03-06 chọn trường đi!!!

Lê Ngọc Giang đã viết:
anh QM kêu ở Dickinson party suốt ngày 8-|

ặc, bé này lấy thông tin ở đâu ra thế ?? :p
anh chỉ bảo là nhiều activities với public parties + dances thôi mà, làm gì đến mức party suốt ngày ! bài vở cũng nhiều lắm, nhưng hoàn toàn do mình quyết định nên học hay chơi thôi - cái này ở đâu chẳng thế ..
mà nói thật Dickinson cứ thấy kiểu sports-based thế nào ấy, nhiều jocks, toàn mấy thằng cao to, đi đâu cũng đụng atheletes - nhất là football players (not that im complaining..) my roommate is one of those, and he's awesome.. à còn có rất nhiều collar-popper nữa lol..
professors ở đây anh thấy rất nhiệt tình, nói chung cái service chung của trường cũng tốt. campus theo anh khá ổn, đi bộ nhiều cho nó khỏe :D Food thì hình như cái caf ở đây là top ten ở US gì đó (anh ko rõ là so với LACs hay overall - this is unofficial btw, just what i heard from my friends here), anh ăn thấy cũng được..
Dorm của anh khá "đặc biệt", 90% là freshmen, và trong đó 70% là girls..
về girls à.. no comment lol !

GO HARD BIG DICK !!

Lấy đâu mà party suốt ngày, anh chỉ thấy reading suôt ngày thôi :(

Nguyễn Quang Minh đã viết:
ặc, bé này lấy thông tin ở đâu ra thế ?? :p
anh chỉ bảo là nhiều activities với public parties + dances thôi mà, làm gì đến mức party suốt ngày ! bài vở cũng nhiều lắm, nhưng hoàn toàn do mình quyết định nên học hay chơi thôi - cái này ở đâu chẳng thế ..
mà nói thật Dickinson cứ thấy kiểu sports-based thế nào ấy, nhiều jocks, toàn mấy thằng cao to, đi đâu cũng đụng atheletes - nhất là football players (not that im complaining..) my roommate is one of those, and he's awesome.. à còn có rất nhiều collar-popper nữa lol..
professors ở đây anh thấy rất nhiệt tình, nói chung cái service chung của trường cũng tốt. campus theo anh khá ổn, đi bộ nhiều cho nó khỏe :D Food thì hình như cái caf ở đây là top ten ở US gì đó (anh ko rõ là so với LACs hay overall - this is unofficial btw, just what i heard from my friends here), anh ăn thấy cũng được..
Dorm của anh khá "đặc biệt", 90% là freshmen, và trong đó 70% là girls..
về girls à.. no comment lol !

GO HARD BIG DICK !!
Cái dorm to nhất ko bằng cái dorm có mỗi 40 người :)) :p

Ừ, service của trường cho học sinh tốt lắm (cái caf. la 6th, cái library là 1st trong Princeton review, campus đẹp (khi nào anh up ảnh lên cho xem :D), professors thì cực kì nhiệt tình và tốt :D tuy bài vở hơi nhiều 1 chút :(
:)

Các anh Dickinson freshman up ảnh nhớ phải có cả campus view, caf và girls nhé :D
Ô, Trong Girls ranking Dickinson là A- :)D hehe)

Bye bye Centre COllege :D:D
-------------------------------------------
Hello Phuong Le,
My Vo did enroll at Centre and is here now. Unfortunately since she applied our scholarship policy for international students has changed, and we're no longer able to give you as much aid as you need. Since this is a new situation for Centre, I don't know exactly what level of scholarship you might receive, but my guess is that it would be a maximum of $12,000 per year. That means that you would have to be able to contribute around $15,000-$18,000 per year to attend Centre.
Hope this information is helpful!
Sincerely,
Susan Johnston

Susan Johnston
Associate Director of Admission
Centre College
800-423-6236
859-238-5354
859-238-5373 fax
http://www.centre.edu/

Ngô Phương Thơ đã viết:
Còn Bates thì sao :-? từ nãy h chả thấy ai có ý định Bates :-? lại có vấn đề j ah?

"very hard to get in without an interview" - brother KP

@ Em Long: Sewanee á? 7th party school in the nation :D

#10 về lots of hard liquor
#6 Major Frat n' Sorority

=)) =)) =))

Campus 10,000 acres ( chỉ tổ đi bộ mỏi chân :)) :p )

Đùa chứ, nói chung ở đây vui phết, ppl r friendly, đồ ăn ngon, campus đẹp, lots of stuff to do blah blah blah :D :p

Good fin aid, lại ko có supp essay :D :D :D

Năm ngoái chị cũng đc. Centre nhận. Chị My đấy học cùng HS với chị năm ngoái đấy. Tí nữa 2 đứa lại học cùng nhau tiếp :)) Năm ngoái Centre hào phóng nhận tận 3 đứa VN thì phải :| Năm nay lại change policy là thế nào nhỉ 8-} Thôi em Phương kệ nó, apply Sewanee đi em >:-D< :D

Chị Vân nói chi tiết 1 tẹo được ko ạ :D prof, girls, facilities...

mấy anh chị freshman mới đến trường còn phải làm quen đã chứ :D Chưa thuộc lòng về trường được ^_^

Lê Thu Phương đã viết:
Bye bye Centre COllege :D:D
-------------------------------------------

Thế mà mình đọc trên website của Centre thì thấy nói là:
"Centre does not offer need-based financial aid to international students but does consider them in our merit scholarship competition. On average, we expect International students to be able to contribute $15,000 toward their Centre education.",
cứ tưởng là mỗi năm chỉ phải đóng $3,750 USD thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Thái đóng dùm cái khóa [/quote] vào hộ mình cái
Bạn có đọc kỹ cái bạn vừa post ko đấy ?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Bạn có đọc kỹ cái bạn vừa post ko đấy ?

Mình không hiểu bạn nói gì cả, mình vừa đóng [/quote] xong, còn cái chuyện Centre thì mình thấy trên trang web người ta chả chịu cập nhật thông tin gì cả (không biết các trường khác có thế không), khiến mình đọc trang web mà vẫn phải email lại hỏi người ta.

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
On average, we expect International students to be able to contribute $15,000 toward their Centre education
Ý mình là dòng này
Còn trường update thông tin theo mùa tuyển sinh, thường là tháng 8, tháng 9

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình hình là ko nên apply mấy trường của Louisiana. Katrina gây thiệt hại bao nhiêu $$$ chắc gì đã có đủ tiền cho fin aid với scholarship

Chắc thía thật :(
Mà ở Lousiana có trường nào nhỉ ? HN list hộ phát :-?

Mọi người đang joking hả ? :D
Uh em hỏi mãi chưa ai respond tý :Ko có work experience có thiệt hại ko nhẩy ? :-?

Thế còn New Orleans huh anh Duy :( ?
Ku Khoa hỏi ở topic này nào thì quay về topic đó nhá :-? Đừng lon ton câu bài :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Các anh Dickinson freshman up ảnh nhớ phải có cả campus view, caf và girls nhé :D
Ô, Trong Girls ranking Dickinson là A- :)D hehe)

:)) :)) :)) Em Long ơi là em Long ;;) :)) :))

Mà thôi không nên mention New Orleans như vậy nữa, mọi người agree không 0:)

Quên :D EmKhoa: work experience là để người ta xem xét em có đủ sức khỏe và experience để work on-campus không, nên cứ bịa ra không sao đâu ( chắc thế:D) nhưng bịa vừa vừa thôi :D :D

Back
Bên trên