Ai dịch hộ tôi câu này với:

Bình Dương đã viết:
Anh Hoàng ơi, thế khi mình gửi thư hồ sơ đi, nơi nhận trong tiếng Anh là "To", thế tiếng Pháp là gì hả anh ? Với cả "Identification number of application form" (mã số hồ sơ) trong tiếng Pháp là gì ạ ?
Em muốn chuyển phát nhanh sang bên Pháp thì qua hãng nào ở bên này là tốt nhất hả anh ? DHL hay FedEx ? Trả lời sớm hộ em anh nhé, cám ơn anh nhiều
Em sắp nộp đi INSA rồi mà ko biết hỏi kinh nghiệm của ai cả, anh có thể cho em mấy cái nick của anh chi nào học INSA bên đấy (INSA Lyon càng tốt)được ko ạ ?

Oe oe.... Anh dốt tiếng Pháp lắm... anh sẽ cố gắng nhưng nếu có gì chú đừng dằn vặt anh nhé!

To : A l'attention de M. Hoàng . Nhưng nếu đấy là chữ "To" ngoài phong bì thì không cần thiết! (bọn bưu điện nó hiểu cả thôi)

Còn cái mã hồ sơ đấy theo anh nghĩ thì nó là Numero d'Identification de Candidature hay Formulaire gì đấy.... chịu!!!

Gửi sang đây thì cái gì cũng được thôi, cái này anh ko có kinh nghiệm, nhưng mà hồi trước anh gửi = DHL

Để biết thêm về hội svvn ở Lyon chú có thể vào http://www.svlyon.org/

Ngô Hồng Phương đã viết:
Bình Dương đã viết:
Nó đang làm hồ sơ nộp vào INSA ấy mà, đây là mẫu giấy giới thiệu của thầy cô. Mình cũng đang phải làm, hic tuần sau phải gửi đi rồi mà vẫn chưa đâu vào đâu cả.
Ơ thế ko fai là cứ đi công chứng là họ dịch cho mình những cái đấy à...Uhm :-? Thế thì phải nhờ thầy cô giáo nào giỏi giỏi Fr một tí dịch thì sẽ đỡ mot à mot hơn chứ.hồ sơ gửi sang Fr mà dịch vậy liệu họ có nhận không ? :-/

Đi công chứng thì liệu bao giờ mới xong, mà công chứng thấy bảo dịch sai nhiều lắm. May mà AMS cho phép công chứng tại trường, thế nên mình cứ cố gắng tự dịch, rồi sau đó xin dấu, thế là được. Còn dịch thì tất nhiên là phải nhờ rồi, có mấy đứa biết tiếng Pháp đâu, mà có biết cũng đâu dám tự dịch, thằng Tuấn nó hỏi là hỏi thế thôi ;D

Nguyễn Đức Long đã viết:
hẹ hẹ, anh hoàng là siêu học giả rồi, hỏi quá đúng chỗ :D keke.

hik cho em hỏi Rệp là gì thế ạ? thấy anh với anh nguyên chương nói với nhau mãi, em đoán đấy là mỹ hoặc iraq :D.

hừm, mà sao bên đấy có vẻ nặng nề phân chia tầng lớp thế :D, lạ thật :D.

Theo em bít thì Rệp là chỉ người Thổ Nhĩ Kỳ. Em nói thế đúng không anh Hoàng??? Hồi trước anh đi anh có gửi thư nói về ước mơ, nguyện vọng sau này ko???

Miễn bàn mấy vụ này....

Còn ước mơ gì gì của anh, lại còn vụ gửi thư nữa là thế nào thế anh ko hiểu?

Anh Hoàng ơi, trong hồ sơ nó có hoi

Code postal Ville
10000 Hanoi
Pays
Vietnam

em điền thế có đúng ko ?
Còn đây nữa, địa chỉ nhà em là: 4/B1/Ngõ 7 Kim Mã Thượng/Ba Đình/Hà Nội
em dich là: 4/B1/Ruelle 7/Kim Ma Thuong/Ba Dinh/Hanoi/Vietnam đúng ko anh ?

Mà mọi năm trường mình sang INSA Lyon có đông ko nhỉ ? Tỷ lệ số người nộp hồ sơ/số người được nhận vào học có cao ko nhỉ ?

anh hỏi này, chú có biết rằng đi ỉa xong thì người ta chùi đít như thế nào ko ???, ko biết thì hoi anh HOÀNG ý, đừng ngại, Hoàng nhỉ :D

Tran Trung đã viết:
anh hỏi này, chú có biết rằng đi ỉa xong thì người ta chùi đít như thế nào ko ???, ko biết thì hoi anh HOÀNG ý, đừng ngại, Hoàng nhỉ :D

[-x mày năm nay nếu tao ko nhầm 23 tuổi đầu rồi [-x

Mày có biết chùi đít thế nào chưa?

Chùi thì dễ, nhưng nghệ thuật chùi thì lại quá khó, chùi làm sao cho sạch, tiết kiệm giấy, tiết kiệm thời gian :D Ví dụ từ bé đến giờ mày chưa chùi lần nào thì liệu bây giờ có biết chùi không? (đừng bảo là từ bé đến giờ toán "liếm" nhá :D)

... việc gì cũng sẽ trở nên rất dễ nếu chúng ta biết, còn ngược lại sẽ rất khó nếu chưa làm bao giờ! Các em nó còn nhỏ, mới lần đầu lo lắng thủ tục giấy tờ cho tương lai, soi gương nhìn lại mặt mình đê! Hơn nữa cái kiểu giáo dục VN mày còn lạ gì, cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, động đậy ông táng bỏ mẹ :p

@spiderman : Cái địa chỉ của chú thì là để cho chúng nó gửi thư về cho mình, cho nên cứ táng thẳng tiếng Việt vào! Còn số lượng amser vào INSA hàng năm thì đông hơn quân Nguyên... Từ 3 năm trở lại đây anh đếch biết thằng nào vào thằng nào rồi! Ví dụ INSA de Lyon thì năm ngoái đâu như hơn 2 chục đứa VN gì đấy (cũng khá đông, sấp sỉ với bọn Tầu)

Tran Trung đã viết:

Chẳng qua em deck biết cái mã vùng của Hà Nội là gì nên mới hỏi lại những người có kinh nghiệm để cho chắc chắn thôi, anh làm gì mà ...
Còn chùi đít hả ? Hôm trước vừa bị ỉa chảy xong nhé, chùi cả ngày rồi, ko cần ai phải dạy [-(

Nếu là tớ thì tớ dịch như thế này, bạn gì thử xem xem

Je soussigne' M. (Tên thầy), enseignant en mathematiques au Lycée HN Ams de M. (tên của ấy), année 2004-2005
Cái câu voici mes opinions sur... thì đúng rồi nhưng mà tớ thấy họ ko dùng thế đâu, viết thẳng luôn nhận xét, kiểu như:
J'ai connu M. (Tên của ấy) depuis ____ (khoảng thời gian) et pour moi il a toujours ete un èleve ___ (kể các qualité của ấy ra)
Sa note moyenne en mathematiques est de ___/10

ngoài ra về địa chỉ của ấy, tớ nghĩ thế này ạ :)
cái norme ở pháp với vn ko giống nhau, nên ấy cứ bê nguyên địa chỉ bằng tiếng việt vào, vì mục đích của cái địa chỉ đấy là để sau này họ gửi thư lại cho ấy. tớ thì nghĩ là cứ ghi làm sao cho bác đưa thư VN nhà mình hiểu rõ, ko nhầm lẫn thất lạc :|

hơ bây giờ đọc lại mới thấy bác hoàng đã trả lời về cái mục adresse rồi :D
còn mã hồ sơ à, tớ ko biết chính xác thì INSA dùng từ gì, nhưng mà viết là "Ref:" hay "Référence:" (rồi điền số vào) là chắc chắn nó hiểu mà :)>-

Bình Dương đã viết:
Tran Trung đã viết:

Chẳng qua em deck biết cái mã vùng của Hà Nội là gì nên mới hỏi lại những người có kinh nghiệm để cho chắc chắn thôi, anh làm gì mà ...
Còn chùi đít hả ? Hôm trước vừa bị ỉa chảy xong nhé, chùi cả ngày rồi, ko cần ai phải dạy [-(

He he, ông anh Trung ko được ai hỏi nên tức ấy mà :D

Hỏi chị Vân Hà tí tẹo: trong cái form điền có phần Signature of applicant ghi bé tẹo ở dưới, em ko nhìn thấy nên chưa điền mất rồi, cái đấy có quan trọng lắm ko, em gửi hôm qua mất rồi, bây giờ chẳng biết làm thế nào nữa :((

Bình Dương đã viết:
Hỏi chị Vân Hà tí tẹo: trong cái form điền có phần Signature of applicant ghi bé tẹo ở dưới, em ko nhìn thấy nên chưa điền mất rồi, cái đấy có quan trọng lắm ko, em gửi hôm qua mất rồi, bây giờ chẳng biết làm thế nào nữa :((

Rất quan trọng :D

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Bình Dương đã viết:

Rất quan trọng :D

người ta sắp toi đến nơi (toi rồi thì đúng hơn) mà sao ông lại cười :(( :(( :((

8-} chị cũng ko biết luôn em ạ tại chưa thấy trường hợp nào như em (sorry em dưng mà cũng buồn cười thật ý ạ :)) )
nhưng mà dù thế nào thi trường nó cũng ko vì thế mà ko xét hồ sơ của em đâu, chắc nó cũng thắc mắc một tí rồi thông cảm thôi!!! nhưng mà nếu nhỡ em bị cạnh tranh với một đứa khác chẳng hạn mà cái đứa đấy lại ký cọt đầy đủ thì em thiệt hơn nó roài :|
nhưng em cứ yên tâm đi, đấy ko phải la critère để đánh trượt một hồ sơ đâu ạ :)>-

may là bản fax em chưa gửi đi, em kí vào bản fax thôi chắc cũng ko sao đâu nhỉ. LẠY CHÚA [-o<

Bình Dương đã viết:
may là bản fax em chưa gửi đi, em kí vào bản fax thôi chắc cũng ko sao đâu nhỉ. LẠY CHÚA [-o<
Cùng lắm là viết thư hoặc gọi điện cho bọn nó trình bày hoàn cảnh hoặc là nghĩ ra lí do nào đấy để bọn nó thông cảm thôi :)

@Duy: Thì tao nói với nó thế roài nhưng nó không chịu viết thư. Pó tay!

Back
Bên trên