2 con rùa

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Hai con rùa rủ nhau đi cắm trại mang theo bánh sandwich và beer chai để trong thùng đá.

Sau ba ngày đi bộ, cuối cùng thì cũng đến được một điểm cắm trại rất đẹp. Nhưng khi đến nơi, 2 con rùa đã nhớ ra quên mang theo cái mở chai.

Con thứ nhất bèn nói với con thứ 2:
- "Mày có lẽ phải quay lại lấy cái mở chai đi, nếu không chúng ta sẽ không uống được bia đâu."

- "Không đời nào." Con thứ 2 trả lời.
- "Bằng thời gian tao quay lại mày đã ăn hết thức ăn mang theo rồi."

- "Tao hứa tao sẽ không làm điều đó". Con thứ nhất nói. "Thôi mày quay lại nhanh lên đi".

Chín ngày trôi qua, vẫn không thấy bóng dáng con thứ hai quay trở lại. Mệt mỏi và đói khát, con rùa thứ nhất bèn lấy bánh sandwich ra ăn.

Bỗng từ sau tảng đá to, con rùa thứ hai nhảy ra và hét lớn:
- "Tao biết ngay mà! Tao sẽ đek quay lại lấy cái mở chai ý đâu."

heheh, con rùa này thông minh ko để đâu cho hết,mà cũng ngu ko để đâu cho hết:D anh VŨ chọn làm con rùa nào thế?,:D

à,thế ra anh chửi em chứ gì,em biết rồi nhá:( ôi giời ơi,cae nhà ơi,em có làm gì nên tội đâu mà anh Tâm anh í nỡ lòng nào noid thế,anh nay chả thương hoa tiếc ngọc gì cả:(:)):))

Hehe, em Nhung mới gia nhập Vườn cười hả, dạo này mặc dù mod bận công chuyện bên Túm Túm Tán Gẫu :mrgreen: nhưng vẫn xôm tụ quá :D T4 này VC họp off em Nhung ra mắt luôn cái nhẩy ;;)

trần hồng nhung đã viết:
à,thế ra anh chửi em chứ gì,em biết rồi nhá:( ôi giời ơi,cae nhà ơi,em có làm gì nên tội đâu mà anh Tâm anh í nỡ lòng nào noid thế,anh nay chả thương hoa tiếc ngọc gì cả:(:)):))
Ơ, đấy là em nói thế nhá. Anh có bảo gì đâu :eek:
Toàn có tật giật mình thôi :))
BTW, welcome em đến với VC :D :x :*

dạ
hôm nào VC off thì em xin đi cùng bon chen với:D,mà anh VŨ ơi,mắt em có gì mà phải ra,đấy là em hiểu theo nghĩa đấy,còn nghĩa khác thì...em ..dã lấy chồng đâu anh:D

Chuyên này được đấy nếu là mình thì mình cũng làm như vậy nhưng thế thì bạn bè gì nữa

Ừ thì tùy mọi người thích hiểu thế nào thì hiểu

Hai con rùa này mà khác giới lúc quên BCS thì xong rồi.

haha,em này nói chỉ đc cái ..đúng thôi,nhưng mà..chả thế,đâu chỉ riêng gì rùa hả em

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng rồi, đâu chỉ riêng rùa, mà còn chị Nhung nữa đấy :p

ơ ơ ơ,em Linh này,làm chị ngượng:">,đây là phạm trù khác,chị ko đảm nhận phạm trù này đâu em ơi,cái này phải hỏi ...em LINH:D

Back
Bên trên