Ai có đề thi Feststellung môn Toán cho em xin với!!!!!!

Phạm Thị Huyền Trang
(Phạm Trang)

Tình hình là em mới học hk1, nhưng ở Stk Hamburg nó cho thi trước Fest nếu thấy đủ trình độ. Em được thi Toán. Nhưng mà chưa biết mặt mũi đề thi ra làm sao, anh chị nào có đề cho em xin với:)

Có nghĩa là nếu thi xong toán thì kì sau vẫn phải ở lại học Tiếng Đức, Kte....thế sao không đợi kì sau hãy thi để cho điểm đẹp hả em. :D
Đề thi Fest thì hơi khó kiếm, vì anh nhớ anh học STK thì người ta thu cả đề Klausur, Kontrolle, lẫn Feststellungpruefung.

Anh ơi, nếu thi điểm không tốt thì được thi lại ở kì 2 cơ mà, coi như 1 lần thử sức, tội gì không cố mà thi. Với lại nếu điểm tốt tốt rồi thì kì 2 tập trung học mấy môn nhiều chữ, lắm lí thuyết VWL, Sozialkunde, Deutsch:D, có phải tốt hơn không:)

Phạm Trang đã viết:
Anh ơi, nếu thi điểm không tốt thì được thi lại ở kì 2 cơ mà, coi như 1 lần thử sức, tội gì không cố mà thi. Với lại nếu điểm tốt tốt rồi thì kì 2 tập trung học mấy môn nhiều chữ, lắm lí thuyết VWL, Sozialkunde, Deutsch:D, có phải tốt hơn không:)
Google trên net thì thấy có cái này, em Trang thử xem
http://www.stk.uni-karlsruhe.de/download/FP_Mathematik_Beispiel.PDF
http://www.uni-bonn.de/~usa00004/pdf/w_fsp.pdf
http://www.uni-bonn.de/~usa00004/pdf/fspss02.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:
nếu em học W-Kurs thì thi trước làm gì, toán của nó là toán kinh tế đầy cái ko học khó có thể làm nổi hoặc làm được thì cũng phải áp dụng các công thức "trên trời rơi xuống", chưa kể vốn từ vựng rất có lợi. Nếu qua mà ko được 1+ thì càng dở, sao ko học nốt học kì 2 mà dùng toán kéo lên, nghỉ vài giờ toán một tuần cũng chẳng học thêm được mấy đâu.

Hồi chị học Kolleg cũng thi toán trc nhưng toán T kurs chả học gì cũng đc 1 :D Mà chỗ em Trang hay nhỉ thi đỗ rồi mà vẫn đc thi lại à, chỗ chị nếu bị 4 thì cũng phải lấy vào zeugnis :D Nhưng mà đúng là đc nghỉ vài tiết chẳng giải quyết vấn đề gì đâu em ạ, em vẫn phải ngồi lại trường chờ tiết sau (nếu tiết đc miễn ko phải là tiết cuối) -> langweil dich -> thế nào cũng ăn cái gì đó cho mà xem :(( chả học đc mấy đâu.

bi h mới bít anh em mình bỏ học là để đi chơi, con gái bỏ học là chỉ có đi ăn thôi.

Cám ơn mọi người đã tư vấn:D. Em chỉ định thử thôi mà, vì nếu điểm không cao thì vẫn thi lại được, ko bắt buộc phải lấy điểm lần này vào Zeugnis.
Chị Vân ơi, tình hình là giờ Toán của em chán lắm, lớp thì nhiều đứa lớn tuổi, hơn tháng trời toàn học giải phương trình bậc 2 mà họ học mãi không vô. Chính ông thầy toán khuyên em nên thi, cho nên em mới định thử:D

Nếu em định thi thì tốt nhất mượn vở của khóa trên chuẩn bị thi để về xem. Chứ đề FSP mỗi nơi một khác em ạ. Mà nếu đã thi rồi thì học tử tế mà thi ;) để đã thi là chắc đc 1 :D Kể ra hôm nào mà Toán tiết đầu hay tiết cuối thì cũng sướng, đc ngủ muộn về sớm, chứ tiết giữa chuối lắm.

----------

P.S: nhân tiện bảo các đồng chí trg mình chỗ em vào điền danh sách nhé ;)

Phạm Trang đã viết:
Chị Vân ơi, tình hình là giờ Toán của em chán lắm, lớp thì nhiều đứa lớn tuổi, hơn tháng trời toàn học giải phương trình bậc 2 mà họ học mãi không vô. :D
Yên tâm vào Studium tình hình giờ toán sẽ ko chán nữa đâu em ạ. Nếu bây h mà thấy chán thì tranh thủ đi đây đó chơi em ạ. Đang mùa hè, cảnh đẹp, con ng cũng đẹp lắm:)

Mọi người tư vấn đúng rồi đấy - Trang thử hỏi lại cho chắc " nếu đỗ có thì vebessern kì tới vẫn đươc " thế thì cái STK Hamburg dễ dãi thật :p chưa thấy ở đâu được như thế cả .
Em học Kolleg mùa hè thì cứ tằng tằng học điểm cao vào --- để vào kì mùa hè luôn . Hình như có Mannheim , Essen là có bắt đầu SS thôi .:)

@ Tiệp : hic bây giờ mới biết là ấy cũng học ở Đức - Tưởng lớp ấy có mỗi Đức sang đây :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Vâng, em cũng tằng tằng học rồi, không thi trước nữa:)
Nghe đâu sau 1 cuộc họp kín, mọi người đã ko cho phép "cái Kolleg Hamburg được dễ dãi" như 1 vài người tự quyết định trước:D
Thế là chỉ còn 2 đứa trụ lại, quyết tâm thi, em thì thi tiếng Anh thôi, für Anfänger:D

Back
Bên trên