ANHTUANEM giảng Kinh tế!

phạm hà vân
(phạm hà vân)

Dạo này board kinh tế ế khách nên ANHTUANEM xoay sang mở lớp dạy thêm môn kinh tế học. Hôm nọ, nhân có việc đi ngang qua lớp, em nghe thấy ANHTUANEM giảng bài:
ANHTUANEM: Hôm nay, chúng ta sẽ thảo luận về tình yêu và nụ hôn đầu tiên!
( cả lớp nhao nhao và vỗ tay ầm ĩ)
ANHTUANEM:Nụ hôn đầu tiên là nụ hôn mà ngừơi con trai cảm thấy hứng thú nhất. Đến nụ hôn thứ 2, 3,4 thì cảm giác hứng thú giảm dần. Có 1 câu danh ngôn nói rằng: " Người đàn ông yêu cầu nụ hôn thứ nhất, tranh thủ nụ hôn thứ 2, đòi hỏi nụ hôn thứ 3, mong muốn nụ hôn thứ 4, chấp nhận nụ hôn thứ 5 và chịu đựng các nụ hôn còn lại".
Các em có biết đây là biểu hiện của cái gì ko?
Cả lớp: !!!?
ANHTUANEM:Đây chính là biểu hiện của quy luật lợi ích cận biên giảm dần. Vậy để giảm bớt tác động của quy luật này, chúng ta phải làm gì?
Lại ngơ ngác à? Thôi được rồi, để tôi nói cho mà nghe nhé, chúng ta phải tạo ra sự khan hiếm, tức là kéo dài thời gian giữa các nụ hôn hay cung cấp 1 số lượng hạn chế các nụ hôn!
Nào, giở vở ra, tôi sẽ giúp các em giải quyết vấn đề này với 2 quy luật của kinh tế học: Quy luật lợi ích cận biên và quy luật khan hiếm!
Cả lớp: Choáng!!!!:mrgreen:

Hi hi, khi nào các em học môn Kinh tế vi mô thì sẽ rõ. À, mà chị cũng chẳng biết ngoài khối trường KT, các trường khác có học môn này không nữa. Hà Vân giải thích thêm cho các em đi nhỉ?:lol:

Chỉnh sửa lần cuối:
A Lô! Bố cháu ơi, đến phần của mình rồi này, em nhường sân khấu lại cho!
Đấy, thế là câu thêm được hai học viên cho lớp của Bố cháu rồi!

Em thấy hay là chi Vân gọi anh Tuấn là "Ba sấp nhỏ" đi,còn chị là "Mẹ sấp nhỏ"

thank em, nhưng mà chị ko quen tiếng miền nam, thấy " sấp nhỏ" hãi quá! có " sấp nhỏ" thật thì chị chui vào đây thế quái nào được, ở nhà mà trông con thui! Cho nên tha cho chị, Bố cháu là được rùi !

:shock: "Ba sấp nhỏ" với cả "bố cháu" đâu khác nhau hả chị? Có chăng chỉ là số lượng thui mờ!

Ồ thế ra anh chị Tống chỉ có một cháu thôi á ? Vậy mà trước giờ Thủy cứ tưởng.............;)

Back
Bên trên