ANH CHỊ NÀO Ở CANADA CHO EM HỎI CHÚT?

Tại trong mấy năm qua đã tăng quá đáng rồi, ai cho tăng thêm nữa, ko thì chết con nhà người ta à. Mờ các học bổng 3k==>10k thì cũng ko nhiều đâu anh Vinh ạ, tính ra có khoảng 300-400 học bổng thôi, trong đó nhiều cái nó cấp cho 3k-10k là trong cả quá trình luôn...

U of T là trường tốt, nhưng mờ trường đó phân biệt đối xử quá

Hầu hết các học sinh từ Việt Nam qua truóc đây hay đuợc đưa vào CICC học. Năm ngoái truờng này có nhiều vấn đề , và chính phủ canada đã trở nên rât khó khăn trong việc cấp , gia han visa cho ai cần khi về Vn chơi lại, mà hiên là sinh viên truòng đó. Bât cứ hoc sinh từ nuóc nào cũng vậy bị chung tình hình đó. Truoc đây , cũng có nhiều hoc sinh từ truòng nay ra học rất tốt , nhưng hiên tai rât nhiêu hoc sinh ko thích hoc ở đó nũa mạc du đã đong tiền rồi. Nói chung, truơng này hiên tai ko có tiếng tốt.

Đỗ Diệu Linh đã viết:
Truoc đây , cũng có nhiều hoc sinh từ truòng nay ra học rất tốt , nhưng hiên tai rât nhiêu hoc sinh ko thích hoc ở đó nũa mạc du đã đong tiền rồi. Nói chung, truơng này hiên tai ko có tiếng tốt.

Thực ra ko phải là trước đây, bây giờ cũng thế cả thôi, nói chung theo em quan sát, ngoại trừ những cản trở về ngôn ngữ thì hs VN đang là những người có chất lượng học tập tốt nhất trường (thực ra cũng ko phải học sinh VN nào ở cái trường này cũng chú tâm vào học hành, nhưng mờ đa số là như thế), thứ nhì là Latvian, thứ ba mới đến Tầu, hồi trước nghe nói bọn tầu ở đây kinh khủng lắm, nhưng mờ sau khi học 2 tháng ở đây, thấy 1 lớp ENG3U lớp mờ mấy chú bị drop vì nghỉ quá 12 phát, điểm kiểm tra cũng ko cao bằng các bác Ấn Độ và châu Âu...

CÒn xếp hạng của học trò CICC trong Ontarion thế nào chắc phải đợi đến Wanterloo Math Contest vào ngày 23/11 mới có thể đánh giá được

Back
Bên trên