2 người bạn

Nguyễn Khánh
(Connerc)

Sau vài năm làm ở công ty SH, Nhugn SH quyết định tìm công việc mới hứng thú hơn. Nhân dịp Thủy cong đang làm thiết kế mẫu quần áo trên máy vi tính ở một công ty may giới thiệu, Nhung SH xin được vào làm công việc tương tự nhưng ở xưởng may khác.

Một ngày kia, sau kỳ nghỉ hai chú rủ nhau đi ăn trưa. Thủy cong tâm sự:

- Tuần vừa rồi đúng là một tuần tồi tệ nhất trong đời tớ.

- "Chuyện gì xảy ra vậy?", Nhung SH hỏi.

Thủy cong bộc bạch:

- Tớ với chồng đi nghỉ ở Vũng Tàu đúng vào tuần mưa bảy ngày bảy đêm liền, tớ chán quá đành đi shopping và tiêu hết 1000$. Khi quay về Hà Nội thì nghe tin thằng anh rể qúy hoá cuỗm mất giấy tờ nhà đi thế chấp và bỏ trốn. Vẫn chưa hết, hôm đầu tiên đi làm trở lại thì bắt gặp thằng ông con qúy tử trần nh đang hú hí với bọn người mẫu ở xưởng ngay trên bàn làm việc của tớ.

- "Thế thì đã lấy gì làm tồi tệ", Nhung SH trả lời. "Tớ còn có một tuần tồi tệ hơn. Tớ với chồng đi nghỉ ở Vũng Tàu đúng vào tuần mưa bảy ngày bảy đêm liền, tớ chán quá đành đi shopping và tiêu hết 1000$. Khi quay về Hà Nội thì nghe tin thằng anh rể qúy hoá cuỗm mất giấy tờ nhà đi thế chấp và bỏ trốn. Vẫn chưa hết, hôm đầu tiên đi làm trở lại thì bắt gặp thằng ông con qúy tử trần như nhộng đang hú hí với bọn người mẫu ở xưởng ngay trên bàn làm việc của tớ."

- "Làm sao tồi tệ hơn được? Cũng giống y như tớ thôi", Thuỷ cong nói.

- "Cậu quên huh?", Nhung SH làu bàu. "Tớ thiết kế mẫu quầo áo nam..."

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói qua về chữ Sh cái b-)

SH ban đầu là từ viết tắt của Software và Hardware :)) :))

SH còn được hiểu là Sờ Hàng :)) :)) >:)

==> Hết sức phù hợp với công việc của bạn Nhung :))

==> Đề nghị mọi người từ nay gọi bạn Nhung là Nhung SH :))

:)) Nhung SH :))
Khổ thân... Đời con lại còn trình cao hơn cả đời mẹ nữa kìa :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn Khánh , tớ mà có vợ à [-x[-x[-x
thế là ấy đánh sai rồi [-x tớ phải có chồng chứ :>:>:>:>:>
< ko biết có người yêu ko mà đòi có chồng 8-} >:))

Back
Bên trên