1 band rock xuất sắc mới xuất hiện .....

Bùi Thế Phong
(Phong_bit)

Active Member
Khi mà rock việt hiện nay tồn tại những cái tên như the wall , thủy triều đỏ , the light .... rồi trái khoáy hơn , còn có trio666 , mtv , đan trường .....Không ai ngờ là sẽ còn xuất hiện 1 rock band gây chấn động mạnh đến thế ....
1 band nhạc với tuổi đời còn quá trẻ , trình độ âm nhạc thì hoàn toàn ...khủng hoảng , với 1 phong cách mới lạ , tạo ấn tượng rất mạnh , 1 nét rất riêng ko thể lẫn vào đâu được .... và điều khiến người ta kính phục và kinh ngạc nhất , đó là : các thành viên band nhạc đều là nữ rocker ....

Và bây giờ là nhóm , à quên , band style

nói về tài năng chơi nhạc ,
tiếng drum mạnh mẽ , hừng hực và lôi cuốn , ta có thể thấy phảng phất 1 chút gì đó , kỹ thuật của lars , và sức mạnh của rhino ...có khi còn hơn cả bác Hiếu voi của the light cũng nên ý chứ . Tiếng drum mạnh như búa bổ , nhanh và chắc , có thể làm nổ tung những cái đầu cuồng nhiệt .... ko ai tin là tiếng trống lại do 1 cô gái style đánh
tiếng bass : rất rõ ràng , rất riêng biệt , ko trầm , ko nhòe nhoẹt , chỉ là 1 cô gái mà có thể solo bass thì quả thực , ko ai có thể ngờ tới , co kém gì tứ trụ bassist đâu nhỉ ? À mà con vẹt con của the wall cũng chào thua cũng nên ...
tiếng lead : trong trẻo ,léo lắt như nước chảy , có cảm giác chúng ta đang thưởng thức tài nghệ tapping & weeping của karl chứ ko phải là từ 1 cô gái cũng rất style ....
Đáng nói hơn là 2 tay lead & bass vừa trượt patin vừa đánh ---> siêu phàm . Ít ai làm nổi .
còn vocal thì : giọng thanh và cao , còn hơn cả bonnie tyler cũng nên , mà hình như vocal style có khả năng để đi theo con đường brutal như band sinister cũng nên ...May là họ ko đi hát brutal , dù họ hoàn toàn có thể , vì nếu vậy sẽ ko còn mấy ai có thể đam mê chất nhạc của họ nữa.....

Nói về tài năng của band này thì ko bít viết đến bao h mới xong , vậy nên ta bàn qua về chất nhạc , về lyrics của họ ...
Quả thực tôi ko xác định được phong cách nhạc của họ , có đoạn bass đánh như thrash ( hay như david ) , có đoạn trống dồn như power , guitar thì có lúc riff liên hồi ... loạn mất .......
Về tư tưởng của nhóm , đó mới thật sự là cái đáng nói .....

Chúng ta hâm mộ manowar vì chất nhạc của manowar là chất nhạc của chiến binh , của anh hùng , của những con người ko sợ mọi hiểm nguy , luôn vươn lên phía trước , sống và chiến đấu đến cùng .... Và nay , 1 manostyle .... Cho dù có ... khó khăn ( khó nói quá ) nhưng vẫn luôn vui tươi , luôn mỉm cười và năng động , tự tin ... đó , tư tưởng như vậy thì đâu có thua rock xuyên màn đêm của anh lập viết ra đâu ? Bà con ko tin thì về nghe thử .
Riêng câu cuối :
manowar : born to be king , not be a man
style : rồi 1 ngày tôi sẽ là 1 ngôi sao

---> rất tự tin giống như manowar , living on the road ......

Còn gì để bàn về 1 band rock trẻ đầy triển vọng này ko đây ?

Xin 1 tràng pháo tay ! =D>

:)) Bó tay ông Phong :)) Viết giỏi vãi :))

Tôi thích mấy band punk mới hơn cơ :Greenday, Jet, Sum 41, Simple plan, Hobastank... đánh đều ổn cả

hề, anh Toàn nói cái gì đấy, chả đúng chủ đề gì cả. Chủ đề nó là... mà

Trần Vũ Toàn đã viết:
Tôi thích mấy band punk mới hơn cơ :Greenday, Jet, Sum 41, Simple plan, Hobastank... đánh đều ổn cả
Về band style, xin miễn bàn luận, chỉ xin góp ý ông anh Toàn, Hoobastank chứ ko phải Hobastank :smoking:

Bùi Thế Phong đã viết:
nói về tài năng chơi nhạc ,
tiếng drum mạnh mẽ , hừng hực và lôi cuốn , ta có thể thấy phảng phất 1 chút gì đó , kỹ thuật của lars , và sức mạnh của rhino ...có khi còn hơn cả bác Hiếu voi của the light cũng nên ý chứ . Tiếng drum mạnh như búa bổ , nhanh và chắc , có thể làm nổ tung những cái đầu cuồng nhiệt .... ko ai tin là tiếng trống lại do 1 cô gái style đánh
tiếng bass : rất rõ ràng , rất riêng biệt , ko trầm , ko nhòe nhoẹt , chỉ là 1 cô gái mà có thể solo bass thì quả thực , ko ai có thể ngờ tới , co kém gì tứ trụ bassist đâu nhỉ ? À mà con vẹt con của the wall cũng chào thua cũng nên ...
tiếng lead : trong trẻo ,léo lắt như nước chảy , có cảm giác chúng ta đang thưởng thức tài nghệ tapping & weeping của karl chứ ko phải là từ 1 cô gái cũng rất style ....
Đáng nói hơn là 2 tay lead & bass vừa trượt patin vừa đánh ---> siêu phàm . Ít ai làm nổi .
còn vocal thì : giọng thanh và cao , còn hơn cả bonnie tyler cũng nên , mà hình như vocal style có khả năng để đi theo con đường brutal như band sinister cũng nên ...May là họ ko đi hát brutal , dù họ hoàn toàn có thể , vì nếu vậy sẽ ko còn mấy ai có thể đam mê chất nhạc của họ nữa.....

Nói về tài năng của band này thì ko bít viết đến bao h mới xong , vậy nên ta bàn qua về chất nhạc , về lyrics của họ ...
Quả thực tôi ko xác định được phong cách nhạc của họ , có đoạn bass đánh như thrash ( hay như david ) , có đoạn trống dồn như power , guitar thì có lúc riff liên hồi ... loạn mất .......
Về tư tưởng của nhóm , đó mới thật sự là cái đáng nói .....

Chúng ta hâm mộ manowar vì chất nhạc của manowar là chất nhạc của chiến binh , của anh hùng , của những con người ko sợ mọi hiểm nguy , luôn vươn lên phía trước , sống và chiến đấu đến cùng .... Và nay , 1 manostyle .... Cho dù có ... khó khăn ( khó nói quá ) nhưng vẫn luôn vui tươi , luôn mỉm cười và năng động , tự tin ... đó , tư tưởng như vậy thì đâu có thua rock xuyên màn đêm của anh lập viết ra đâu ? Bà con ko tin thì về nghe thử .
Riêng câu cuối :
manowar : born to be king , not be a man
style : rồi 1 ngày tôi sẽ là 1 ngôi sao

---> rất tự tin giống như manowar , living on the road ......

Còn gì để bàn về 1 band rock trẻ đầy triển vọng này ko đây ?

Xin 1 tràng pháo tay ! =D>

Chẳng có cái tài năng nào ở đây hết. Tiếng trống và tiếng guitar nghe loạn cào cào, chẳng hiểu nó đánh cái gì nữa. Mịa, vừa trượt patin vừa đánh đàn, đúng là kiểu đánh vớ va vớ vẩn rồi vào phòng thu thu lại.

Anh Phong viết vớ vẩn quá rồi đấy.

bài viết của anh Phong hay quá, em chỉ có một vài góp ý nho nhỏ.
Thứ nhất: Đừng so sánh tụi này với metallica^^(crazy fan).
Thứ hai: Anh nên so sánh với Linkin **** hay là một số bọn modern thì hợp lý hơn^^.
Thứ ba: Bọn này là band nhạc thật à?^^

ơ có cả album rồi ấy chứ?
các bác chưa mua à?
chẹp chẹp
lõi mốt quá!
nghe rock là phải nghe xì tin kìa...

có cả album rồi cơ à, hay thế, thế trong album có cảnh nó dùng xì tin không?^^, có thì anh mua liền^^.

thế này nhá , các bạn nữ cố gắng giữ lại vỏ bao ( :"> ) , gửi vô Sài gòn sẽ có cơ hội trúng 1 CD album của band style

To Giang : chú ko biết đùa à ? bọn nó tài thế còn gì ?
To Nam : hì , anh cũng mê met , nhưng muh vì sự nghiệp lăng xê cao cả nên ..... nói chung là chưa muốn đụng chạm đến nu , vì so sánh với những tài năng trong nu khó lắm ( mình có biết ai đâu ? ) .....

Đọc ông anh viết mãi mới hiểu, buồn cười vãi :)):))
Mà sao chưa có band rock nào thử vừa patin vừa hát như bọn này nhỉ, hay đấy chứ :))

Thứ hai: Anh nên so sánh với Linkin **** hay là một số bọn modern thì hợp lý hơn^^.

em ko có ý định góp ý gi` lớn, mong anh viết cái tên LinkinPark cho nó tử tế thui.........

Vũ Ngọc Nam đã viết:
Lại một ví dụ điển hình của cái tư tưởng cực kì gây khó chịu của Classic fans, yêu cầu bạn Nam này sửa lại ngôn từ nhé, bạn tự cho mình là ai mà đánh giá Nu & LP như vậy? Bó mấy cái **** đấy đi, nó chả chứng tỏ điều gì ngoài sự bất lịch sự của bạn.

sorry, em không cố ý chọc tức mọi người. Có gì mong mọi người bỏ qua cho, còn việc sửa bài em thì em xin xin lỗi lần 2, vì em không có thói quen sửa lại bài với một nội dung khác nội dung mình đã post.

hình như các bác lại bắt đầu huh ?
Thôi , vì 1 tinh thần style , bỏ qua đê ! :mrgreen:

Bùi Thế Phong đã viết:

/:) /:) but Phong, em nghĩ nó chẳng liên quan+ đáng để lên thành một topic như thế này đâu, nhất là đối với tính chất của box Rock bây giờ. Anh viết như thế này em ko cười nổi đâu 8-| :-?

Bùi Thế Phong đã viết:

/:) /:) but anh Phong ạ, chuyện q/c đó thì liên quan gì đâu nhỉ. Topic này ko có tính xây dựng anh Phong ạ.Nó ko phù hợp với box Rock chút nào :-?

vớ vỉn quá em ạ , box mới trải qua 1 trận cãi vã với những thế lực thù địch bên ngoài , tình hình đang có vẻ căng thằng nên phải sản sinh hàng loạt các topic thảo luận cho bà con ......
cái topic này viết cho vui thôi , nếu em ko thấy vui gì thì cũng chỉ là ý kiến riêng của em . anh công nhận là cái này chẳng có gì để làm box phát triển hơn cả , may ra là làm cho không khí trong này vui vẻ hơn tý chút ....
Mà bài này làm sao sánh được tình ca pleasure của mình chứ ! :smoking::biggrin:

band nhạc này là band nào thế?

Back
Bên trên