_______________ Welcome to L2: Home of the Perverts =)) =)) _______________

Re: _______________ Welcome to L2: Home of the Perverts =)) =)) _______________

** lên cấp 3 thì chủ yếu là tự học
trường nào chả thế
còn lớp 10 mà thấy học kém hơn lớp 9 thì phải xem lại đi

Lý cô Hàn Thủy hình như cô chỉ dạy thêm thoy chứ có dạy chính đâu nhỉ? cô chuyển từ 2 năm tr mà, em hỏi cô Ánh anh Tuấn thử xem, em sẽ đc nghe nhiều chuyện vui lắm đấy =)), cô liên thì anh ko biết nhưng anh cũng là đệ tử của cô Đan đấy, thầy Bách cũng đc nếm mùi mấy buổi =))

Vào Ams bọn nó toàn đi du học chứ có học hành gì đâu. tập trung cho TA. trường khác không có thời gian tu luyện tiếng anh

anh thoát rồi \:d/ a vào Ngoại giao, mà nghe đâu học Ngoại giao cũng phải "đi chùa Láng" ý chứ có thoát nổi đâu =))

Trường mình chỉ tốt vs những lớp 1 thoy em, còn các lớp 2 thì cũng bèo bọt lắm, nhà trường ít quan tâm, giáo viên thì 3 chấm. Lúc = tuổi các em, anh vào L2 nghĩ rằng có thể ko đến nỗi thi QG nhưng cũng đc học lý bét zĩ còn khá hơn các trường khác. Sau 1 năm ai dè còn tệ hơn cả trường ngoài, bài tập thầy cô chúng nó cho nhiều+ khó vl ra, còn mình thì chỉ lang thang vs SBT, SGK, lúc khá hơn tí trang bị thêm 2-3 cuốn nâng cao là xong phim. Kiến thức nâng cao các kiểu toàn do nhớ hồi lớp 9 hoặc do đi học thêm+ đọc sách mà có, chứ thầy cô trên lớp có biết cũng chẳng nói, còn lo 3 chấm. Nhìn bọn trường khác mà mình thấy xí hổ. Về quê, đc các bác khen học Ams này Ams nọ mà thấy buồn. So với hồi lớp 9 mình học mình cả thấy mình sa sút nhiều. Nhưng điều đau nhất là chất lượng nó ko phù hợp vs những gì mình đã bỏ ra để thi.

Sống nói cái gì thế ? Ai bảo ông là mấy lớp chuyên thì học tốt còn mấy lớp bán chuyên thì vớ vẩn hết ? cứ nhìn tôi mà làm gương này,đảm bảo với ông cả năm lớp 10 tôi ko viết nổi bài văn nào ra hồn luôn và cũng chẳng còn chăm học như hồi lớp 9.Như thế tôi nghĩ là do bản thân tôi tự cho phép mình lười chứ ko phải Ams cho phép tôi lười.
Còn ông bảo so sánh với mấy trường ngoài í,tôi đảm bảo ông đang so với những đứa chịu khó của trường đấy.Chứ ko phải tự dưng mà Ams mình đc coi là trường chuyên và lớp 9 ông cũng cố hết sức để đc vào Ams đấy thôi à ?

Công nhận về khoản TA thì Ams hơn hẳn các trường khác.

@a.Tuan : e con dc co anh goi vao tuyen hoa truong ank a nhug k hieu sao e van chon ly

Tiến Phương online mà không post bài ah :))

Sống nói cái gì thế ? Ai bảo ông là mấy lớp chuyên thì học tốt còn mấy lớp bán chuyên thì vớ vẩn hết ? cứ nhìn tôi mà làm gương này,đảm bảo với ông cả năm lớp 10 tôi ko viết nổi bài văn nào ra hồn luôn và cũng chẳng còn chăm học như hồi lớp 9.Như thế tôi nghĩ là do bản thân tôi tự cho phép mình lười chứ ko phải Ams cho phép tôi lười.
Còn ông bảo so sánh với mấy trường ngoài í,tôi đảm bảo ông đang so với những đứa chịu khó của trường đấy.Chứ ko phải tự dưng mà Ams mình đc coi là trường chuyên và lớp 9 ông cũng cố hết sức để đc vào Ams đấy thôi à ?
Tui ko nói bán chuyên vớ vẩn hết, ý tui nói là tâm lý giáo viên cũng như sự quan tâm của nhà trường ít đi thoy, mà tâm lý giáo viến thì ai cũng biết, đấy, bộ tứ siêu phàm đấy, mỗi TL là liêm khiết nhất =))

Tự học chứ còn gì nữa, m. lên ĐH thử xem, bây h có cơ hội quen r` tốt quá còn gì nữa.

Mà thg Sống thích theo chuyên ngành VL thì phải tự học tự tìm thầy, bọn t cố thi ĐH nên k học quá chuyên sâu như m`, mà cố học cho đều.

Học Ams sướng bm, chơi nhiều mà kq vẫn tốt, kt vẫn có, sinh hoạt ngoại khóa thì ngon, dm thấy chán thì éo đỡ đc :))

Còn cái gì tiêu cực thì, đâu chả có, thích thì ra trường ngoài mà học thử xem =]

1 trường đều có lớp chọn của nó -> trường đầu tư nhiều
nếu ông so mặt bằng chung xem
yên hòa trước tôi học gần đó tôi thấy toàn đứa hư
chán thì bỏ đi
thế thôi
ai bảo ông chọn trường này

Chỉnh sửa lần cuối:

Vấn đề là học như thế vẫn đỗ đại học :))

1 trường đều có lớp chọn của nó -> trường đầu tư nhiều
nếu ông so mặt bằng chung xem
yên hòa trước tôi học gần đó tôi thấy toàn đứa hư
chán thì bỏ đi
thế thôi
ai bảo ông chọn trường này
Ngày xưa đấy là NV 2 của mình :)).
Nói chung là mỗi trường đều có cái khác nhau,nhưng công nhận 1 điều là lớp 2 ít đwocj quan tâm môn "chuyên" như lớp 1,vì căn bản chúng ta đâu có phải là lớp "chuyên" :|.
Nếu so sánh về mặt bằng học tập thì phỉa so cả trường,ko thể so 1 số lớp với nhau được :)).

lớp 2 học để đỗ đại học
đầu cấp đã được xác định thế còn gì
NV1 của anh hiếu là gì vậy
chu văn an à

em thấy học chuyên chỉ tập trung vào môn chuyên. XH ít biết. ra ngoài sống sao???

bó tay các cậu :)) bố Liêm ngon lắm, cứ học đi, tiêu biểu lắm đấy, còn có em nào vừa nói đến thầy Hoàng à? có phải Hoàng Pyth không? her her, ông Hoàng có trò giơ tay lên đầu mà vỗ, giống hệt con tinh tinh =.= nói chung là ... đần >"< lớp 11 với 12 a học bộ đôi hoàn hảo :)>- Toán Hoàng và Văn bố Liêm =))

lớp em lớp 10 học bộ ba Toán - Hoàng kì diệu, Văn - Ngọc Anh , Anh - Tố Lan :|
năm nay đi hết
mấy em 09-12 cũng học toán hoàng với văn Liêm

Tui ko nói bán chuyên vớ vẩn hết, ý tui nói là tâm lý giáo viên cũng như sự quan tâm của nhà trường ít đi thoy, mà tâm lý giáo viến thì ai cũng biết, đấy, bộ tứ siêu phàm đấy, mỗi TL là liêm khiết nhất =))

tôi bảo này,GV thì làm sao cơ =))
môn Sử,Địa bọn tôi với bọn ông cũng cùng GV đấy nhưng dạy ở lớp ông thì dạy chương trình cơ bản mà dạy ở lớp tôi thì chương trình nâng cao thôi
tôi chỉ thấy lớp tôi may hơn ông đc mỗi cái vụ Hoàng kì diệu thôi,ì độ "công bằng"của ông í với hs,còn về khoản chuyên môn thì nói thật cô Toán năm ngoái của bọn tôi (tức là cô Tin của bọn ông í ) dạy "hay" như thế nào thì bọn ông biết rồi đấy

mà ông có biết cô CN của bọn tôi bây h lúc nào cũng khen các lớp L2 ko,nguyên văn lời cô thế này "Lớp Văn thì 8,9 điểm văn là chuyện bt nhưng dốt toán thì vẫn phải trượt đại học thôi còn lớp L2 06-09 cô dạy í thì chao ôi toàn những viên ngọc sáng,học mấy môn toán lí hoá tốt nên học Văn cũng dễ như ko í" Cô còn bảo thích nhất là dạy ở lớp L2,cái lớp lúc nào cũng nghịch nhất nhì khối nhưng cô yêu vô cùng - Đấy,lời cô CN của bọn tôi nói thế đấy,bọn ông nghĩ thế nào thì nghĩ nhưng nếu còn thấy chán nản vì mình là một mem L2 của AMS thì tôi cũng nản luôn rồi đấy

đỗ ĐH thì học Ams có cửa, yên tâm là học Ams mà k đỗ đc đại học thì chả học ở đâu đỗ đc đâu, cái chính của Amsers vẫn là "quả sỹ" với mọi người làm động lực ý, học trường khác không có phong trào như thế đâu :>

đã chọn rồi thì thôi
ko thì out

Back
Bên trên