pháp có vài năm mà dám chê cả Tây, anh em xem có ai khủng bằng chú này ko? :)) anh thua..........

Anh Hoàng biết ko, cô giáo em cho em bài tập chia động từ về nhà, em hì hục ngồi làm, quen được 1 thằng Pháp nhờ nó sửa cho, cuối cùng đến lớp cô kêu bài em chia động từ các thời sai toét ( bài nó sửa cho em rồi ) trong khi đó cái bài lúc đầu em chia thì đúng. Em chả hiểu đằng nào mà lần, em hỏi thằng kia tại sao lại chia như thế, nó kêu là tại nó toàn nói thế còn cô em kêu thế là sai ngữ pháp. Chịu thôi! :p

Uh nói là nói vậy thì đúng thực ra bọn Pháp nó nói sai, viết sai nhiều lắm. Tiếng Pháp của các em đang học bây giờ là tiếng Pháp những năm 60 70 chứ ko phải tiếng Pháp ngày nay đâu. Oài, thế mới gọi là linguistique, nó biến đổi từng ngày từng giờ em ạ.

Hơ thế hỏi em Nguyên Phương là thằng bạn em quen là Pháp chính gốc hay lại là anh Pháp gốc Mô ha mét đấy?? ;)) Pháp mà gốc Rệp thì muôn đời ngu!!! <== Ghét Rệp và black nhất :D

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Phạm Lê Huy đã viết:

Chú cũng nên thông cảm cho anh em bên này, cũng có người nọ người kia chứ. Đâu phải ai sang đây cũng học 7 năm tiếng Pháp ở nhà đâu? Ví dụ như anh đây trước khi sang đây chỉ học có vài tháng, mà lại toàn đi chơi suốt, học hành gì đâu?

Mà ai bảo chú là bọn Tây nói ko đúng ngữ Pháp? Hehe, nó chỉ ko biết nhiều thì nhiều thời bằng chú thôi, chứ còn nó nói câu nào thì chuẩn câu đấy. Giả sử nếu chú thấy 1 câu nào đấy nó nói sai, vậy thì tức là cả nước Pháp nó nói sai như vậy, VN cập nhật chậm, chưa đưa kịp vào "trường hợp đặc biệt" thôi :D

:)) Mới học tiếng Pháp có vài năm mà dám chê cả Tây, anh em xem có ai khủng bằng chú này ko? :)) anh thua..........

em thấy anh nói cũng chưa thự sự đúng, bon Tây nó nói cũng có lúc đúng, lúc sai, nói chung là em đồng ý với bạn Huy
mà ông anh hoc tiếng Pháp bao nhiêu năm rôi???
bọn em cũng ko phai lại học tiếng Pháp vài năm lắm đâu anh ạ!

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Uh nói là nói vậy thì đúng thực ra bọn Pháp nó nói sai, viết sai nhiều lắm. Tiếng Pháp của các em đang học bây giờ là tiếng Pháp những năm 60 70 chứ ko phải tiếng Pháp ngày nay đâu. Oài, thế mới gọi là linguistique, nó biến đổi từng ngày từng giờ em ạ.

thế tiếng pháp bây giờ là như thế nào hả anh Hoàng!

Thằng Pháp em quen là chính gốc mà ở Nice <--- Nice thì làm gì có rệp nhỉ? :p toàn VIP :D

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Thế thì mới phả tiếp xúc nhiều với bọn Pháp, mà nhất phải là bọn trẻ cơ, chứ như mấy thầy ở L'Espace thì cũng chỉ nói bình thường mà thôi (bình thường chứ không phải là tầm thường), chứ bây giờ bọn Pháp nó dúng nhiều abv và langue familier lắm! Chứ chẳng hạn bây giờ mà ra hỏi 1 đứa chỉ có học tiếng Pháp ở trường học bình thường thui, "mec" với "nana" là gì thì chắc nó cũng chịu, có khi nó còn chửi mình là "ĐỒ KHÔNG BIẾT TIẾNG PHÁP" ý chứ!

Các bác học ở Pháp cho em hỏi phát: Các bác có 'truc' nào để ghi bài trong lớp không?
Merci d'avance

Oh, Je veux préciser que mon lycée est Ams, pas CVA. J'ai une amie qui voulait partager une chambre à Paris. Pouvez-vous l'aider? Elle sera à Paris à partir du moi d'Octobre. Elle est étudiante en DEA en mathématiques.
Pour contacter: [email protected]
Merci bcp

Trương Tuấn Anh đã viết:
Các bác học ở Pháp cho em hỏi phát: Các bác có 'truc' nào để ghi bài trong lớp không?
Merci d'avance

hehehe , voilà ma ptite expérience pr nôter mes cours à l'amphi, c k'il fô les écrire le plus court possibl en supprimant qques lettres des mô :p . Par ex avec tes phrases ci-dessous, j peu modifié 1 ptit peu :

Trương Tuấn Anh đã viết:
Oh, Je veux préciser que mon lycée est Ams, pas CVA. J'ai une amie qui voulait partager une chambre à Paris. Pouvez-vous l'aider? Elle sera à Paris à partir du moi d'Octobre. Elle est étudiante en DEA en mathématiques

= " J veu préciser ke mon lycée e Ams, pa CVA. J'ai 1 amie ki veu partager 1 chbre à Paris. Pouvez-vs l'aider? Elle sra là à ptir d'Octobre. Elle e étudte en DEA de maths "

Hm, c 1 ptit ex à moi, j n sai pa si qq1 d'# fairait #tremt car chac1 son truc :) , bon courage ;;)
( ex = exemple ; exo = exercice )

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Ngọc còn thiếu một chỗ chưa chuyển : j'ai = g :p LOL

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Thằng Pháp em quen là chính gốc mà ở Nice <--- Nice thì làm gì có rệp nhỉ? :p toàn VIP :D

:)) :)) :)) Nice mà ko có rệp ạ.... anh vừa mới từ đấy về xong em ạ! :D

Ngọc, huênh hoang quá ko tốt đâu em! Mà học đâu cái thói viết tắt đấy hả? ko tốt tý nào cả!!! Ở trường anh ghét nhất thằng nào chữ xấu, nhì là đứa nào hay viết tắt. Tất nhiên viết tắt kiểu của em thì vẫn hiểu được, nhưng mà có bọn Tây mỗi đứa viết tắt 1 kiểu, oẹ oẹ... chỉ khổ mấy thằng như anh thôi.

PS: Này, cái từ noter tại sao lại là nôter?

Back
Bên trên