★ ♥Nhật kí 07/10! Where the legends begin ★♪!

ơ thế tưởng nhà trường bắt mua, mà đã nhìn thấy cái bộ đồng phục mô tê nó ra làm sao đâu ?

Trường mình làm gì có đồng phục mùa đông,còn thể dục không biết các bạn thế nào chứ thầy bọn tớ nói một câu:"Tiếc là các em không học thể dục buổi sáng,các bạn học buổi sáng học hai tiết liền,mặc quần áo thường đến học xong là về."

Mọi ng` nghe vụ ngày mai thứ 6 ngày 14 phải chạy báo tiền phong chưa ..
Ko biết chạy xong có được đi về ko ???
À Quên, lớp mọi ng` dự tính vụ trung thu thế nào

chạy gì bạn ko biết gì lun ta
trung thu chắc em sẽ đi ra SVĐ Mĩ Đình chơi

mai là giải chạy báo HN mới chứ :))
cái giao lưu trung thu thế nào nhỉ, như 12CE chưa có thông báo j, hay là chỉ cho khối 10 :-/

Ặc, sáng mai mình học thể dục, lạy trời ko phải lớp con phải chạy :(

mình có 1 bí mật rất muốn chia sẻ :))
đấy là
cứ năm nào mình học thầy thân dạy TD thì đến tiết của thầy trời lại mưa :)>-. thật là trùng hợp :D
tình hình là mưa nên quần áo rất bẩn, chiều đi học tiếp lại phải thay :(

ờ, hôm qua bẩn quá fai về nhà con Huyền tắm rồi mặc nhờ áo nó đấy
to tổ bố

em vào điểm danh hơi muộn (quá) nhỉ? Thấy cả nhà spam ầm ĩ vui quá:D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bắt đầu thấy cái topic này ko còn là topic nhật kí nữa đấy:|
Kể từ bây giờ bất cứ bài nào sau bài này ko đúng thể loại nhật kí hoặc rơi sang thể loại chat chit là del khẩn trương ko lằng nhằng đấy nhé:|
Nương tay mãi rồi ,giờ thì tử tế thôi :|

mệt quá!!!Hum nào cũng đến trường 2 lần!!!
hum nay tưởng được nghỉ mà lại đi học thực hành!!!:(:)(:)((
bọn con trai lopứ mình đi đá bóng rủ mình đi!!!Định đi nhưng lại phải đi chụp ảnh thẻ!!!mình Bảo bọn nó cứ ra tr vì mình bít chỗ rùi!!!Cuối cùng thì ko phải chỗ mình nghĩ!!!Ko tìm được bọn nó!!!Ngu quá!!!
mình rất thick có anh trai ruột!!!:(:(:( ko may mắn như thế!!!Nhưng bi h mình tìm được 1 ông anh trai rất rất tốt rùi!!!:D:D:D

mệt!!!học nhìu!!!
lắm chuyên bực mình!!!
mún tìm 1 chỗ dựa tinh thần!!!
tìm mãi ko thấy!!!
ước gì tìm thấy!!!:(:(:(

đi học về đi họp roài đi kéo pháo với thằng héo và thắng mệt qué đc cái bọn nó sử dụng thành thạo combo mình cũng nhàn

Mệt mỏi quá rồi,mọi thứ cứ lu mờ đi,và rồi sẽ biến mất .....:-ss
Sợ lắm,có ai biết là mình thấy nặng nề đến thế nào ko.....:-ss
đã từng mất đi 1 người vô cùng quan trọng
đã đứng dậy đc và tìm thấy niềm hi vọng mới vô cùng sáng suốt
4 năm,và sắp phải nói lời chia tay với hi vọng ấy....
ko,ko để hi vọng tuột khỏi tay dễ dàng như vậy,ko,chẳng nhẽ mình ko xứng đáng.....
Ôi cái cảm giác lạc lõng của người dường như từng có tất cả mới tủi thân làm sao...
Muốn nói với ai đó,nhưng có lẽ chẳng ai muốn nghe,hoặc chỉ nghe cho xong chuyện thôi....
Mọi người có công việc của mọi người,có nỗi bận tâm riêng của mọi người,ko giúp đc ai thì thôi còn mong chờ người ta lắng nghe...
Lâu rồi mới thấy ươn ướt mắt....

Điều đó bắt đầu từ trong ngọn lửa cháy bập bùng, từ trong giọt mưa lất fất bay trong những ngày đầu thu, từ trong tiếng nhạc du dương êm ái từ một bản tình ca cổ..

Chúng ta sống trong môi trường cạnh tranh khốc liệt, tự khắc nghiệt với bản thân.

Chúng ta lun tự hỏi mình đã làm đc những j`, đạt đc những j`? Luôn tự hỏi liệu mình có xứng đáng ?

Chúng ta ăn, làm, ngủ, thải cặn bã, chúng ta như những cỗ máy, những con vật.

Nhưng chúng ta là con người ! Và điều j` lam` nên con người ?

Mọi người có công việc của mọi người,có nỗi bận tâm riêng của mọi người,ko giúp đc ai thì thôi còn mong chờ người ta lắng nghe...

Em là thuộc thể loại đầu óc hạn chế, luôn luôn lắng nghe nhg mà ứ hiểu nổi. Nhg ko có j, em sẽ cố hiểu. Thế này sếp ạ, đời người sống có 1 lần, hãy làm nhg j cần làm vì "Ko ai tắm 2 lần trên 1 dòng sống cả" Cái j nó qua đi thì ko lấy đc nữa đâu.
"We only know how important smt is till we lost it and have no chance to change"

----------

Nhưng chúng ta là con người ! Và điều j` lam` nên con người ?

Điều làm nên con người: có suy nghĩ, cảm xúc và tâm hồn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đó là cảm xúc. Đó là tình cảm. Đó là tình yêu.

Chúng ta có cha mẹ khi cần đc yêu thương.

Chúng ta có bạn bè khi chia sẻ.

Chúng ta có tình yêu khi đơn độc.

Hãy biết rằng vẫn còn ai đó yêu thương bạn.

Hãy biết rằng vẫn còn ai đó quân tâm đến bạn.

Hãy biết rằng vẫn còn ai đó chia sẻ cùng bạn.

Hay ít nhất, vẫn có ai đó đang nghĩ về bạn.

Hãy hạnh phúc, đơn giản chỉ vì “Vẫn còn một ai đó”

Và hạnh phúc cho những người tôi yêu thương.

Hạnh phúc cho những người chưa bao h tôi đủ can đảm nói “ I love u”

Hạnh phúc cho người sắp đi xa, cho một người hay mắng mỏ, cho một kẻ hay quan tâm lắm điều.

Hạnh phúc cho người hay gọi điện, cho người hay chia sẻ.

Hạnh phúc cho người lắm posted, cho kẻ hay hài hước.

Hạnh phúc từ Bắc vào Nam, từ già đến trẻ, từ béo đến gầy, cho người sắp làm mẹ, hay kẻ sắp mua nhà, cho người mới đi học, hay kẻ mới tăng lương, cho bạn, cho tôi, cho tất cả mọi người. ( Ôi quảng cáo, niềm đam mê bất diệt =)))
-------------------
p/s : có lẽ nhiều người sẽ lại nghĩ đây là bài copy ở đâu đó, nhưng tôi đủ tự tin nói rằng mình viết ra nó. Đó là những j` phức tạp nhất mà con người ta còn đang tranh cãi về cái đc gọi là cảm xúc. Viết nó ra, đơn giản chỉ là trút đc một phần gánh nặng, để vơi đi nỗi buồn xa xăm, để sau này, có thể nhìn lại mà nói rằng “Tao viết chơi ý mà !”

Chỉnh sửa lần cuối:
Có ai đó để biết, mình có người để quan tâm
Có ai đó để biết với ai đó, mình là người quan trọng
Đấy là định nghĩa cho hạnh phúc: yêu và đc yêu :D

@Nhât: :D Hay đấy

Back
Bên trên