..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Vũ Hương Giang đã viết:
em chỉ ước gì được ngu như kidu...
đùa hoài cô ơi.tôi đang buồn nẫu ruột đây
thiếu hẳn một đáp số,mà chẳng những thế lại còn thiếu điều kiện
ối giời ơi là đất
buồn vãi cả gạo cả trấu cả rơm cả rạ ra
:(( :(( :((
đang ngồi khóc đây
.......

Uầy, tao cũng thế mà Kidu, cả Hạnh Linh nữa, nói chung là khá n`, không có gì phải buồn cả :D :D :D :D :D ĐỜi còn đẹp chán :x :x :x :x :x :x

Huhu, mai phải về quê, không được thác loạn cùng mọi người :(( :(( :(( :(( :(( Có miếng gì ngon nhớ để phần tao :p :p :p :p :p :p :D :D :D :D :D

sao lắm bạn mai về quê thế :))
vừa nãy vừa tìm vở soạn văn của Thủy vừa khóc hic :(( chả b để ở đâu :-s mất thì chết nó và chết cả mình 8-}
gọi cho con Chim và may sao nó cầm :)) :x dở khóc dở cười :D
làm hết BT chương 8 rồi nà ná na na :D à ko chép thì đúng hơn :)) đang làm chương 9 :x

mai 11h ở cổng trường nhé :x đi thác loạn :)) chảy mửa đến 11h30 thôi đấy ^^
sáng mai tớ sẽ gọi cho các bạn :)) nhg tớ sợ tớ ko gọi kịp :D bạn nào chưa thấy tớ gọi mà đọc đc thì đi nhé :)) khi đi nhớ mang xiền :)) ( cái câu này thằng teo ku cứ bắt tao nahwcs chứ tao ko thik :-s :( :D )

Chỉnh sửa lần cuối:
HIc, hum nay là ngày j` mà chán đời thế....:-s :-s :-s 8-| 8-|
Sáng ra đã cãi nhau...chán buồn....:| :|
Tối thì đi học thêm...nhắn tin hỏi kết quả tỉ số hiệp 1 Man-Chel thì 0-1...Man thua....lòng trào dâng 1 nỗi buồn buồn mênh mang...
Học xong thì chả có ai đón...phải đi bộ về nhà...về đến nhà...bật tivi lên thì.....:(( :(( :(( :(( ...3 trắng...Man thua....Rooney vật vã quằn quại chấn thương...
Vậy là hết....lòng buồn vô tận, nước mắt trào dâng khi nhìn thấy Mourinho quẩy quầy ra bắt tay Sir Fergie...nhìn thấy bọn Chel hú hí ăn mừng nhẩy nhót....long nghe đau nhói...:-s :-s :(( :(( :((
Cup đã trao...medals đã nhận...champaine đã bật ra...và Chel đã chính thức đăng quang....:| :| :| :| :(( :(( ...Mọi chuyện đã kết thúc ở đây...Man ơi là Man...
Buồn tê tái...cái ngày 29/4...:| :| :| :|
Ko bít là có bảo toàn dc vị trí thứ 2 ko nữa đây...huhuhuh
Nỗi buồn và những giọt nước mắt...:-s :-s :-s /:) /:) :| :|

Thông báo lại nhé ^^
vì lý do nh` bạn về quê :( đi chơi :( đi tụ tập ở ngoại nội :( bị ốm bla bla ...etc
nên việc đi chơi hôm nay của chúng ta se delay và chuyển sang ngày mai cho đông đủ cho vui vẻ :))
tình hình tớ gọi điện giờ này chả bạn nào nghe điện vì đang ngủ :-s 8-}
thế nhé ^^ để mai cho xôm :> A1 cho đủ thì mới thác loạn đc chứ :D
đi chơi ko thể thiếu Nhã đc :))
đi chơi ko thể thiếu vợ của teo ku đc :D cháu Tịnh của tao :))
đi chơi ko thể thiếu chồng yêu của tao đc :)) Chím :x anh Chim :x
đi chơi ko thể thiếu đi vị lãnh tụ của chúng ta Zang trưởng đc :))
đi chơi ko thể thiếu liz cháu tao đc :x cái con mà tao thik thác loạn cùng :)) (gọi sang thấy bạn liz đi chơi rồi 8-} mặc dù tối qa bạn vân còn hứa với thím là đi :)) )
đi chơi ko thể thiếu ........... nói chung là ko thể thiếu nh~ ng` quan trọng đc :x ko thiếu các đại gia đc :))
nên vì thế mai nhé :x 1-5 :x ngày đẹp :)) hehhe
30-4 tớ đang phải treo cờ tổ quốc và kỉ niệm 1 số thứ :(
liz ơi :( đc nửa tháng rồi :(( :x

Ơ tao nhớ hôm qua ông bô tao hò reo Chel thắng, hình như 3-0 cơ mà nhể:-?
Ốm quá, mẹ, chó thế, ốm đúng ngày nghỉ, cả năm đi học thì chày mửa :-<
Mai nhất định đi chơi nhé
Ôi đau đầu quá....:-s

chán quá
đang định viết Truyền Kì a1
hiệp sĩ Nhã cầm gươm đi chiến đấu đánh boss monster:))
đc đấy nhỉ :-?
chiều viết thôi \:D/
có ai xung phong làm nhân vật chính fu. j j k nao` ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
đang ở nhà bà ^^
thik vãi lúa ^^ ko bật điều hoà mà vẫn mát như gì :x
tao đóng vai chính :)) gf anh Bigger =)) :)) :)) nhất mother luôn :D hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
chà gấu làm gf London à:)).Thế thì chết chỗ ấy béo bở thế bao nhiêu người đang xếp hàng mà>thui gấu chịu khó đứng vào hàng ngũ lấy số đợi nhé:))(Cái Ngát nó còn đấy thì ko có chuyện chen lấn đâu).Tớ xung phong vai quần chúng cho;;)

A1 Truyền Kì

Author: Ms Galaxy Windy

This is a work of fiction. The characters, incidents, and dialogues are products of the author's imagination and are not to be construed as real. Any resemblance to actual events or persons, living or dead, is entirely coincidental :)

Part I : The Boss Bigger

Chapter I : Setting Off

Tại làng A1, huyện 0508, Hanoi-Ams Kingdom...
Có một nhà phú hộ giàu có, con trai đầy đàn, mà hiếm nỗi chưa có nổi một mụn con gái. Sau nhờ phu nhân thành tâm cầu khẩn, trời phật thương tình, một hôm bà đang uống nước bên thành giếng, chợt thấy một con ruồi chui tọt vào bụng mình. 9 tháng 10 ngày sau, bà sinh hạ một tiểu thư xinh xắn b-)
Nhà phú hộ vui mừng khôn xiết, bèn đặt tên con là Thanh Nhã, bao hàm ý sâu xa dồn cả vào cái tên. Song thật không may, lớn lên với bao nhiêu anh trai xung quanh mình, Nhã cô nương không học được điều gì hay ho, mà toàn bắt chước thói quen xấu, nay đi bắt trộm chó, ngày mai quăng dây tóm gà, đến trường buổi được buổi cái, còn lại toàn đi Gb. [-x Không những thế còn học lỏm võ nghệ, về nhà hết đánh đập chó mèo lại gây hấn với trẻ con hàng xóm. Phụ mẫu cô nương hết sức rầu lòng. 8-|
Năm Thanh Nhã tròn 15 tuổi, sắc đẹp cũng như danh tiếng vang lừng khắp vùng. Nàng nghe tiếng có công tử Dồi Chó ở làng bên, đẹp trai quẩy đến trời, võ nghệ cao cường, tính tình bộc trực, là mẫu người mơ ước của bao cô gái, bèn cầu khẩn cha mẹ cho voi chín ngà, gà chín cựa, ngựa chín hồng mao đến cầu hôn chàng :> Hai bên vừa gặp nhau, men tình đã ngây ngất trong lòng :x Xong phụ mẫu Dồi Chó không phải loại vừa. Phụ thân chàng gặp riêng Nhã Nhã cô nương, yêu cầu phải diệt trừ được con quái vật Bigger đang gieo rắc bao tai ương tại huyện đảo xa xôi. Mỗi ngày nó đòi lấy 1 cô gái, sáng hôm sau đem giết, rồi tối lại lấy 1 cô nữa. Nếu Nhã Nhã diệt trừ được con quái vật mới mong lấy được Dồi Chó.
Nhã Nhã bịn rịn chia tay với Dồi Chó lên đường. Cảnh chia li và tình chia li thật đau xót, đúng là:

"Cùng trông lại mà cùng chẳng thấy
Thấy xanh xanh những mấy ngàn dâu
Ngàn dâu xanh ngắt một màu
Lòng Dồi (Chó) ý Nhã ai sầu hơn ai..."

<Chinh phụ ngâm khúc - Đoàn Thị Điểm remix>​

...

Trước khi lên đường, Nhã Nhã đến thăm nhà của Ngân Hà tiền bối :)>- nhà tiên tri giỏi nhất mọi thời đại. Ngân Hà xem quẻ, xem ngũ hành rồi phán:
"Con là người được trời lựa chọn để giao sứ mệnh diệt trừ quái vật. Chắc chắn con sẽ thành công dù có phải gặp bao gian nan sóng gió :-s"

...

Nhã Nhã lên đường. Ra đến cổng làng, cô nương gặp 1 con voi đi ngang qua. Sẵn đang đói bụng, Nhã lao ra định xẻ thịt voi làm lương khô đi đường. :| Con voi sợ quá, hét lên: "Thịt tôi già lắm, chẳng có gì béo bở đâu!" "Kệ mother mày, tao cứ thịt đấy!" "Xin cô nương tha cho tôi, ở nhà tôi còn con nhỏ, xin mang biếu cô nương làm bạn đồng hành!" Con voi huýt sáo, một con voi màu trắng rất xinh chạy đến. Con voi mẹ bảo: "Tao bán mày rồi!" rồi chạy mất. Con voi con oà lên khóc. Nhã tát nó 1 cái:
- Mày tên là gì?
- Tôi tên là Quỳnh Lan...
- Tên xấu thế, thôi để tao gọi mày là Tịnh nhé...

và thế là hiệp sĩ Nhã cưỡi trên con voi Tịnh lên đường....

end of chapter 1, to be continued :)

hay vãi soài :)) ngát ơi :)) năm sau chắc chắn nhất văn quốc gia rồi =)) :))
đọc mà ** nhịn đc cười :)) hay
hay vãi :))
đợi chờ chapter 2 của Ngát :)) ;;)
Nhã thik néh :)) đc làm nhân vật chính kìa ;;) lại còn anh dồi chó công tử nữa :))

Ngày vui k muốn nói chuyện buồn nhưng tao chuẩn bị tinh thần 2 điểm giống đứa nào bên lớp Lý 2 rồi. Sai cả câu lý thuyết rồi. Trả bài thì nhục quá. Cả lớp ủng hộ cho điểm kém thi lại nhé. I wanna die, seriously. :(( Sao mà đi chơi vui đc nữa đây?

Nhã Nhã lên đường. Ra đến cổng làng, cô nương gặp 1 con voi đi ngang qua. Sẵn đang đói bụng, Nhã lao ra định xẻ thịt voi làm lương khô đi đường. Con voi sợ quá, hét lên: "Thịt tôi già lắm, chẳng có gì béo bở đâu!" "Kệ mother mày, tao cứ thịt đấy!" "Xin cô nương tha cho tôi, ở nhà tôi còn con nhỏ, xin mang biếu cô nương làm bạn đồng hành!" Con voi huýt sáo, một con voi màu trắng rất xinh chạy đến. Con voi mẹ bảo: "Tao bán mày rồi!" rồi chạy mất. Con voi con oà lên khóc. Nhã tát nó 1 cái:
- Mày tên là gì?
- Tôi tên là Quỳnh Lan...
- Tên xấu thế, thôi để tao gọi mày là Tịnh nhé...

và thế là hiệp sĩ Nhã cưỡi trên con voi Tịnh lên đường....
Ặc ặc chết vì cười mất thôi, đoạn này hài vãi :mrgreen:

Ngày vui k muốn nói chuyện buồn nhưng tao chuẩn bị tinh thần 2 điểm giống đứa nào bên lớp Lý 2 rồi. Sai cả câu lý thuyết rồi. Trả bài thì nhục quá. Cả lớp ủng hộ cho điểm kém thi lại nhé. I wanna die, seriously. Sao mà đi chơi vui đc nữa đây?
Thi lại mạnh ý chứ lại. Đứa nào có nick cô Tâm thì chát xin cô thi lại đi =P~ ...

p/s : con binh` ca^u bai` khiep' vai~ xoai` loang' cai' da~ 23 :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn cứ nhận vai đi ;;) nhận xong tớ viết cho
hiện tại mới có bạn Dô nhận làm vai chính diện, dự kiến định cho làm thôn nữ gánh nước >:)
và bạn 2 gấu làm mụ vợ béo phục phịch tham ăn của quái vật Bigger >:)

<có tin quái vật Bigger cũng lên HAO nên yêu cầu các bạn ko viết rõ danh tính thật của quái vật :D>

ặc ặc :( tao mà tham ăn à :-s hic :(( ng tao bé thế này mà cục mịch à :(( gì thế :-s

tao đang ốm rất nặng, gần 40 độ, ko nói ko thở được, viêm họng nặng

mà sao bây h tao đang phải đắp chăn bông chúng mày ạ

Thủy ơi tao cũng viêm họng này, đau đầu, mệt quá
Suốt ngày xem phim chat chit, mệt thật :))
Mà pó tay, hóa ra Nhã là ruồi hóa kiếp thành à =)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, công nhận, mấy ngày ở nhà...chảy mửa, toàn ol, chat chit, xem film....:-s :-s :-s :-s :-s.....bi h đầu óc chuếnh choáng mệt mỏi thế....:(( :(( :((
Sáng nay 11h30 mới dậy....đi ra khỏi giươngd lừ đừ lờ đờ, vât vờ như 1 kon nghiện....mẹ tao sợ quá....tưởng bị làm sao....:-s :-s :-s :| :| :|...
Ngày mai đi học rùi...hic ơi là hic...hu ơi là hu.....huhuhu:(( :((
Lại còn thi GDCD nữa....lạy giời...nghĩ đến cái cảnh cầm quyển vở GD học...8-} 8-} 8-}

Cái này bắt được trên 88 hay vãi soài :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên