Anh Dũng quá hay !

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Tại một góc tầng 3 trường Đại học, Anh Dũng rất hùng hổ nói với học sinh: "Các chú học nhiều nên làm gì cũng loạn hết, làm cái gì cũng phải làm từ thô đến tinh". Thương thay cho anh chị em nào hay phải dịch văn bản, nếu theo lý thuyết của anh Dũng thì trước hết phải thô dịch, sau đó thì .... dịch :D

Hix, chán em Thủy quá, vào Vườn cười bao lâu rùi mà :(

.. đầu óc em trong sáng quá ... nên những cái ý nghĩa sâu sa thì cũng hơi khó học .... :)) ... với cả em học sinh vật chỉ toàn học thuộc lòng chứ có đi sâu nghiên cứu như anh Vũ với anh Zung nhà mình đâu mà biết ...... :))

Ơ, nhưng mà đây là dịch văn bản cơ mà, có phải môn Sinh vật đâu. Mà đúng là môn Sinh vật anh cũng hiểu biết khá rõ :D

:)) ... thế ... anh chăm lo học Sinh vật .. còn em thì không ... nên trình độ của em nó hạn hẹp lắm anh ạ ... b-)

Hai anh chị này thiếu trong sáng quá [-x , cứ gì phải dịch văn bản, bây giờ làm gì mà chả phải từ thô đến tinh..., ngày trước học cơ khí cũng thế, đầu tiên phải tiện thô, sau đó mới tiện tinh

hình như nghề thợ mộc cũng thế , đóng đinh cũng phải từ thô đến tinh mới đạt ! :D

EM Thủy học chuyên Anh, sau này có mà hì hụi dịch văn bản cả ngày nhỉ???, nhớ cái lý thuyết này mà áp dụng ... :))

đúng đó , nhớ cái lý thuyết này , hahaha , siêu dịch thuật !

Thế còn nghề bắn súng nghệ thuật thì sao nhỉ, có phải từ thô đến tinh không ?

Háhá, chú Toàn, liên tưởng khéo quá, không cứ là bắn súng nghệ thuật, mà bắn súng nào cũng thế :))

thoi đại bác nó ghê quá sắp trung thu rồi bắn song fun nước đi bà con :D
nhưng phải bắn theo đúng lý thuyết của anh DUng

Nước ta còn nghèo, đạn đâu ra mà bắn đại bác, phải tiết kiệm chứ :))

Hehe, anh Dũng trước đây học ở HVKTQS chắc là nhiều đạn lắm :D

Làm gì có mà nhiều, 1 viên đạn là 3 cân gạo đấy, không được phí phạm :))

Mà mỗi lần đại bác bắn đạn, năng lượng bằng xúc 1 tấn than đấy, phải giữ gìn sức khoẻ mới được.

.. ơ .. sao hồi này các anh nhà mình biết nhiều lĩnh vực nhờ .. 8-}

Back
Bên trên