Anglo-Chinese School

cái chính là tao nghe chị VL nói là lấy ít rồi cơ mà, rốt cuộc vẫn hơn cả khoá tao :|
anw, lấy tận 10 Express thì cũng hơi lạ :|

Đây là lực lượng express đông nhất so với vài năm trở lại đây đấy :))

lấy nhiều express để cải thiện chất lượng IP với cả đỡ phải có trò 36 points chuyển sang express như khóa của mình

em chao cac anh:D.em vinh day.cho em hoi mot ti.truong bao bon em phai mang may thu em ko hieu:national shirt?black shoes?batik shirt?2000S$?cac anh giai thich cho em voi .co phai mang them cai gi nua ko a?

em chao cac anh:D.em vinh day.cho em hoi mot ti.truong bao bon em phai mang may thu em ko hieu:national shirt?black shoes?batik shirt?2000S$?cac anh giai thich cho em voi .co phai mang them cai gi nua ko a?

National shirts chắc là trang phục truyền thống để mặc trong International Night là 1 event của trường, nhưng mà nó là tận term 3 cơ nên hè về mới mang cũng được, bây h chắc chưa cần :D Black shoes thường là giầy da màu đen mà mọi người đi đến cơ quan ý. S$2000 là để mua quần áo đồng phục, sách học và trả tiền cho OEP tháng 1 khoảng S$1200(chắc có ghi trong hợp đồng rồi :D) với cả tiêu lặt vặt nữa.

Batik shirts mình chả biết là gì luôn =)) Còn mang thêm cái gì là tùy em thôi, mấy cái cần nhất thì có hướng dẫn hết rồi mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
ừ batik shirt là áo truyền thống của Indon. google sẽ thấy :p.
Chả biết để làm j, vì 2 năm gần đây trường chả bảo phải mang

chắc họ nói mang đồ truyền thống eg batik shirt =)) còn national shirt chắc tại nhìn thấy đồ khóa 13 mặc để international nite performance ;)) :))
còn mang thêm thì lắm thứ lắm ;)) laptop cầm cho đỡ buồn chẳng hạn =))
Mà sao lại 2k nhỉ ? tưởng 4 :-?

chắc họ nói mang đồ truyền thống eg batik shirt =)) còn national shirt chắc tại nhìn thấy đồ khóa 13 mặc để international nite performance ;)) :))
còn mang thêm thì lắm thứ lắm ;)) laptop cầm cho đỡ buồn chẳng hạn =))
Mà sao lại 2k nhỉ ? tưởng 4 :-?

2k chỉ đủ trả tiền OEP thôi, tức là trường assume khóa 14 tự mua laptop ở nhà rồi :| Đấy là mình tự assume thế =))

thực sự kể cả siêu nerd hay tiết kiệm sang bên này ko có lap cũng ko thể sống được Dương đại ca nửa đầu year 5 ko có lap ko chịu dc IB bây giờ cũng có cái lap cũ ko thì ko học nổi :))

thực sự kể cả siêu nerd hay tiết kiệm sang bên này ko có lap cũng ko thể sống được Dương đại ca nửa đầu year 5 ko có lap ko chịu dc IB bây giờ cũng có cái lap cũ ko thì ko học nổi :))

Câu này chuẩn ko cần chỉnh luôn. Đến anh Hoàng siêu nhân cuối tuần còn DotA với xem phim đến sáng cơ mà =))

Em thấy người ta bảo laptop mua ở đấy cơ mà.
Với cả $2000 người ta toàn ghi những thứ khác, không ghi laptop.

Có khi là trường bắt mua thật rồi ;)) Khổ thân các em, lại giống khóa 12 ròi :))

mang theo 1 underwear đẹp cho event quanh năm:)), tinh thần chuẩn bị slack 2 tháng bridging course đầu (Không biết khóa 14 có em nào thành huyền thoại như mình không nhỉ?=)) ) và cái gan chửi nhau với giáo viên khi vào năm học:-t
Đồ ăn thức uống thì muốn mang bao nhiêu cũng được, không sợ thừa.
Btw, có em nào chơi DotA không?8-}

@ Minh: xoá ngay xoá ngay ts mày spoil các em thế mất hay...btw, thị phần DotA/CS bọn nó sang hẵng tính :)) đang nháo nhào chuẩn bị sách vở đồ đạc, chơi cái j` [-x

Như khóa 13 sang trường/MOE cho 400 đô, sau đó lại có một cái check $366.65, nếu ko mua laptop mang sang 2000 chắc là đủ rồi. Tẹt ga đi OEP cũng hết có 1400, giả sử có "lạm phát" thêm 100 đô thì nếu tiết kiệm cũng ko làm gì mà tiêu hết 766+500 đô kia trong 2 tháng đâu.
Sorry anh Nhật Minh nhé, hôm nọ em khùng.....
Mà nhắn nhủ các bạn khóa 14 luôn thể (có thể mình nói hơi thừa) là sang bên này đừng thấy cái gì hay mắt là mua ngay nhé, mấy hôm sau thấy cái hay hơn lại tiếc, tiêu biểu là mình. Lạp tóp mình nghĩ là mua bên này, bảo hành bảo tỏi cho đơn giản. :D.

Năm nay trường sợ chơi game, có khi bắt mua netbook cũng nên ấy chứ. Ko loại trừ khả năng trong cái giấy đó quên chưa xóa cái của năm ngoái đi.
Mà nói luôn, nếu trường có dọa, kêu mình vào UYO thì tính cho kỹ vào nhé, trừ khi các bạn enthusiastic...

In respond to Mì gói: bạn nào vào hall 8 thì mang dư cho anh 3 gói Omachi / Mì Cung Đình nhé :D Nhớ, ực.
Đồ truyền thống mình nghĩ chưa nên lo vội, đến hết term 3 rồi tính cũng được :D, lúc đó có kịch bản v.v.. chọn đồ cho dễ, đỡ phí :D.
Mr Andrew bảo rút kinh nghiệm khóa mình :"> nên năm nay phân nửa IP nửa Express, sau này thấy các chàng Express học giỏi Dr Ong phát DSA liền. Ổng cũng bảo năm nay higher standard so với năm ngoái T_T. Chả hiểu là higher scholars' standard, hay là higher requirement T_T

Mà lâu wá, các có danh sách chưa pốt lên đi nào T_T

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên