Đoàn kết "dân tộc"?

Tâm sự của 1 đứa bạn đang ở San Francisco

Chắc người viết cái này là con gái, suy tư chăn trở cứ gọi là lãng mạn dài dòng, quan trọng hóa vấn đề một cách không cần thiết.

Chiều hôm qua (30/4) ở Vancouver thì mình bận suy tư xem ăn pizza hay ăn bánh mì. Cuối cùng quyết định chạy ra của hàng Việt mua bánh mình, order với giọng của 1 thằng Việt+, quan tâm cái mẹ gì giải phóng với chả giam cầm.

Chiều hôm qua ở VN thì ông bô mình (nằm trong đám V+ tiến vào dinh độc lập ngày 30/4/1975) đang đi đánh tennis và uống bia, quan tâm đếch gì đại đoàn kết với lại chả hòa hợp dân tộc

Công nhận, gia đình cộng sản nhà mình vô trách nhiệm với đất nước. Thôi đi học bài, final đến đít rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Một số thứ nên nhìn thẳng vào sự thật, vì nó quá rõ ràng. Lấy đâu ra một nửa nghe to tát thế? Thứ 2, quốc gia nào? Những con người đang sống ở VN có phải là mối quan tâm của họ không? KHÔNG! Cái họ quan tâm là cái thân mình thôi. Quốc hận con khỉ!

Hòa hợp nghĩa là 2 thằng bình đẳng, chẳng có thằng nào cần thằng nào cả.

mình ko bít đi ngoài ra nước nó thế nào chứ cảm giác dân ta vẫn hả hê với chiến thắng lắm :D thể này gọi là thủ dâm tinh thần có phải ko nhỉ :))

hehe chắc đúng là thủ dâm tinh thần rồi. chẳng có ý nghĩa gì hết.
ông anh Quang chó nhật có mấy cái định nghĩa ngu nhỉ, hòa hợp tức là bình đẳng làm sao được. Quốc gia là cộng hòa miền Nam việt nam, quốc hận là họ thua nên hận chứ còn làm sao.

mình ko bít đi ngoài ra nước nó thế nào chứ cảm giác dân ta vẫn hả hê với chiến thắng lắm :D thể này gọi là thủ dâm tinh thần có phải ko nhỉ :))

Em thấy các cụ cựu chiến binh, xong kiểu thế hệ bố mẹ mình thì hả hê chiến thắng cũng gọi là đúng là có lí do được.

Nhưng kiểu thanh niên bây giờ mà hớn hở hả hê xong kiểu quay sang "bên kia" chửi thì thật sự là thủ dâm tinh thần :| Kiểu ờ thì thế hệ trước hoàn thành nhiệm vụ đánh nhau của họ rồi thế hệ này phải giơ tay ra mà thúc đẩy hòa hợp chứ.

thủ dâm chưa chắc đã là xấu :D nó giúp con người cảm thấy vui vẻ thoải mái có động lực làm những việc khác :D

p/s: vào đây đọc chết cười với mấy bài viết của mình mấy năm trước :)) đúng là ngựa non háu đá rất chi là mạnh mồm :))

Thế nào là TDTT, TDTT là không có rồi tưởng tượng là có. Còn đây là thắng thật, thắng xịn nên tung hô, sao lại gọi là TDTT???

Chẳng cần hòa hợp hòa giải gì ráo, đợi chục năm nữa chúng nó lăn ra đất hết rồi xem con cháu còn ai hô hào nữa không =))

ngồi trong toilet dù có thối thật nhưng có đứa nào đập cửa ầm ầm thì ta cứ ì ra đấy cho nó tức ... âu cũng là 1 cái liềm vui :))

Back
Bên trên