A1 09-12 - where the passion grows

Hôm nay tập văn nghệ ntn? :-/ Mai đứa nào đấy hướng dẫn cho tôi nhé :"> Từ đầu thì càng tốt :D

ơ hnay bạn Sơn có đi học k í nhỉ 8-| ốm à ;)
mà tớ tưởng bạn ở trong đội hợp xướng cơ mà, còn hqa các bạn lớp mình là múa trống múa qạt đấy chứ :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ, bạn Chi cùng lớp mà k biết ai đi ai nghỉ à :)) Trong khi bạn SM lại nổi bật nhất vs cái bơm =))

ôi hnay tớ điên hết cả lên với cái đống kt Lý của nợ nên là qên k ngồi ngắm các bạn xem bạn nào nghỉ bạn nào k :-<
mà hnay các bạn làm Lý hết k thế =.="

Ôi kt Lý à, kt phần cđộng biến đổi các kiểu à, đề ntn đấy :-ss tớ tham khảo :-s

hôm nay lí khó lắm, có 4 bài, tui làm đến câu a bài 2 thì còn 15' :)) ông Sơn ko đi hôm sau kt lại một mình cho chết >:) (đừng ai tiết lộ đề cho hắn! :-")

Chỉnh sửa lần cuối:
TOán Lý thất bại thảm hại:((

cũng may có cái điểm Anh an ủi đc 1tí :-<

Mông ơi cho tớ hỏi là cái 2pic nhật kí nội dung post là gì thế để tớ vào ... tí :|

toán lý anh văn chết hẳn rồiiiiiiiii :-<bạn quốc được mấy điểm anh đấy :(( :((

in lỗi các bạn 1 chút nhé Xin được giới thiệu với các bạn về 1 chương trình tình nguyện rất bổ ích và có ý nghĩa tại bệnh viện nhi của tổ chức SJ Việt Nam. Hoạt động chủ yếu của chương trình là vui chơi với các em nhỏ ở Bệnh viện nhi trung ương. Các bạn có thể chọn tham gia vào các buổi chiều 2h30-4h30 các buổi chiều khác nhau, mỗi tuần 1 buổi. Sau đây là 1 số thông tin cụ thể:

Quyền lợi của các tình nguyện viên

Các TNV tham gia các hoạt động của SJV có những quyền sau :

1. Quyền đăng ký tham gia bất kỳ dự án nào ( work camp, long term, group) khi có thẻ TNV ( vẫn còn hạn sử dụng) cũng như các hoạt động khác của SJV.

2. Tham gia các đợt tập huấn cho TNV mới, các hoạt động ngoại khóa, giao lưu, trao đổi văn hóa cùng các bạn TNV quốc tế

3. Nhận được thông tin cập nhật về các hoạt động của SJV thường kỳ qua bộ phận quản lý TNV ( văn phòng SJV)

4. Các thành viên tích cực có đủ các điều kiện để xin cấp giấy chứng nhận và giấy giới thiệu từ SJV được nhóm trưởng, điều phối viên đề nghị có thể xin chứng nhận từ tổ chức. Giấy chứng nhận được cấp 3 tháng 1 đợt vào cuối các quý ( cuối tháng 3,6,9,12).

5. TNV tích cực có thể đăng ký tham gia các khóa tập huấn nhóm trưởng được tổ chức 4 lần trong năm

6. Các nhóm trưởng, tình nguyện viên tích cực muốn tham gia các work camp tại nước ngoài sẽ được SJV điều phối gửi tham gia các work camp cũng như các hoạt động hội thảo, tập huấn, giao lưu văn hóa.

7. Những nhóm trưởng, tình nguyện viên có kinh nghiệm ở các dự án của SJ có thể đăng ký tham gia thực tập các môn chuyên ngành, thực tập tốt nghiệp (internship, part time job).

8. Các thành viên có nhiều đóng góp lớn có thể tham gia vào ban quản trị ,
đóng góp trực tiếp ý kiến, cũng như chiến lược phát triển, điều hành, quản lý, giám sát các công việc của SJV.

NGHĨA VỤ CỦA TÌNH NGUYỆN VIÊN

Các tình nguyện viên tham gia các dự án của SJV có nghĩa vụ sau :

1. Nhiệt tình, nghiêm túc trong công việc, chia sẻ, học hỏi kinh nghiệm từ nhóm trưởng, các bạn TNV quốc tế cũng như các bạn TNV khác. ( Không được rủ bạn bè đến chơi, làm ảnh hưởng đến hiệu quả công việc)

2. Tham gia đúng ngày, thời gian đã đăng ký trước khi tham gia dự án, nếu thay đổi lịch vì việc đột xuất cần báo lại với nhóm trưởng để điều phối TNV khác đi thay. Nếu không tham gia đúng thời gian đã đăng ký, thời gian tham gia hoạt động đó không được tính vào thời gian tham gia tình nguyện,nếu vi phạm sẽ bị cảnh cáo, khai trừ khỏi tổ chức.

3. Đóng phí TNV khi muốn gia hạn thẻ TNV. (TNV chưa đóng phí, không đóng phí mà vẫn tham gia hoạt động , SJV coi các bạn đó hoạt động không phép, không phải là TNV của SJV).

4. Chịu sự giám sát công việc từ nhóm trưởng, điều phối viên, bộ phận quản lý TNV của SJV.

5. Phản ánh lại những khó khăn, bất cập khi tham gia hoạt động tình nguyện trực tiếp với nhóm trưởng hoặc bộ phận quản lý TNV trên văn phòng SJV

6. Nếu TNV vi phạm các nội dung sau sẽ không được tiếp tục tham gia bất kỳ hoạt động nào của SJV : Vô kỷ luật( đi làm không đúng giờ, nghỉ tự do) , Ăn cắp đồ của TNV khác, gây sự đánh nhau, bịa đặt làm mất uy tín tổ chức…

7. Các nhóm trưởng phải chịu trách nhiệm quản lý, điều phối TNV Việt Nam, phản ánh nhanh chóng những khó khăn từ dự án mình quản lý, các việc đột xuất liên quan tới TNV Quốc tế không tự mình giải quyết được ( ốm, mất tài sản, lạc đường… )

8. Nhóm trưởng phải báo cáo kết quả công việc dự án của mình tới điều phối viên và các bộ phận có liên quan khác ( báo cáo tổng kết work camp, group, báo cáo 2 tuần 1 lần với Projects, Long term )

Phí tham gia tình nguyện là 100.000VND đối với học sinh và 150.000VND đối với sinh viên / năm. Để tham lấy form tham gia các bạn có thể gửi mail với các thông tin cá nhân đến hòm mail: [email protected]. Thông tin về tổ chức mời các bạn truy cập trang web: www.sjvietnam.org

Các bạn tham gia nhiệt tình nhé Thank you.

tóc dài tới đầu gối ấy 8-}, và nói thật tớ chả tin có cô giáo thứ 2 nào ở Ams nhiều tóc như cổ :-?

hix không nhớ tên cô...cô mà tóc dài phải đến đầu gối xong rồi tết í 8-|

Back
Bên trên