Ai đang học ở Anh vào em hỏi chút

Vũ Thanh Nga
(Vũ Thanh Nga)

Các anh các chị có ai học A-Level ở Ashbourne rồi thì cho em cái đánh giá về trường. Bố mẹ em muốn biết chính xác chất lượng của trường qua những người đã và đang học ở đó. Thankx nhìu.

trg` Ash là quá tuyển rồi
cái chính chỉ là scholarship thôi :D

Chỉ là học phí thui. Tính ra phần còn lại phải đóng vẫn nhiều lắm, tầm 10-11Kp/năm

uầy chị Nga kiếm đâu ra 80% thía! Có j` giúp đỡ em ! Thix Ash lắm rùi nhưng thàng Lee nó bảo là mún đc >50% fa?i học tập siêu đỉnh,kt 24/25,English đỉnh j` j` đó.Nó bảo là max là 50% mà!

----------

mà nó vừa tăng học fi'! Lên đến 5000 1 term !kinh khủng!

Dũng ơi, em vẫn dùng acc của Tú Anh à? Chị quên mất ko nhớ ra là em :|

uh thì đó là em mà
của em bị treo rồi
cái acc của TA lượn rồi
còn bây h em mượn của anh Hà lớp Nga :D

Sao acc của Tú Anh lại lượn? Mà Ash nó vừa giảm mức học bổng xuống còn 60% thôi. Với cả chị lớp 10 tổng kết có 8.3, nó yêu cầu 8.5 nên chắc ko đi Ash rùi :((

em cứ nói chuyện với cả representative của trường 1 lúc có khi nó lại suy nghĩ lại đấy, cố gắng vác những điểm mình hơn người ra, tại em có thể dựa vào cái cớ như during exam period, bị sick chẳng hạn

ặc yêu cầu 8.5 từ bao h đấy?? thế thi hết học kỳ 1 có cần hk 1 8.5 ko...thế thì chết!Mà đấy là YC cho học bổng hay là vào trường???

Yêu cầu cho học bổng em à. Mà với cả bây h trg nó cũng đông nên yêu cầu cũng cao hơn :(

hic ko fa?i đâu chị ah.50% thì ko cần 8,5 ...còn cao hơn thì còn tùy! Với lại bảng điểm có là nhân tố quan trọng nhất đâu :-s :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói chung chị cũng ko rõ lắm về mấy vấn đề đó. Cơ bản là bố mẹ chị thấy ở London đắt quá, ko đủ khả năng để đi.

Hic, bạn Hà bảo sao cơ?Học bạn không quan trọng à?Thiệt không?Tớ đang lo sốt vó vì vụ học bạ đêy!Chỉ sợ cái học bạn mà không đẹp thì lại lại...:((Chẹp.Em thik Bellerbys lém, nhưng mà nóa đòi những trên 8,5:(( :(( :| Thế là từ đấy ám ảnh mãi vụ học bạ,bảng điểm!HIX!:| 8-} :-/

Các iem cứ yên tâm đi, 8.5 thì chắc là cũng ko cần lắm đâu, hồi anh đi chỉ cần hs giỏi thôi mah.
CÓ em Giang thick Bellerbys thì nhớ chọn Cambridge nhé, sẽ ko thất vọng :)

Vũ Thanh Nga đã viết:
Sao acc của Tú Anh lại lượn? Mà Ash nó vừa giảm mức học bổng xuống còn 60% thôi. Với cả chị lớp 10 tổng kết có 8.3, nó yêu cầu 8.5 nên chắc ko đi Ash rùi :((

.. :shock: .. ơ bây h xin học bổng ở Vn chỉ cần bảng điểm được có 8.5 thôi á ... :shock: ... :(( :(( ... sao lúc chị đi nó không có nhỉ :(( :(( ... huhu ...

kakaka học kỳ 1 này đc có 7,8 :)) nhưng mà điểm môn chính thì khá đẹp...ko bít có đc hb cao ko nữa!!! Ash ôi :-x
mà nếu đòi >8,5 thì khó lắm..đc thế thì mình đã top 5 của lớp rùi grrr

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Các iem cứ yên tâm đi, 8.5 thì chắc là cũng ko cần lắm đâu, hồi anh đi chỉ cần hs giỏi thôi mah.
CÓ em Giang thick Bellerbys thì nhớ chọn Cambridge nhé, sẽ ko thất vọng :)
hix, mỗi người nói một kỉu.Chị Linh học LSE, trước cũng học Bell bẩu em nên học ở Brighton vì đêy là cơ sở chính của nóa<---học tốt hơn.

Back
Bên trên