A complex situation:) just want to share

Đặng Liên Hương
(serena)

Em không biết phải kể thế nào :| ai rỗi thì đọc n~ post em viết cho bạn ấy bên topic N~ lá thư vậy :)

Tóm gọn lại thì bạn ấy snăm 84, có 2 ny, 1 người Việt cũng 84 (đã đi làm), 1 người Úc snăm 88 (đáng lẽ năm nay về nước nhưng vì bạn ấy mà đã ở lại VN)

(07-07-2007, 11:53 PM)​
To F:

có những việc chỉ mình F và H biết. F k0 thik gặp bạn bè của H cũng vì n~ lí do ấy... H hiểu. F đưa H đến gặp Shenai. Ok, Shenai cute, và là 1 em người Úc khá hot.

Nhưng F đối xử với H cũng k0 khác với Shenai là mấy (ít ra là H thấy thế), nên H có 1 chút cảm giác k0 biết dùng từ j để diễn tả

Thực ra thì cũng chính F nói H là 1 đứa trốn tránh sự thật quá nhiều, hối tiếc quá nhiều mà lại k0 tự mình nhận ra. Nghĩ nhiều mà lại k0 nói, hoặc cố giấu đi suy nghĩ của mình mà k0 đc.

Thế F có biết khi H gật đầu nói "oh mk, bạn bè thôi, thoải mái ấy mà" thì có 1 chút che giấu trong đấy k0?

mk F với H chơi với nhau bỗ bã quen rồi, nên H chả bao h nói n~ câu như tnày với F được cả

khi F ngồi trên cái couch, gục đầu kêu mệt, H định nói nhưng rồi lại thôi, và drag F đi khắp HN để giải quyết 1 số việc cho H, ích kỷ nhỉ?

khi F ngồi giữa Shenai và H, uhm... rõ ràng Shenai là ny F mà, và Hg trc' mặt Shenai chỉ có tư cách là 1 con bạn của F, được đối xử như 1 đứa bạn thân bt.... quả thực H có chạnh lòng và tự hỏi nếu Shenai biết cái con đang ngồi cùng giường phía bên kia ny của Shenai chỉ vài phút trc' đó còn đang make out với F.... nó sẽ nghĩ j`?

những hôm 11 h đêm F đến nhà H, k0 dám bấm chuông, H rủ vào nhà mà lo cho H bị bác mắng, k0 dám vào... H đứng ôm F ngoài đường.... thèm cái cảm giác đấy có F trong vài phút....

1 là cực kỳ đơn giản, 2 là cực kỳ phức tạp.

Nếu H chỉ cần suy nghĩ 1 chút thôi sẽ thấy đáng lẽ H và F chả có j liên quan đến nhau

Nếu F chỉ cần suy nghĩ 1 chút thôi sẽ thấy đáng lẽ k0 nên để bị vướng vào mớ rắc rối của H

Nhưng khi F và H ở cạnh nhau thì não k0 hoạt động đc nữa

Cách 6 tuổi cơ đấy, và có quá n` thứ khác nhau. Nhưng đôi khi làm n~ việc k0 có lý do... k0 có mục đích ....

Chỉ là vấn đề về cảm giác.

12h đêm rồi. Chưa về nhà hả F?

(10-07-2007, 05:49 PM)​

hey Phương!

khi Shenai ngồi bên cạnh bạn: bạn có nghĩ đến mình k0?

bạn nói bạn hơn mình 6 tuổi, nhưng bạn và mình toàn xưng hô bằng vai, và chỉ 1 lần duy nhất bạn dám nói anh yêu em với mình, bạn đã nghĩ gì khi nói thế?

khi bạn ngồi giữa mình và Shenai bạn có nghĩ về cô nàng người yêu đang ngồi ở cơ quan k0?

những lần bạn hứng lên chạy qua nhà mình bấm chuông lúc nửa đêm và gọi điện lúc 1,2 h sáng bạn có biết bạn đã làm thay đổi thói quen ăn ngủ đồng hồ sinh học của mình k0? :))

dường như bạn không bao giờ NGHĨ, và CÂN NHẮC đúng k0?

ngay khi bạn có 1 ý tưởng vụt qua đầu bạn lập tức làm ngay như vậy!!!

bạn 23 tuổi rồi đấy....

nhưng đấy chính là lý do vì sao mình và bạn có thể ở cạnh nhau

chỉ tiếc là đôi khi mình đã mong bạn có thể GROW UP......

:)

mình đã xác định với 1 người như bạn chỉ có thể là bạn bè.... nếu mình cứ cố tình có feeling.... oh, sẽ lại giống như Shenai và nàng người yêu người Việt của bạn :) k0 chỉ là 2, mà là 3 người, chắc bạn sẽ mệt lắm nhỉ :))

không có ý mỉa mai gì...

mình thích bạn thật lòng

nhưng thật tốt cho mình là mình thừa hiểu mọi chuyện sẽ diễn ra như thế nào

có thể đây k0 phải là lá thư cuối cùng mình viết cho bạn

nhưng chỉ là 1 lá thư cho bản thân để viết ra, để quyết tâm bạn ạ

bạn bình thường, mình bình thường, chúng ta tầm thường, và những điều kỳ diệu xảy ra chỉ là ảo tưởng bạn thân mến ạ

em k0 yêu anh, k0 bao giờ, vì k0 thể và k0 nên

em khác anh nhiều

em muốn và phải nghe theo lí trí anh ạ

(23-07-2007, 05:25 PM)

To Dô và Phương:

1. Thật sự tao không ngờ là vẫn có người đọc cái blog đấy của tao. Theo như mày nói thì là vô tình, nhưng cũng không hoàn toàn như thế :p
Ít người biết lắm. Mày là đứa đầu tiên tao nghĩ là hiểu tình cảnh của tao. Tình cảm của tao.
Và k0 phải là tao k0 biết tình huống đang tệ thế nào. Cực kỳ hiểu. :)

Thanks for caring. And sharing

2. Hey boy.... it's not like I'm ignoring you. In fact, I'm TRYING to.

Sorry it's been a week since we last saw each other.

Yesterday I had been trying to contact you, but in vain. At 'round 2 am you woke my whole family the hell up.

Fortunately I could inform you abt the contest today at last.
Ugrrr... part of the reason why I didn't turn up today, well, I did have an awful headache. Partially because of that.

The main thing is, I'm, like, afraid, uhm.... no, SCARED to see you.

If I'd rung you up, called you over my house, and you'd picked me up this morning, then...... well, the whole thing didn't happen anyway.
So, just like you and I always say, skip it :D

Trang (the girl above) told me details about the contest this morning. I kind of catch up with the update. You brought Shenai along. And the girl asked me whether he
*that's supposed to be you* knew that I wouldn't come or not?

The thing is, you knew it, and even if you hadn't, yet still brought Shenai with, I would not mind.

Doesn't matter to me whatsoever.

'Cause, I told Trang (above, again) we are friends. In a BIZZARE way, maybe. However we ARE.

You told me you considered me a little more than a friend.

I pretended not to hear that. Until a couple of moment later I called you back and say: " Actually I was , *a bit of*, jealous when you say Shenai's been with you, like, 2 days in a row. At your place. You know"

As I still remmber, you remained silent for a while. And afterward, since that talk, I can obviously see, we have been, you know, different.

Since that talk, I try to ignore you as much as possible, nevertheless still write daily blogs abt you, and pray nobody would read it. (pity me, Trang already did :p)

Since that talk, you haven't been trying to phone me in the middle of the night like before, haven't called me over your place, or to hang out. Anymore.

We've been acting WEIRD.

Should YOU've told me that?

Should I've told you so?

I do not regret though.

You may still get a hint of my feelings, through my reaction.

I get into silence sometimes. You told me straight in the face:" You can't hide it from me"
Yes, I couldn't, but at that very moment you didn't know what that meant. Now you do.

Trang said you were sort of impressive this morning. You always are. A bit arrogant, yet applealing.
You told everybody you were gay :)) said Shenai weren't your gf, acted like you were into the project manager. ;))

You lunatic =; love you from that

Why do you back off while got into the next round anyhow? :eek: Dying to know why.

Thought I'd call you tonight.
Now, I think I won't.

1. Mày ah, tao hi vọng sẽ dần dần tránh xa nó được. Phải dần dần thôi. Nhưng chắc là sẽ được. :-<

Tao biết, nếu tao dính lấy nó, tao sẽ thiệt.
Và tao cũng khá tính toán, mà kể cả không tính toán cũng nhìn rõ vấn đề, vì tao đâu có ngu.

Chỉ là, tao cần 1 động lực :-j chứ bây giờ vẫn zẩm lắm.... lúc mày nói là k0 ngờ tao lại có lúc "dịu dàng" thế, tự dưng vào blog 1 đứa k0 biết là ai, xong phát hiện ra stt với blast trùng nhau mới biết là blog tao :)) uh... giấu đi rồi đấy, thế mà có người vẫn phát hiện ra :-w

Có nên call nó tối nay k0? :-??
Lúc đầu định gọi nó đi chơi snhật muộn cùng (ngày mai í) nhưng giờ thì ....

i promised to myself i'll consider you as a friend only

but it's way too complicated you know?

nah you may know. or not! :-j

doesn't matter.

doesn't matter anyway :)

miss you like crazy....

sometimes when we touch

the honesty's too much

and i have to close my eyes and hide

i wanna to hold you til i die

til we both break down and cry...

i wanna hold you til the fear in me subsides....

Come to me

Wish you could just show up soaking wet.... collapse into me....

Miss you like crazy.........

I'm so so nuts.....

--------------------------

i never intend to fall for him, ever! and these feelings are biting chewing me off.... just miss him, doesn't mean i'm into him right?

he's just a friend.... nothing more than a fen fire friend....

right?

right?

not so right....

an itch in my eye, but he's inside me now, like, nah, he's so NOT normal, but also nothing special

should i just pick up the phone and call him right away? or wait to see whether the prophecy comes true or not?

Chỉnh sửa lần cuối:
You got yourself in some serious sh!t, girl. Just remember one thing, don't force yourself into anything, even if you'd get hurt in the end, at least you were true to yourself. If you feel for him, go for it. Don't deny it (in vain).

I used to have the same relationship, with my boyfriend. :) until his gilfriend found out, until the whole world found out, and I was said to be a whore. ^__^ but as I said, things fall into places, and a year later, someobody became my boyfriend ;) Nothing is vain, as long as you're real ^^

Back
Bên trên