::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

sống theo trái tim hay sống theo lý trí , sống cho lòng ích kỉ của bản thân hay sống vì trách nhiệm ... ? ở đời phải có 1 tấm lòng , nhưng tấm lòng này dành cho bản thân hay cho mọi người ???

mấy câu hỏi khá khó.............................................

sống càng ngày càng thấy nó ko còn ý nghĩa , nó theo 1 cái guồng quay ko ngừng nghỉ , thời gian đâu có dừng lại chờ đợi mình , mình dừng lại suy ngẫm thì mình sẽ bị chậm lại... cuộc sống , ôi thú vị biết bao...

điên cả lũ rồi , thôi các cậu sống cho tớ cũng được nhớ :))

@ Bob : tao bảo tao đang xem phim chứ tao bảo ở Vincom bao h , tự chúng mày suy luận xong chửi tao =))

Hết tết rồi :((

hôm qua tớ về quê thăm các bác ^^ Mọi người năm nay ai gặp mình cũng chúc thi dỗ đại học ^^ cũng vui .

Các bác ai cũng bảo cố gắng mà thi đỗ cái đại học , rồi còn " nhất định là đỗ chứ " , " phải đỗ ấy chứ " , " Đỗ là cái chắc " , " ko đỗ thì chết " , " cố lên con ạ , ko thì hỏng " ...

BỐ mẹ tớ đá thêm " đấy , nói chuyện với ai ng` ta cũng xuýt xoa học ams thì giỏi lắm , DDh thì đỗ chắc rồi , ko đỗ thì bố mẹ ra đường có mà ê mặt "

hì hì ^^ ở nhà bố mẹ toàn nói với tớ là : cố lên con ạ , được đến đâu thì đến , cứ làm hết sức mình ^^ Nhg cứ ra ngoài là lại như thế kia ...

Nhiều lúc cứ nghĩ đến đâu thì đến , ddh nó cũng chả phải tất cả , nhg dường như , nếu ko được, thì mình làm cho biết bao người xấu hổ í nhỉ ? :)

Hình như cái việc ( nếu ) tớ ko thi đỗ đh , nó ko chỉ còn là vấn đề tớ phải chịu trách nhiệm với cuộc đời tớ nữa, nó còn là nguyên nhân của những cái gọi là mốc mặt của bố , cuả mẹ , của các bác ^^

Tớ ước , từ giờ đến tháng 7 , ngày nào tỉnh dậy , cũng được nhìn thấy khuôn mặt vui vẻ của cả nhà , đừng có nói bất cứ cái gì làm gánh nặng lên trách nhiệm học hành của tớ ^^ Tớ muốn nếu tớ có cố gắng , nhiều hay thật nhiều thì cũng vì chính bản thân tớ, vì những mục đích của riêng tớ ^^ ko phải vì sự tự ái cuả bố mẹ tớ ( nó to tát đến thế sao ? )

Này , tớ mà trượt , mọi người có cảm thấy xấu hổ vì một đứa bạn vô dụng ko , như bố mẹ tớ í ? :)

Ừ thì cố gắng , cố gắng , cố gắng cho cái sĩ điện của bố , của mẹ , của mọi người

thấy việc sống nó cứ vô nghiã thế nào í nhỉ , hì hì

cố gắng cho cái sĩ diện của bố mẹ,của mọi người?
Bạn có biết thi đỗ đại học sẽ đem lại cơ hội có cuộc sống tốt cho bạn lớn hơn là ko đỗ và bạn có biết điều ấy với bố mẹ quan trọng hơn cái sĩ diện rất,rất nhiều lần?
Tại sao bạn ko nghĩ rằng là bạn thi đỗ đại học để đem lại sự hãnh diện cho bố mẹ,để đên đáp công sinh dưỡng thay vì ca thán bố mẹ gây quá nhiều áp lực cho bạn? Hãy trách mình trước khi trách người,nghĩ đến người trước khi nghĩ đến mình,nếu bạn quá ích kỉ thì hãy nghỉ lại rằng "người" ở đây chính là bố mẹ bạn.
cuộc sống vô nghĩa????
Còn trẻ mà đã nhìn đời toàn màu tối,nhiều người muốn sông còn ko dc,còn bạn thì chê cuộc sống vô vị,tại sao ko tự làm cho cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn?
"Cái quí nhất trên đời là cuộc sống.Đời người chỉ sống có 1 lần..."

vấn đề 1: đây là chị chứ ko phải là bạn :D

vấn đề 2: nói quá chuẩn, mình thì luôn muốn nghĩ là làm vì bố mẹ nhưng em thấy là bố mẹ muốn tốt cho mình, ko vào đại học thì mọi người làm gì, ko phải ko vào đại học là hết nhg con đường sẽ khó hơn nhiều, kể cả ai đó ở đây trượt đại học mà chắc sẽ có thôi như em, bố mẹ cũng sẽ giúp mình mà, cái ở đây ko phải bố mẹ làm vì sự sĩ diện, tất nhiên con vào đại học thì sĩ diện cũng được, nhg bố mẹ ở đây muốn làm hết trách nhiệm nhắc nhở con tất cả đều mục đích có cuộc sống tốt, như bố mẹ em, giúp em học lo em học, khá đầy đủ về sau có gì là tại em ko cố gắng chứ em thấy bố mẹ là cố hết sức rồi, nhà nào chả có expectation :D

thi đại học là thi cho chính mình, và khi nào bố mẹ thấy mình đã cố gắng hết sức thì chắc sẽ ko ý kiến đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

:) Nguyễn Minh Hòa, em gọi ai là bạn thế:-/ Hay là đứa nào nó mượn nick em để post nhỉ:-/ Anh/tớ cũng ko cần biết nhưng để anh/tớ nói cho em/cậu điều này: em/cậu ko thực sự hiểu j thì đừng nói như thật thế.

"Bạn có biết thi đỗ đại học sẽ đem lại cơ hội có cuộc sống tốt cho bạn lớn hơn là ko đỗ và bạn có biết điều ấy với bố mẹ quan trọng hơn cái sĩ diện rất,rất nhiều lần?"

:-/ Hay thật, sao em biết là thi đỗ đại học thì sẽ đem lại cuộc sống tốt đẹp hơn? Hay đấy chỉ là cái quan niệm của em và phần lớn thiên hạ:-/ Như 1 ng bạn đã bảo anh, there are no such things as black and white. Chẳng có j có thể khẳng định đc là thằng đỗ đại học giỏi hơn thằng ko đỗ:) Còn anh có biết điều đấy quan trọng hơn với bố mẹ anh ko á:-/ Ko, anh ko biết. Thế em biết à:-/

"Tại sao bạn ko nghĩ rằng là bạn thi đỗ đại học để đem lại sự hãnh diện cho bố mẹ,để đên đáp công sinh dưỡng thay vì ca thán bố mẹ gây quá nhiều áp lực cho bạn? Hãy trách mình trước khi trách người,nghĩ đến người trước khi nghĩ đến mình,nếu bạn quá ích kỉ thì hãy nghỉ lại rằng "người" ở đây chính là bố mẹ bạn."

Tại sao ko nghĩ rằng thi đỗ đại học để đem lại sự hãnh diện cho bố mẹ,để đên đáp công sinh dưỡng à:-/ Tại sao phải nghĩ thế:-/ Thật ko thể hiểu nổi cái suy nghĩ "đền đáp công dưỡng sinh":) Bố mẹ nuôi mình vì họ yêu mình chứ ko phải để đợi lúc mình đến lúc lớp 12 rồi thi đỗ DH để trả ơn, đền đáp. Ích kỉ à:-/ Thế nào là ích kỉ hả em, sao em ko nghĩ bố mẹ, họ hàng ích kỉ khi lấy việc riêng của ng khác ra(việc thi đại học) để làm cái thể hiện mình:-/

"còn trẻ mà đã nhìn đời toàn màu tối,nhiều người muốn sông còn ko dc,còn bạn thì chê cuộc sống vô vị,tại sao ko tự làm cho cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn?
"Cái quí nhất trên đời là cuộc sống.Đời người chỉ sống có 1 lần..."

còn trẻ mà đã nhìn đời toàn màu tối:)) =)) Anh hỏi em nhé, trong cả đời em, chưa có lúc nào em depress à:-/ Thật là buồn cười, cái j mà sao bạn ko tự làm cuộc sống mình có ý nghĩa hơn:-/ Chúng ta ai cũng có lúc thăng lúc trầm, và có lúc như này như nọ. Cuộc sống của bạn anh nó như thế nào, nó tự biết, nó cũng như em, cũng có cái đầu mà:). Khi nó ko hỏi thì tức là nó ko cần em ạ:)

Bạn anh, nó viết lên trên này là để tâm sự với mọi ng trong lớp chứ ko phải là than vãn, nó chỉ muốn nêu ra ý kiến của nó thôi. Nó có nguyên nhân, lí do của nó mà cả anh và em đều ko hiểu đc, chúng ta đều ko phải là nó đúng ko? Em quan tâm đến thì cũng dc thôi, cám ơn em. Nhưng mà nên nghĩ trc khi nói, đừng nên vừa mới khám phá ra điều j đó rồi đi đâu cũng tưởng ng khác chưa biết và nói như thế:)

Chỉnh sửa lần cuối:

hok cãi nhau với người ngoài cuộc, vì ở đây tớ nc và tâm sự với các bạn cùng lớp trong box lớp thôi , ko phải đưa ra vấn đề để các nhà triết học hay bình luận viên vào thảo luận nghiêm túc :)

Có mấy lời, ai thấy đúng thì nghe .

Đừng nghĩ mình đủ nhạy cảm và tinh tế để hiểu và cảm ai đó , chuyện gì đó chỉ qua một đoạn viết .

Hãy hiểu vị trí của mình , và giới hạn của mình :)

Hav a gud time ;)

Hay thật, sao em biết là thi đỗ đại học thì sẽ đem lại cuộc sống tốt đẹp hơn? Hay đấy chỉ là cái quan niệm của em và phần lớn thiên hạ Như 1 ng bạn đã bảo anh, there are no such things as black and white. Chẳng có j có thể khẳng định đc là thằng đỗ đại học giỏi hơn thằng ko đỗ Còn anh có biết điều đấy quan trọng hơn với bố mẹ anh ko á Ko, anh ko biết. Thế em biết à

Chảy ơi, em nó học chuyên Pháp.

@ Em gái: Em còn trẻ, chưa có nhiều kinh nghiệm sống. Anh có một lời này khuyên em: hãy nhanh nhẹn trong việc lắng nghe, và chậm rãi khi muốn chỉ trích. Anh muốn cám ơn em một việc: nhìn vào em anh lại thấy chính mình trong quá khứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ôi thằng em vào đi kìa thằng em =))=))=)) chết sặc mất=))

dis pẹ ông chảy vẫn lỗi viết ý :)) :)) sắp có chuyện hay rồi :D

@ em: để anh ý lói thế à

@ chuê: mày để em lói thế à :D

dis pe các cậu để tớ khích đểu à :D

Chỉnh sửa lần cuối:

ka ka đừng xúc động quá , mất khôn :))

Em : Dám nói chị thế à :))
bob : Dám nói tao thế à :))

Dm các cậu bị thằng bob khích đểu thế à =))

Pozt ảnh hôm nay đi chơi với Nhộng và Zin , có một đám chắc là sinh viên , cứ soi tao mãi , nghe loáng thoáng cái gì mà " mẹ gì mà trẻ thế " =)) ko đỡ đc. , các anh chị í nhìn mình kiểu thanh niên dạo này sống thoáng nhỉ :))

lấy nhầm mẹ link rồi :|

Chỉnh sửa lần cuối:

năm mới lắm cái quẩy =))

Hay
thật, sao em biết là thi đỗ đại học thì sẽ đem lại cuộc sống tốt đẹp hơn? Hay đấy chỉ là cái quan niệm của em và phần lớn thiên hạ Như 1 ng bạn đã bảo anh, there are no such things as black and white. Chẳng có j có thể khẳng định đc là thằng đỗ đại học giỏi hơn thằng ko đỗ Còn anh có biết điều đấy quan trọng hơn với bố mẹ anh ko á Ko, anh ko biết. Thế em biết à
cậu nhìn lại hộ tớ cái,tớ bảo đem lại cơ hôi lớn hơn chứ tớ bảo lớn hơn,cậu đọc kỹ bài nhé.Như cậu thì tớ ko biết :) nhưng tớ nghĩ con vài đại học sao lại ko quan trọng với bố mẹ?Tại sao thi hàng năm luôn có 1 hàng dài phụ huynh ngồi đợi ngoài cổng trường,hỏi han,nấu xôi đỗ...,việc gì phải làm thế nếu ko quan trọng?
Tại sao ko nghĩ rằng thi đỗ đại học để đem lại sự hãnh diện cho bố mẹ,để đên đáp công sinh dưỡng à Tại sao phải nghĩ thế Thật ko thể hiểu nổi cái suy nghĩ "đền đáp công dưỡng sinh" Bố mẹ nuôi mình vì họ yêu mình chứ ko phải để đợi lúc mình đến lúc lớp 12 rồi thi đỗ DH để trả ơn, đền đáp. Ích kỉ à Thế nào là ích kỉ hả em, sao em ko nghĩ bố mẹ, họ hàng ích kỉ khi lấy việc riêng của ng khác ra(việc thi đại học) để làm cái thể hiện mình
Tại sao phải nghĩ thế ah? Tớ nói thật cậu hỏi thế tớ hơi giật mình :D.Bố mẹ tất nhiên là yêu mình,và họ nuôi chúng ta ko vì 1 cái gì cả.Họ cũng ko chúng ta 18 năm để rồi đợi con đỗ vào đại học để lấy cái sĩ diện.Cái tớ muốn nói là ở trong tim của cậu,chẳng lẽ cậu ko muốn bố mẹ vui?Ko muốn bố mẹ dc hãnh diện?Nếu chỉ coi việc bố mẹ nuôi con rồi con cái phụng dưỡng bố mẹ chỉ là cái nghĩa chứ ko phải cái tình thì chịu thôi,ko có gì để nói nữa...
còn trẻ mà đã nhìn đời toàn màu tối Anh hỏi em nhé, trong cả đời em, chưa có lúc nào em depress à Thật là buồn cười, cái j mà sao bạn ko tự làm cuộc sống mình có ý nghĩa hơn Chúng ta ai cũng có lúc thăng lúc trầm, và có lúc như này như nọ. Cuộc sống của bạn anh nó như thế nào, nó tự biết, nó cũng như em, cũng có cái đầu mà. Khi nó ko hỏi thì tức là nó ko cần em ạ
Nói thật tớ thấy lúc nào bạn í chả depress,nói thật tớ quan tâm đến bạn í tớ mới nói ko thằng khác tớ mặc kệ
Nói thật tranh luận với cậu Chảy chán chết tại lý luận của cậu kém thuyết phục quá :D
@bob:sao biết =))
Đừng nghĩ mình đủ nhạy cảm và tinh tế để hiểu và cảm ai đó , chuyện gì đó chỉ qua một đoạn viết .
Có lẽ ko phải chỉ qua 1 đoạn viết đâu,mình vẫn nhớ BP hồi đầu lớp 11,tóc tết 2 bím,miệng ngậm kẹo mút trông rất trẻ con đáng yêu và tớ nghĩ ngay cô bé này rất yêu đời.Suy nghĩ lắm mới viết bài,kết thúc ở đây thôi,chỉ là ý kiến cá nhân thể hiện sự quan tâm,nếu ko đúng thì cũng xin lỗi.
@kaka:vào trym lợn ah,biến.
định mượn nik để nói 1 bài nhẹ nhàng,chỉ coi là lời góp ý mà thôi,nhưng mà sợ mang tiếng cho em hoà,tớ là quân cò.

^^ nói mấy câu thế thôi.
Sắp có C1 rồi các anh ơi, real-bayern^^ Khổ thân các cậu ở nhà phải thức khuya:))

Chết, vừa mới thấy bài post của bạn ý xong.

"cậu nhìn lại hộ tớ cái,tớ bảo đem lại cơ hôi lớn hơn chứ tớ bảo lớn hơn,cậu đọc kỹ bài nhé"
Tớ thực sự ko hiểu câu này:|

"nhưng tớ nghĩ con vài đại học sao lại ko quan trọng với bố mẹ?Tại sao thi hàng năm luôn có 1 hàng dài phụ huynh ngồi đợi ngoài cổng trường,hỏi han,nấu xôi đỗ...,việc gì phải làm thế nếu ko quan trọng?"

Tớ ko nói bố mẹ chung, tớ nói bố mẹ tớ cơ mà:-/ Làm rõ cái này đã, mình đang nói về việc thi đỗ đại học có thực sự quan trọng đối với bố mẹ ko hay là chỉ để bố mẹ sĩ diện. Tớ chẳng biết với bố mẹ nó hay bố mẹ tớ thì ntn cả. Cậu có biết ko?
Cái tớ muốn nói là ở trong tim của cậu,chẳng lẽ cậu ko muốn bố mẹ vui?Ko muốn bố mẹ dc hãnh diện?Nếu chỉ coi việc bố mẹ nuôi con rồi con cái phụng dưỡng bố mẹ chỉ là cái nghĩa chứ ko phải cái tình thì chịu thôi,ko có gì để nói nữa...
Trong trái tim tớ, tất nhiên là tớ muốn bố mẹ tớ vui chứ:) Nhưng bố mẹ chúng ta và chúng ta là 3 ng khác nhau, mỗi ng sẽ có 1 lối sống riêng đúng ko:-/ Tùy từng bố mẹ, có những cái chúng ta sẽ ko bao h có thể hợp dc. Cái tớ muốn nói ở đây là chúng ta thi đại học là vì chúng ta chứ ko phải vì bố mẹ hay họ hàng j cả. Tại sao lại cứ phải đặt áp lực lên những ng con khi đi thi đại học bằng những cái như hãnh diện và đền đáp công ơn:-/
Nếu chỉ coi việc bố mẹ nuôi con rồi con cái phụng dưỡng bố mẹ chỉ là cái nghĩa chứ ko phải cái tình thì chịu thôi,ko có gì để nói nữa...

Cậu mới đang coi việc phụng dưỡng bố mẹ là cái nghĩa. Cậu bảo rằng "nếu chỉ coi việc bố mẹ nuôi con rồi con cái phụng dưỡng bố mẹ chỉ là cái nghĩa...." Chúng ta yêu bố mẹ chúng ta vì họ là bố mẹ chúng ta chứ ko phải vì họ đã nuôi chúng ta. Họ đã cho ta cuộc sống, cái mà theo cậu, là quý nhất mà, đúng ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

đầu năm lắm cái khó hiểu vkl :)) sắp hết Têt rồi anh ơi :((

theo mình thì mấy h rồi các bạn phải ngồi tranh luận đầu xuân mà đã phải tn rồi cứ chim lợn như mihnf với bốp là chuẩn=)) con em của anh tiếp đi=))

Back
Bên trên