..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
cái thư thì hình như thằng giao thư làm mất xừ nó rồi, đang tìm lại, hi vọng là ko mất :-s [-O< Nhg các anh chị cứ yên tâm, thư này hay ho dễ thương lắm, văn phong viết bay bướm, tràn trề cảm xúc, và cái chính là rất thật lòng :))
Ah anh Đăng cho em YM anh với anh Hiếu cái :D
bọn em sắp làm film, cần có kinh nghiệm, mong các anh chỉ giáo :D

cái thư thì hình như thằng giao thư làm mất xừ nó rồi, đang tìm lại, hi vọng là ko mất [-O< Nhg các anh chị cứ yên tâm, thư này hay ho dễ thương lắm, văn phong viết bay bướm, tràn trề cảm xúc, và cái chính là rất thật lòng
:(( Hay mà ko được đọc thì chán lắm :(( Ah mà em đấy là em của Khắc Trung ah?? :-? Hay ho hay ho :D
Ah anh Đăng cho em YM anh với anh Hiếu cái
[-( Nói với anh Đăng mà đi hỏi nick anh Héo là sao ??? [-( [-( Ko tôt ko tốt [-( Em lên hẳn topic lớp anh mà hỏi, anh đưa nick nó lung tung nó chửi chít :D

bọn em sắp làm film, cần có kinh nghiệm, mong các anh chỉ giáo
:)) Ko biết có đứa nào đi hội trường hum 20 năm ko nhỉ? Bọn anh có làm phim trong đấy đấy :D

Của thằng Hiếu là hieukop :)) Khoe ava phát, không bít có nên phốt ảnh lên hay cho mọi người pass rồi tự vào xem lấy nhở :-? Nhiều ảnh hơi bị đồi bại qá mức k phốt lên HAO đc :-?

anh TQM ko lấy ảnh của anh em mình làm ava mà lấy ảnh của hiền trang à ? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

mà cho tớ xin lỗi bác niwton nhé, tớ ko cố ý, tự dưng tớ nghĩ ra rồi viết vào thôi ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) cho tớ xin lỗi nhé

anh TQM, post ảnh đi, hôm nay em chụp được khá nhiều kiểu hot dã man

tao up tạm ảnh lên, có ảnh ngân hà nhưng ko hiểu là có nên up ko nhỉ ? :)) :)) :)) :)) :))

để tao lấy thêm ảnh nữa

đây là ảnh tao lấy làm ava, tao và anh TQM :* :* :x :x

còn đây là đại gia đình của tao :x :x :x :* :* :*

enjoy nhé :x :x :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hóa ra xin anh ảnh để phốt lên đây. Con này khôn thật. Sao không bảo anh vứt cho hết, rồi phốt hết lên, phốt có mỗi 3 cái, ít qá :D

hôm nay kỷ lục, ko ai ol cả

chắc mọi người học công dân và văn à

nhà tao ko có font việt

nên đành lên hao đánh máy vậy

----------

Trần Quang Minh đã viết:
Hóa ra xin anh ảnh để phốt lên đây. Con này khôn thật. Sao không bảo anh vứt cho hết, rồi phốt hết lên, phốt có mỗi 3 cái, ít qá :D

đưa ảnh đây, em post cho hết, có nên post ...............:)) :)) :)) :)) :)) :))

IV/ TẤT YẾU XÃ HỘI VÀ TỰ DO XÃ HỘI BIỂU HIỆN NHƯ THẾ NÀO ?

-C.Mác nói rằng con người làm ra lịch sử, nhưng không phải là làm theo ý muốn tùy tiện của con người, trong những điều kiện tự mình chọn lấy mà phải dựa trên những điều kiện nhất định, trực tiếp sẵn có, do quá khứ để lại. Nhận định này đã diễn đạt một cách khái quát mối quan hệ giữa cái tự do tồn tại và cái tất yếu trong đời sống xã hội.

-Con người trong quá trình tồn tại đã tạo ra một hệ thống các mối giao tiếp và quan hệ xác định và rồi lại chịu chi phối của hệ thống này như một yếu tố tất yếu lịch sử. Cái tất yếu này tồn tại dưới dạng văn hóa vật chất và văn hóa tinh thần, trong đó truyền thống dân tộc có sức mạnh đặc biệt.

-Hệ thống đó quy định trước những điều kiện tồn tại của chính thế hệ đó và định cho nó một khuynh hướng phát triển nhất định, một tính chất đặc thù, ảnh hưởng đến số phận mỗi cá nhân
VD : đời sống một cá nhân, kể từ khi lọt lòng, trải qua thời thơ ấu, trưởng thành, lập gia đình, trở về già, rồi chết.

-Mỗi thế hệ sinh sau, bằng hoạt động thực tiễn của mình dựa trên sự nhận thức được cái tất yếu lịch sử, lại làm biến đổi các quan hệ xã hội sẵn có, loại bỏ những được cái lỗi thời và tạo ra những quan hệ mới có lợi hơn cho sự phát triển tự do của con người.

-Lịch sử loài người là lịch sử đấu tranh không ngừng để xác lập những cơ sở kinh tế, chính trị cho sự giải phóng và phát triển toàn diện con người. Nói khác đi đó là lịch sử giành tự do và mở rộng tự do. Ngày nay học thuyết bàn đến các điều kiện giải phóng xã hội, giải phóng con người một cách triệt để và khoa học là CNXH khoa học do Mác và Ăng-ghen sáng lập. Xây dựng CNXH là tạo ra trong thực tế các điều kiện như thế cho tự do.

----------

có nên câu bài trắng trợn như thế này ko nhỉ ?

cái ảnh kia điên thế lolz >_<
del hộ cái :(

mà Văn học dài éo chịu đc
GDCD thì chả hiểu cái gì hôm nay có Linh HƯơng lên nói đấy teo kua ạ ;;);;);;)

hôm nay sinh nhật mama:x
thôi tao về nhà đây, ngồi chờ mãi mà mr huck ko onl iếc j cả
đờ mờ chán vờ sờ
mợ nhà có máy mà cứ như đứa ất ơ phải ngồi ngoài hàng chán quá:((
ờ thôi mở mồm ra là abcdef
hôm nay ở nhà nhạt nhòa thật:)|

em kia biến đi nhớ
tô bích A1 ko phải chỗ để em nói gì cũng đc đâu :|
em thik thì sao ko tự tay mình đưa hoặc gửi bưu điện ý
nghĩ gì về dân Ams thì kệ em
em ăn nói tử tế đi dù sa trg đây toàn ng hơn tuổi em
em có ý nghĩ xấu về dân Ams sao còn viết thư cho anh Hà Trung :)):)):)):)):))

huhuh
ngày hôm nay xui thế ko biết
mrs nam bực con Mo quay sang bực cả mình nữa hic
văn làm như shit
chán vãi .........
huhuh
chả muốn poz bài nữa cơ vì chán quá hic
tuần này ktra éo gì mà lắm thế ko biết
mệt cả ng
mai mà Mrs Hạnh chửi tao là Sao ko nói cho cô về vụ con Mo thì tao phải trả lời sao đây :(

hôm nay bị Mrs Nam chửi buồn quá
tao chán lắm rồi
bí thư chả để làm cái gì cả
thực sự tự thấy mình ko có chút tư cách gì làm bí thư 10A1 cả
mai hoặc là thứ 2 giờ sinh hoạt xin từ chức
đọc lại mấy cái sms thì thấy chiêng chúc mình năm mới có 1 câu " và bớt đú bí thư nhớ " -----> lại càn buồn hơn
học thì ngu
lại hay đu đí thì bí thư cái nỗi gì
mọi ng thấy đúng ko :(
lớp mình bầu ng mới đi nhé !!! cho A1 trg sạch ;)

chán đời lắm rồi , muốn khóc lắm rồi :(:)(:)((

có mà
mụ ý chửi tao ý
tội cầm sổ đầu bài mà o đưa cô xem
mụ ý mà bảo sổ cũ đâu thì tao chít
huhuhuh:((

oài :x
lv up
lvl 37 rồi
mà con 2 Gấu tao bảo
đọc quyển 7 habits đi
take responsibility 4 ur life
be proactive

thôi nào thôi nào :*:*:*
nín nào mẹ thương :*:*:* :x:x:x
chuyện đâu rồi sẽ có đó :) chuyện Mrs Hạnh thì bảo là gọi mãi ko thấy ai nhấc máy
mấy hôm nay kt liên miên :D
cô dễ tính ý mà
hôm nay mẹ làm văn như shit
mẹ ông ý chết lại bảo là bố ông ý chết
chép đc. củaLinh Hương cái dẫn chứng là văn thì mẹ thấy nó vần vần => 2 câu thơ cho ta thấy tình yêu của NT :(:)(:)((
đến khi chép 2 câu thơ thì mẹ lại nói là : Qua những dòng văn đầy cảm xúc của 1 tâm hồn tinh tế..... vân vân :(( mk thơ ek j` mà chả vần j` cả
đọc ngang phè phè
hi vọng đ.c 6 điểm :((

ờ hoá ra mẹ ông ý chết ah
tao cho cả bố cả mẹ
oài
mà bố ông ý bị bắt sang TQ thì cũng có thể gọi là chết chứ
hôm nay con Háy quay
tao mất sách éo quay đc
cáu ko chịu nổi
nhìn lên nhìn dưới nhìn dọc nhìn ngang mãi mới đc 3 trang
mà cái con này
thà nó ép tóc đi
hoặc buộc tóc lên
cho nhờ
tóc j` cứ thành 1 bãi tổ chảng
muốn nhìn qua vai nó <nhìn bài> cũng ek đc
bố mày cáu, bố mày ghét
fuk Nguyễn Trãi

mày ơi mày phải nói rõ là nhìn tóc con Háy ra
:))
ko là bọn nó tưởng tao
mày đ.c 3 trang là tốt rồi
tao chẵn 2 trang 8-}

ah tao đoán là 3 trang thôi
còn trừ dọc trừ ngang chắc 2 trang rưỡi
thôi ko chửi đc ai cả, take responsibility la cả sáng nay MS với thằng Hoàng gà và ko học bài :))
nhg bù lại đc nó kể cho mấy cái chuyện hay ho phết :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên