††††‡‡‡‡ L1 Ams 08-11 ‡‡‡‡††††

Ốm có được coi là lý do chính đáng ko :-<

Một ngày của ktra 1 tiết, họp, Bi-a, bóng rổ và PES =)

Còn vài tiếng nữa thi olympic :-<
Lớp mìh có 10 đứa lên HAO =)), học thì k học [-x, lên thì chỉ xem k post bài =;
Ôi dm, sau đề thi olympic năm ngoái, học sinh lớp ta đã tặng cho thầy một chữ NHẪN, lần này nếu đề còn lòi mắt như năm ngoái chúng ta sẽ tặng cho thầy thêm 1 chữ TÂM . Chúng ta có thể thấy thầy Quang rất NHẪN TÂM vs thế hệ học sinh khối Lý :x =))

Phan Trung và một số những thằng tuyển quốc gia là dạng những thằng chỉ cần vứt cho anh cái bút rồi bảo các anh thi phòng nào cũng được :))

Trường Ams hôm nay đầy nắng và gió nhưng học sinh trường Ams k làm đc bài nào =))

Bắt chính trong phòng thi hôm nay là giám thị xxx, ông sinh ngày xxx, cao 1m70, nặng 65 kg,nhóm máu O. Thống kê cho thấy trong phòng thi hôm nay có 6 bạn cũng mang nhóm máu O, 8 bạn mang nhóm máu A, 7 bạn mang nhóm máu B và 9 bạn mang nhóm máu AB. Điều đăc biệt trùng hợp thú vị hôm nay là hai vị giám thị ngoài cửa đều có nhóm máu B =))))))))))))

Hôm nay đi thi về, co' chuyện buồn muốn kể lại cho anh chị em nhà mình nghe:
Câu chuyện này bắt đầu từ tối qua..
11h tối: onl+ nghe nhạc tìm bài hát(sr anh em tổ 1, em mù nhạc k0 chọn đựoc bài nào hay cả [-o< ) + đọc cho hết pokemon adventure trên mangafox (PT còn nick trên diễn đàn đọc đc cái này lên ngay đi, nhìu chap mới lắm) thì mẹ phán: "Mày sao chủ quan thế con?". Mình nghe thế cũng biết tự giác lấy vở vừa học vừa chơi. Khẳng định luôn, vở toán chứ không phải lý, vì có cái gì đâu mà ôn? Đến 1am, bố ra cáu tiết:"Tắt máy, hại mắt". Thôi thì đi ngủ vậy I-)
5h 30: dậy, đánh răng rửa mặt, nói chung như một ngày đi học bt, đến trường ung dung (hềnh hệch, nhờ Olimpic nên không phải ktra cả Toán+ Lý, sao không dzui cho nổi) Buồn một nỗi là chẳng có mem Lý nào, chán muốn chết. May sao lúc vào trong sảnh thì gặp anh Tùng trắng -> đi chơi cho dến lúc ktra
Trước giờ G 15': check SBD, phòng thi (Lý chuyên thi hai tầng khác nhau wtf?@-( ) Nghe mấy ông đọc diễn văn dài phát chán, hai anh em không thèm ra xếp hàng, vào sân trong. Hỡi ôi! Chẳng có ma nào chơi bóng rổ... Anh Tùng nhà ta mặt dài như cái bơm, báo hại mình phải kéo nó ra xem ảnh tuyển Lý ở Văn Miếu cho lấy lại tinh thần
Vào phòng thi+ chuẩn bị: nói là thi 8h nhưng phải chờ đến 8h 30. Phòng trộn Toán 11+ Văn 10, ngồi 2 người/ bàn. Mình gặp nhiều người quen T2+ Tin, bắt tay hứa đồng cam cộng khổ ;) . Lại gặp em chú PT, mượn được máy tính FX500 -> hôm nay may bá cháy. Hỏi thời gian thi: 150'! Mình cười tươi nói: Làm gì cho hết giờ nhỉ chúng mày? (hơ hơ, chủ quan v**)
30' đầu: đúng như dự đoán, đề thi 5 câu. Liếc qua cái nào: câu 1: giới hạn dãy. Hơ hơ, em ôn cả tuần chờ ktra 1 tiêt toán, mồi ngon thế này sao bỏ được. Chén luôn! Làm xong lại liếc tập 2: câu 2: từng thấy qua nhưng chưa biết cách làm, bỏ qua; câu 3: tan áh? Cho qua luôn. Câu 4 hình: anh không thèm chấp >:D< . Câu 5: số các số. Ít điểm nhất nhưng từng làm rồi -> thông qua, xơi luôn cho nóng!
50' sau: làm xong hai câu thay giấy trước cả phòng luôn (hehehe, chiến thuật khủng bố tinh thần mình sở trường từ hồi lớp 9, hiệu quả cao. Hôm nay không có Klinh, không thì mình làm gì có cơ hội áp dụng chiến thuật này? Nghĩ lại thấy có tội vs Tùng Trắng vì không nhắc trước cho no' phương pháp này, hy vọng chú vượt qua đc đòn hiểm này của mình) Làm 2- 3 thôi! Bấm máy nào...
1+2+4=7; 1+4+16=21. (tan1+1)(tan44+1)=2. He he, mò ra kquả rồi. Đã thấy tương lai rực rỡ. Xin chú ý: mới hết 80'/150' đã làm xong 4/5 đề. Vênh váo tí chứ nhỉ? :))
30' tiếp: chuông reo, "các bạn làm đề 90' thu bài". Làm mình đứng cả tim... Nghĩ nốt bài 4 cái. Mình đã thấy nhiều bạn xin tờ 2, em trai bàn trên thi Văn đã bỏ cuộc vs 1 tờ duy nhất, quay qua vẽ tranh + kẻ chữ. Mình tiếp tục mân mê bài hình. May mắn thế nào c/m được nó là hbh, sau thì đơn giản rồi! Xin tờ giấy thứ 3, tiện thể hởi thầy: "em có được về trước không ạh" thầy bảo:"Chờ bọn đề 120' xong thầy cho về". Khớ khớ khớ, về sớm lên HAO tán thôi.
10' cuối: mình check lại cả bài, phát hiện mấy chỗ cần bổ sung. Sửa thôi (đây là điều ngu ngốc nhất mình đã từng làm, sẽ nói sau). Tán phét với em giai bàn trên, chờ đến khi hết 120' về cùng em nó cho dzui. Thầy cho ra nhưng thu lại đề. Thôi vậy, mựon đề chú Tùng xem lại sau.
+ 10' sau ktra: xuống tầng 2 check lại kquả. WTF? phần bổ sung đã sai? :-O Kiểm tra lại kiểm tra lại... Thôi sai rồi. Đi em rồi. Chỉnh lý lại 4 bài thì 3 bài sai. Tại sao? Tại sao? Tại vênh váo? Hay tại em lớp 10 Thăng Long ngồi cạnh xinh quá, lại hay quay sang anh Thọ hỏi linh tinh mà mình lại làm sai? Thôi thôi mùa xuân hết rồi đó... về nhà lên HAO thôi...
Qua hôm nay, m ình rút ra mấy bài học đau thương:
1) Không ôn ẹo gì nữa. Còn 2 chap chưa đọc mà ôn thi vẫn hoàn zero thôi (Kinh nghiệm này em nào đọc ghi nhớ nhé) :)
2) Đi thi phải mang cái gì đ ể chơi. Cụ thể: Ngay chiều nay, ai đọc đc bài này giục ngay thằng nào mang bóng đi chứ k0 buồn thối mặt
3) Không vênh váo
4) Không đú gái như Giang
5) Kỳ thi này đã hỏng. Em xin lỗi thầy Đạt ^:)^ , con xin lỗi pama ^:)^. Chú Tùng Trắng! Hãy chiến đấu thay phần của tao!

chưa có cậu nào thèm comment gì à
ông thọ đc đôi giải là phải khao:))

hn tôi phát hiện trình độ pes của mình đã lên 1 lv mới với arsenal
giang đã bị củ hành không ít,mặc dù chiến thuật của anh ý là chọn nh đội trâu bò nhất để vùi dập , d cần biết thằng kia chọn gì

với cả trình bắt luân lưu của mình vô đối :))

Con hàng của thằng Hùng Minh là dính tới Bô đấy các chú cẩn thận nhé b-(

Mọi ng nộp ý tưởng clip cho Đức hoặc cho tớ nhé.
+ Yêu cầu : Viết ra file Word. K nhất thiết phải chi tiết từng cảnh nhưng phải viết kĩ ra những chỗ muốn nhấn mạnh, có tính khả thi.
+ Mục tiêu: Nêu những điểm nổi trội của khối Lý, đề cao khối Lý ( đại loại thế ), tất cả những gì mà bạn muốn mọi ng biết tới khối Lý.
+ Độ dài clip dự định: max 5 phút.
+ Deadline: Tối mai ( chủ nhật 28/03 ) để trong tuần sau kịp quay + edit.

> Đức: 0912561346 [email protected]
> My: 01224335561 [email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
Ăn hành quá. Hôm qua bỏ sư phạm concert đi mtv exit show quả thật là 1 hành động điên.
Nhạc điên rồ, khán giả la hét điên cuồng, Suju nhảy "loạn chân"( trích Hà Anh Tuấn's comment) :))

Sao lớp mình rõ nhiều ảnh mà k có cái nào chụp chung cả lớp vậy? /:)

> BH: Trời ơi, hóa ra cái ảnh xếp ghế ở trong album của Trịnh Đức =)) Mất công bạn lên flickr tìm mỏi cả mắt :-j

> Dũng: Hóa ra là ông đi Suju à? Vé ngồi hay đứng cạnh khán đài sờ chân các anh? 8-> Tôi thấy bọn nó đi về bảo hay lắm 8-> :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Thiếu đầu thiếu đuôi là chuyện đương nhiên, lớp có hôm nào chụp ảnh đủ đâu, mà có đủ thì chả thằng nào chụp
@4 tổ: Hát cái gì thì tự biên tự diễn. Mai tao k0 muốn ktra 1 tiết mô!!!!

Khôn ngoan, thông minh.Hấp dẫn. Gợi cảm. Thất thường. Yên lặng, mơ mộng .khiêm nhường. Trung thực Yêu tự do. Nổi loạn khi bị giới hạn. Quá nhạy cảm và dễ tổn thương. Yêu thương bạn bè Táo bạo và liều lĩnh, bướng bỉnh và ương ngạnh Đầy tham vọng. Thực hiện ước mơ và hy vọng. Nhọn sắc. vui chơi giải trí và thư giãn. Lãng mạn trên bên trong Hoang phí.Biết giữ lời hứa,biết lắng nghe và tha thứ,chân thực và công bằng, gọn gàng và thấu hiểu, khéo giao tiếp và biết thông cảm, luôn cười với mọi người, luôn đồng lòng với bạn, bao dung độ lượng. Tất cả những gì có thể nói về khối Lý là đây, nhét đc vào trong 5 phút k các bạn :-?

Học đâu ra cái của nợ ;)) đấy hả VA ;;).
Đây là tiêu biểu tính cách cá tính của tôi ông ạ :>

Thằng này lại làm cái quiz gì đấy trên facebook rồi lại ctrl c ctrl v ra đây ấy mà ;))

Back
Bên trên