Ai thích toán hình vào đây

Lê Nguyễn Ngọc Tâm
(Youngexplorer)

Đừng nghĩ học Toán là không thực tế

:)) , chả may thấy hay thì share với mọi người, ai xem rồi bỏ quá nhé

ý ẹ ! học Anh mà lại chuỷên từ A->D nghe như ngược lại thì đúng hơn :))

Còn công thức nào nữa không em ơi? :mrgreen:
Học toán kiểu này thì thích quá :p :)) :)) :))

Đúng roài, cái này áp dụng giảng dạy là khoảng một năm sau thì Việt Nam mình khối nhà toán học nam trẻ tài năng xuất hiện, nhiều là đằng khác :p :D :))

:))
sao chú bách ko để cái ava là sao đỏ luôn cho máu:))

ÔI, hoành tráng thật, con trai mà được học cái này, chắc chắn sẽ vượt hẳn con gái cho mà xem :))

Chắc con gái thì sẽ có sách toán riêng :mrgreen:
Với tiêu điểm là bài... đo chiều dài & đo đường kính :p :)) :)) :))

Cái này hình như là kiến thức thiết kế đường, :D
Trong này có nhiều người làm về genie engineering ko vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:
Con gái thì áp dụng hình khác, "bộ phận" khác, nhể :D :p

Cái này hình như là kiến thức thiết kế đường,
đã từng học 2 năm cao đẳng giao thông ! nhưng mà chả biết cái cóc gì ngoài việc gặp may : cứ thi lại là qua :))(bạn mình toàn học lại ) , mới cả 1 năm rồi ! hix nào là siêu cao , đường cong "đứng", đường cong "nằm" !hix phóng tuyến theo đường đồng mức ==> quên hết

Hehe có phải vợ nào cũng có đường cong đơn giản dễ analyzed như cái cô kia đâu em (chắc là bài giảng mẫu lấy ví dụ đơn giản nhất :))) Đường cong của các chị em là phức tạp lắm cung lồi cung lõm, điểm uốn, local maxima minima lung tung phèo :p
Mà quả curve của cô này có curvature´s radius (hichic là gì ạ? bác Lê Thị siêu toán lý thuyết dịch hộ em với :(() đẹp thế nhỉ sao có ng nào lại thế đc nhỉ :D

ối giời ơi, thế này thì các em học đến phần đường tròn đúng là cần cái ảnh này thật...:))

eo ơi tâm giao mà cũng úi giời á ? lạ chưa :))
Nam ơi cái này ko phải thực hành mà là đo đạc thực tế , hồi xưa bọn anh học gọi là trắc đạc :)), học phải đi đôi với hành đợi tới lúc là vợ thì .... còn nói làm gì ! lên lớp rủ bạn nào ấy học cho nó tiến bộ :)) đôi bạn cùng tiếng há há há :))

ÔI, em cũng ko biết nữa, nhg tình hình dạo này em học Toán sa sút wa' :))

thảo nào phần lớn bọn con trai thích học tóan thía...........
tình hình là tóan hình nó có cả hình vuông hình chữ nhật nữa cơ.......ở đây có mỗi trong với tam giác....thiếu roài.....;))
:)):))=))

Back
Bên trên