$$$ A1 vô đối here!Bling Bling $$$

Re: $$$ A1 vô đối here ! Bling Bling $$$

Ơ hay bọn này, không có chuyện gì thì thôi, spam dữ thế
Mà ngày mai có bùng được không, để còn biết đường mà học bài

cả cái hao này ng ng đi câu, nhà nhà đi câu, có gì mà xấu mặt nhở =))
tớ ko hiểu :-?? spam có nội dung thì vưỡn là có tính đóng góp, mà vẫn gọi là spam chứ :-?? có gì đâu nhở :-??

LAnh bình tĩnh nào ;))
tớ thông báo : sáng mai các bạn có gặp tớ hay ko còn phụ thuộc xem ... cái giường tớ ấm đến độ nào ;)) ấm quá là ứ đi học đâu ;))

cứ nghỉ thoải mái đê \:d/
có ai cấm đâu \:d/
chỉ cần vít bkđ là ok tuốt í mà ;)

:-j 1 buổi thì chưa cân kiểm điểm đâu :-j mah ai cho tớ biết dt dũng cái ;)) có j còn phone xin nghỉ học : ehem, tôi là bố cháu Tuấn Anh,. hôm nay cháu đang bị ốm, xin thày cho nghỉ học ;))

Vy: "ehem, tôi là bố cháu Tuấn Anh,. hôm nay cháu đang bị ốm, xin thày cho nghỉ học"
Dũng: "e hèm, xin bác mang giấy đến đây, chứ bác nói thế thì tôi biết đc bác là bố cháu Vy hay là ông xe ôm"
=))

Vi: thía ông ko tin ah ;)) ko tin đến đây mah xem ;))
bb ngủ đây nhớ ra topic lố thể hiện mình nhé ;)

chán qué :-<
sao hôm nay ko ai lên câu thía :-<

Thubrainy: tớ đang ở phòng multi ^^
Sếp chi: he he
Lanh ke: hehe
Diệp: hí hí >:) hị hị :-s
Vy: vừa copy xong >:)
Tre: u sờ bờ chọc nhiều bị vi rút
Chi: chơi boom suốt từ nãy

zồ ôi con lạy bố VI , bố lố vừa vừa thôi cho con nhờ , sợ quá đi , vào cái topic lố mà thấy ngượng =))=))=)) sợ quá =))=)) lại còn vạch áo cho ng xem lưng [-x[-x gái lớp mình ko trong trắng thì về đóng cửa bảo nhau chứ :">:"> ai lại xòe hết bài cho thiên hạ biết thế , còn lừa đc ai nữa =))=))=))

hóa ra bạn ĐM còn trong :"> chưa mất :"> bọn khác nó khác đó :-$

:)) Cái topic thằng Vi lớp hay đấy, nơi để ae giải trí =))

cái đó để chia sẻ mah mày :) đừng spam mất chất đi :-s mới cả sếp K đang để ý tao rồi :">

bọn khác nó khac là sao hả Vi ??? đã bảo đừng gọi tao là ** mà b-(b-(>:p

bọn khác nó ... hơn nhiều :"> dm có tật giật đùng đùng kìa :-"

Sao sếp Kha lại để ý Vi? Thế sếp không "nể tình bạn cũ à " :))

thì tại xếp ngứa tay chân mah :-"nói thế chứ xếp chả chém đâu :">

cái post của Vy đặc biệt thế kia mà ko ai để ý [-x
hừ hừ :(
cái post duy nhất đc post từ fòng multi (cái phòng lởm, cứ tưởng xịn lắm, ai dè =;)

e hèm, bài post này dành riêng cho Trưởng >:-D<
con virus Trưởng mắc fải là kavo, theo như thông tin tớ tìm hiểu đc thì bkav đã diệt đc nó rồi. trưởng lên http://bkav.com.vn/ tải bản mới nhất rồi vào safe mode diệt thử xem sao :-? nhớ là lúc diệt phải rút modem ra đề fòng con virus nó tự động download (nói thật chứ tớ chả tin thằng Bkav mấy nhưng cứ thử xemthế nào đã ;) )
nếu mà ko đc nhá, thì làm thế này (cái này ăn cướp trên net, xài thử xem sao ;) )

1. Các bạn vào Start/run -->gõ msconfig --> trong startup bỏ cái thằng kavo (kava) đi
2. Khởi động lại máy
3. Sau khi khởi động đừng có dại dột click đúp vào bất kì phân vùng nào (nếu lỡ dại thì làm lại bước 1)
4. Vào run --> regedit --> tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE --> SOFTWARE --> MICROSOFT --> WINDOWS --> Currentversion --> Explorer --> Advance --> Folder --> Hidden --> SHOWALL --> delete bỏ key CheckedValue rồi tạo lại với tên như vậy (kiểu DWORD) set value là 1
5. Cho hiển thị hết file ẩn và file hệ thống lên bằng cách vào My Computer --> Tools --> Folder Options --> View --> Tại mục Hidden files and folders --> đánh chọn Show hidden files and folders --> Apply --> OK
6. Phải chuột vào từng phân vùng chọn explorer rồi xóa bỏ file autorun.inf, ntdelect.com <-- chú ý nha ko phải là ntdetect.com
7. Xóa file kavo.exe và kavo0.dll trong system32

Sở dĩ nguyên nhân có bạn nói là Format hoặc Ghost máy lại mà vẫn bị là do mới làm sạch 1 phân vùng. Virus đã len lỏi vào các phân cùng khác (ổ D,E,F...) và bạn vô tình kích hoạt lại Virus --> việc Format máy vô ích.

1. Khi sửa trong registry xong phải delete hết những file *.exe (bị nghi ngờ là virus) trong các phân vùng, các thư mục bị lây nhiễm (thường nằm trong system32, và thư mục gốc các phân vùng). Sau khi xóa trong registry mà vô tình kích hoạt lại virus thì những key trong registry đã xóa sẽ được khởi tạo lại

2. Kiểm tra trong registry (thường ở chỗ này, vì sẽ được khởi động cùng win)
- HKEY_CURRENT_USER --> Software --> Microsoft --> Windows --> Curentversion --> Run
- HKEY_LOCAL_MACHINE --> Software --> Microsoft --> Windows --> Curentversion --> Run

khi kiểm tra sẽ thấy luôn file đó đang nằm chỗ nào trên ổ cứng, thấy file nào lạ, các bạn tìm đến thẳng tay delete luôn

3. Virus lây qua flash disk (USB) rất nhanh vì vậy khi cắm 1 flash disk chưa dám chắc là sạch sẽ và an toàn các bạn nên giữ phím SHIFT cho tới khi máy báo nhận xong thiết bị mới (giữ phím shift windows sẽ không thực thi autorun), rồi sau đó phải chuột chọn explorer, thấy có file autorun.inf và những file là lạ *.exe thì delete luôn, như vậy sẽ ngăn chặn được Virus muốn xâm nhập vào máy mình và đỡ mất công ngồi gỡ từng thằng ra khỏi hệ thống.

kinh quá >:-D< >:-D< >:-D< bạn Thư rất xứng đáng cái bắp rang bơ :)>- :)>- :)>- copy paste chỗ nào thế ;))

Back
Bên trên