[20070522] AVIM - Bộ gõ tiếng Việt tự động dành cho Web

Re: [1.0] H.I.M - Bộ gõ tiếng Việt tự động dành cho Web

oài, em chỉ cho anh lỗi, chứ em van nài anh phải sửa lỗi đấy à mà anh bảo chấp nhận?

còn cái link, em cứ thấy nó nháy liên tục, di chuột qua link nó vẫn nháy ====> chẳng xem được link gì cả.

anh dùng windows xem thử xem.

còn cái link, em cứ thấy nó nháy liên tục, di chuột qua link nó vẫn nháy ====> chẳng xem được link gì cả.

anh dùng windows xem thử xem.
Hẹ, Linux thì khó kiếm. Chứ Windows thì dễ lém. Chưa thấy ai bảo thế cả. Chú thử screenshot cái màn hình lúc chú đang xem trang nì với con chuột di qua chữ "Chủ đề trước" rùi gửi cho anh xem.

screenshot của em nó không lên hình trỏ chuột, nhưng mà những chỗ em đưa chuột vào là clb âm nhạc :

untitled.bmp

untitled2.bmp

untitled3.bmp

Tình hình là anh chẳng thấy cái quái rì cả. Cho hình to lên 1 chút đi. Tốt nhất là tỉ lệ 1:1.

ảnh nguyên gốc của em 2.98mb, bọn host photobucket làm nhỏ xuống vì lớn quá.

anh cho em host hoặc ftp đi.

Ai bảo chú để BMP còn trách gì [-( Save as JPG cho nhỏ bớt!

Nguyễn Đức Long đã viết:
lạ nhỉ, jpg acd see hỗ trợ nhiều, còn bmp có từ thời paint 3.1, tưởng chất lượng paint kém hơn thì dữ liệu ít hơn ====> kích thước phải ít hơn chứ? :eek:

Kinh, 0 hiểu chú Long thật hay đùa nữa.

Save vào JPEG, chất lượng như thế nèo anh ko quan tâm vì xét cho cùng anh chỉ cần xem xem nó refresh liên tục thế nèo thui.

oài, không có host thì up lên thế nào?

Dùng photobucket hoặc ko thì gửi thẳng qua mail: [email protected] cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bộ gõ phiên bản 1.0 được update lần cuối. Thay đổi:
- Thứ tự xóa dấu từ cuối lên đầu từ (góp ý của Nguyễn Đức Long).

Download phiên bản mới nhất tại: http://rhos.sf.net/him.js. Hoặc nếu đã có phiên bản trước của him.js, chỉ cần download http://rhos.sf.net/20050901.diff và apply patch:
Mã:
patch him.js 20050901.diff

Chỉnh sửa lần cuối:

H.I.M vu+`a ddu+o+.c update. Thay do^?i:
- Su+?a lo^~i vo+'i 1 so^' i't chu+~ sau ddo' pha?i nha^'n z 2 la^`n dde^? xo'a da^'u.
- Su+?a lo^~i ko xo'a da^'u dd.c ba(`ng ca'ch nha^'n phi'm bo? da^'u 2 la^`n.
- The^m ti'nh na(ng ngu+`ng bo? da^'u vo+'i ky' tu+. \ vo+'i kie^?u go~ VIQR. Vi' du.: ne^'u go~ tie^'ng Vie^\.t thi` se~ hie^?n thi. tie^'ng Vie^t (Go'p y' cu?a 1 so^' ngu+o+`i qua email - ko pha?i HAO member)
- Gia?m ki'ch co+~ file xuo^'ng 10 bytes.

DDi.a chi? download dda~ dd.c ddo^?i tha`nh http://rhos.sf.net/pro/him.js. DDi.a chi? test cu~ng dda~ dd.c ddo^?i tha`nh http://rhos.sf.net/pro/himtest.html.

Ne^'u ko co' lo^~i mo+'i trong vo`ng 1 tua^`n nu+~a, H.I.M se~ chi'nh thu+'c dd.c release. Website cu~ng se~ dd.c tha`nh la^.p.

BRAVO :D
Em Hiếu có phát triển nó thành bản chạy độc lập giống như Unikey không :D
Tại vì gõ bằng cái này xong quay sang gõ Unikey thấy bực mình quá 8-}

Co' the^?, nhu+ng ngay ca? nhu+ the^' ddi nu+~a thi` cha('c la` em cu~ng chi? la`m cho Linux thui. He.he.

sao cái gì mày cũng chỉ Linux thế, trong khi phần lớn mọi người dùng Win

Bo+?i vi` tao ko du`ng Win ---> ko the^? test & debug. Va? la.i, i't nha^'t thi` tu+` lu'c tao va`o HAO ni` dde^'n gio+`, chi? tha^'y ngu+o+`i du`ng Win chuye^?n sang du`ng Linux chu+' chu+a tha^'y ngu+o+`i du`ng Linux chuye^?n sang du`ng Win bao gio+`.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em Hiếu có phát triển nó thành bản chạy độc lập giống như Unikey không
Tại vì gõ bằng cái này xong quay sang gõ Unikey thấy bực mình quá

ặc sao từ nãy bác Mai Thanh Hà cứ chửi ngôn ngữ Java không dịch sang executable được? chẳng hiểu gì cả.
Nếu kiểu như bác Tâm nói "chạy độc lập" thì chẳng hiểu làm thế nào nữa, tích hợp vào windows à :D.

He., bo+?i vi` Java la` interpreted language, ne^'u vie^'t la.i thi` co' the^? chuye^?n sang C hay C++ dde^? cha.y ddo^.c la^.p dd.c, nhu+ng nhu+ the^' thi` ko co`n la` Java. Va? la.i, ca'i anh Ha` ddang no'i dde^'n la` JavaScript chu+' ko pha?i Java. Java != JavaScript.

Đây là mấy cái screenshot :

Cái này trỏ chuột ở CLB Âm nhạc :

Cái này trỏ chuột vào 1 topic bất kỳ :

Cái này không trỏ vào đâu cả :

hik em thấy là stats của H Instant Messenger cứ nháy refresh liên tục, vì thế nó che link của khá nhiều thứ như board, jpg pics, em nghĩ là nên chỉnh lại để nó không che nữa, vì load cả trang không là vấn đề nhưng load những board nhiều topic hay những topic nhiều ảnh là 1 vấn đề đấy.
Đôi khi chỉ muốn vào xem link của bức ảnh hay topic nào đó để gửi cho bạn bè mà không xem được, lại phải click vào tận nơi rồi copy ra, hơi lằng nhằng :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ca'i thu+' nha^'t thi`ro~ la` con tro? ddang o+? CLB A^m nha.c ru`i. Co`n ca'i thu+' 2 thi` ko o+? CLB a^m nha.c. Va^'n dde^` la` ca'i thu+' nha^'t no' ko che.

Back
Bên trên