Đội bóng L2, hồi tưởng...

To H Anh: Đúng, cũng nghe nói trận đó, A23 thắng 3-1, nhưng trận đấy không có M Quang, cũng không có P Khánh và đồng thời hình như Thành cũng khồng làm thủ môn ---> Không thua mới lạ.

To T Mai: Mình đang nói về... bóng đá mà bạn.

To Kiên: Nhớ chứ Kiên, trận nào chứ bán kết quên sao được, mình ghi 2 bàn thắng quan trọng mà lị (cho cả 2 phía :)) ).

Trận mở màn: Một sự khởi đầu hoàn hảo
Ông cha ta đã dạy: Vạn sự khởi đầu nan và quả thật như vậy, chiến thắng giòn giã của L2 được mở màn không dễ dàng 1 chút nào. Vấn đề đã xảy ra ngay từ khi tập trung các cầu thủ để bước vào trận đấu. Mỗi bên phải có 7 cầu thủ nhưng cả đội hình L2 chỉ có... 6 cầu thủ đứng trên sân Quan Thánh khi thầy Thắng đội mũ đỏ :D đặt bóng vào giữa sân. Phải đá ít hơn 1 người, đó là bất lợi lớn của L2 nhưng một bất lợi khác còn lớn hơn, đó là việc đội liên quân 11P12 có đội ngũ cổ động viên nữ rất xinh :p làm ảnh hưởng đến sự tập trung của toàn đội ;) Theo bốc thăm chọn viên sỏi thì đội bóng đàn em được giao bóng trước. Vẫn như thường lệ, sau tiếng tuýt còi của trọng tài, L2 thực hiện ngay lối đá áp sát quyết liệt nhằm áp đảo đối phương ngay từ những phút đầu. Có 1 nét đặc trưng trong lối đá của L2 là luôn luôn tấn công dù đối thủ mạnh cỡ nào, do vậy, dù ít hơn đối thủ 1 người nhưng trong những phút đầu đã là đội làm chủ các tình huống. Tuy nhiên, lợi thế về quân số đã thể hiện rõ trong những phút tiếp theo khi liên quân 11P12 với lối đá phòng thủ đã ngăn được hết mọi đợt tấn công của L2. Không đủ người cho hàng công, L2 gần như tấn công trong vô vọng và còn phải chịu những đợt phản công rất nguy hiểm do đã dâng lên khá cao. Dần dần liên quân lấy lại thế trận và bắt đầu tổ chức tấn công ngược lại. L2 với số cầu thủ ít hơn đã dần dần phải lui về sân nhà để giữ vững khung thành. Như chó dại cắn càn :D, họ bắt đầu xông lên phía trước quyết liệt hòng kiếm được bàn thắng, hàng hậu vệ 4 người lúc trước chỉ còn lại 2 người và đã lên quá nửa sân. Ỷ thế cho sự hơn người, cộng với sự khinh thường địch thủ & tuổi trẻ bồng bột, đội bóng đàn em đã phải trả giá. Trong 1 pha bóng tấn công, khai thác sự chần chừ của đối phương, hậu vệ Duy bất ngờ cướp bóng và ngay lập tức chọc khe cho tiền đạo Vũ đang lảng vảng ở trên chờ thời cơ. Khi trái bóng bắt đầu rời khỏi chân Duy cũng là lúc Vũ đã tăng tốc. 1 mình đối mặt với thủ môn, nhiệm vụ ghi bàn được thực hiện 1 cách trọn vẹn. Bàn thắng mở tỉ số chính là bước ngoặt của trận đấu giúp cho các bàn thắng về sau được thực hiện dễ dàng hơn. Với sự non nớt của mình, sau khi bị ghi bàn, các cầu thủ 11P12 bắt đầu nao núng và co về phòng thủ dù hơn người. Tấn công ào ạt cho đến phút cuối cùng của hiệp 1 nhưng kết thúc hiệp đầu tỉ số vẫn là 1-0
Sang đến hiệp 2, có vốn là 1 bàn thắng, L2 như con bạc bạo tay bắt đầu đánh lớn. Họ chỉ biết tấn công và tấn công, càng đá càng hưng phấn hơn. Nam bắt đầu thể hiện khả năng "dê" dắt của mình. Anh liên tục khuấy đảo cánh phải hàng phòng ngự đối phương với những pha đảo, ngoặt,... Các cầu thủ đối phương chỉ biết phạm lỗi thô bạo để ngăn cản bước tiến của anh. Bị thu hút hết sang cánh phải bởi trò rê quẩn của Nam, cánh trái đã bộc lộ những sơ hở và sau 1 đường chuyền tinh tế, bóng đã nằm gọn trong lưới bởi cú đệm lòng chân trái của Vũ.
Hơi ngoài lề 1 chút: Sau khi tỉ số được nâng lên 3-0 bởi Quang, các fan nữ của đội bóng liên quân bắt đầu thể hiện mình là phụ nữ. Những fan này chăc cũng chán với việc cổ vũ cho đội bóng thua nhiều nên quay sang la hét cầu thủ hot boy của lớp L2 là anh Thành với chiếc quần đùi màu hồng quen thuộc :)) Ở bàn thắng thứ 4 của trận đấu, khi Vũ nhận được bóng và chuẩn bị sút vào khung thành, các nữ cổ động viên đồng thanh hô to: Cái cây sau gôn kìa anh nhưng đã quá muộn, chân đã sút và bóng, không thể rút lại được nữa & mặc dù rất mún sút vào cây để chiều lòng các em nhưng tỉ số đã là 4-0

Mặc dù khởi đầu hơi nhọc nhằn nhưng tỉ số 4-0 cho trận mở màn là quá mỹ mãn, làm hài lòng toàn đội (nhất là Vũ với 1 hattrick trong trận này) và xin các bạn lưu ý đến chi tiết quan trọng: Đội L2 phải đá ít hơn 1 người trong cả trận đấu

Bạn Trang lại vào đây nói chuyện bóng rổ à, hehe, L2 hơi nhiều chú chơi bóng rổ đó, Hòa, Tú, Kiên, Dương, .... Thành nổ cũng chơi. Nói chung mấy bác L2 này là môn gì cũng chơi tuốt :D. Bạn muốn nói chuyện gì về bóng rổ, tui nói với hehe.
Bác Kiên nhớ nhầm à, bảng lớp 10 có 3 đội lấy đâu ra 3 điểm, hehe, 2 điểm thôi.
Em nghe các bác phản ánh lối đá tiêu cực em cũng cú lắm :)), tại năm lớp 10 cũng thua trận BK như thế, thua penalty (công nhận thủ môn bắt hay quá). Nhưng tấn công chọi lại với 6 chú đứng ở gôn nhà sẵn nó cứ khó thế nào í:D.

Chán chú H Anh: bạn Dung, bạn Mai, bạn Trang... cứ lẫn lộn hết cả [-( .

L2 chơi bóng rổ thì nhiều lắm, có điều có giỏi hay không thôi. Nếu tính kha khá thì có: Việt Anh A, Huân, Nam Gà nữa. Còn Bình Phuồi thì không rõ thế nào...

Trận đấy thầy Thắng rất quái, thực ra lớp mình còn có Bằng C đứng ngoài cổ vũ nhưng thầy không cho đá vì lí do... mặc quần bò hiệu nhưng lại không có... quần đùi :)) .

Quả thật hôm đấy đá 6 người lúc đầu cũng cóng thật, sân 11 người mà thiếu 1 còn phiền nữa là...

Phong trào là chính, chứ ai mà giỏi hết được. Có mấy chú đá bóng giỏi, mấy chú đánh bóng rổ giỏi (so với bọn cùng khối) thế là ổn rồi:D. Được cái L2 bao giờ cũng lắm trò nhất, chơi thể thao và quậy nói chung là thường trong top của trường, :D.

Ê Hoài bao h mày về thế?
Các bác Lí 2 đợt tháng 12 này có đá dc với lớp em 1 buổi o ạ? Hồi hè các bác thiếu mấy người thì lớp em cũng thiếu ku Hoài anh....

tao 22 về:D, mày bao giờ về?
Minh mèo ko biết lúc đấy còn ở đây ko nữa?

tao mung 6 về,27 đi......thg Mèo lúc đó vẫn ở VN,làm 1 trận đê....o biết bao h 3 thg mới về dc 1 lúc nữa đâu

Thế thì tầm 23, hoặc 25, 26 làm một trận là ổn.

các bác L2 đang máu post bài,sao bọn em rủ đá 1 trận mà chẳng ai hưởng ứng thế?

Tớ thấy L2 nổi bật về bong rổ hơn còn bóng đá thì tớ chẳng biết .
To HDuy hinh như bạn là lớp trưởng L2 nhỉ.Bây giờ bạn hoc đâu rồi?Ở bên đấy có tuyết rồi à?Lớp ấy có bao người đi nước ngoài thế?

To Dũng: Đúng là máu post bài, máu cả đá bóng nhưng còn lâu nữa mới về Việt Nam thì hưởng ứng kiểu gì đây :-s .
Nam gà cũng thỉnh thoảng mới thấy lên, P Khánh thì ít nói...
Có gì các bác cứ gửi tin nhắn cho thằng Vũ ấy.

To Mai: Trời đất ơi! Đấy là do trường mình nổi bật quá về bóng rổ nên bạn không chú ý bóng đá đó mà.
Bóng đá thì L2 vô địch giải trường, còn bóng rổ thì đánh cả liên quân mà cũng đã vô địch đâu (có lẽ nổi do L2 có 3 đội bóng rổ lận, và đó cũng có thể là lí do không lập được một đội mạnh thực sự chăng :-? ).

Mình bây giờ đang học ở Oregon. Lơp mình có bao nhiêu đi nước ngoài thì có biết nhưng ngại đếm lắm. Bên này đã bắt đầu có tuyết nhẹ :) .

nổi hơn về bóng rổ là vì từ hồi lớp 10 đã có 2,3 chú có triển vọng, rồi dần dần đông dân L2 đánh bóng rổ hơn, đúng với truyền thống của L2 mà. Chứ bóng đá thì con trai khối nào quan tâm khối đấy, nói gì là mấy bạn gái có mấy ai quan tâm đến được lớp mình nói gì lớp khác :D. LQL2 thì cũng đã có giải 1 khi LQ với hội khối 8 hồi lớp 10, và giải 3 năm lớp 11 rồi giải nhì năm ngoái khi LQ với Tin đó. Có làm cả đội thì cũng thế thôi chả hơn được đâu :)), cái tội hồi l11 ko liên quân với Tin và A2 luôn.

to Duy :ben nay nghe noi tuyet khong nhieu lam .Chi duoc thang 1 thang 2 la co tuyet ,chac la cung kieu tuyet nhe nhu bon ay bay gio .Ma ay hoc nganh gi o ben day ,co hay khong ?Co kho khong?Ben nay bon to thuc hanh nhieu lam .Chang nhu hoi truoc minh hoc chi co ly thuyet la ly thuyet .

L 2 nhieu ban sang My nhi ?Khong so khung bo a?The hom truoc khong khi bau cu ben day the nao ?Chac dong vui lam nhi ?

nổi hơn về bóng rổ là vì từ hồi lớp 10 đã có 2,3 chú có triển vọng,
Lâm Tít công nhận đỉnh =D> .

Co kho khong?Ben nay bon to thuc hanh nhieu lam
Khó hay không thì còn tùy người nữa, với mình thì học ở đâu và học cái gì cũng khó cả :| .
Bên này thực hành cũng không ít (ở tất cả các cấp độ từ mẫu giáo đến tiến sĩ).

L 2 nhieu ban sang My nhi ?Khong so khung bo a?
Vỏn vẹn có 2 người, 1 chú đi từ năm lớp 10, cũng lâu rồi chưa liên lạc được. Nếu tính thêm một chú từ Mĩ về mới vào học thì có 3 :)>- .
Bên này các trường học có diễn tập chống khủng bố. Mà chắc có khủng bố thì nó khủng bố Mĩ thôi, vớ vẩn gặp Việt nó còn cho tiền ấy chứ ;) .

The hom truoc khong khi bau cu ben day the nao ?Chac dong vui lam nhi ?
Rất nhộn nhịp, đâu đâu cũng bàn tán. Ngày bỏ phiếu cuối cùng thì truyền hình trực tiếp cả ngày.
Tuy nhiên hơi thất vọng vì Bush thắng hơi dễ. Kể cả không thắng ở Ohio với 20 phiếu đại cử tri thì e là Bush vẫn thắng. Hơn nữa về phiếu dân bầu thì Bush vượt Kerry xa...

hic, hoá ra từ trước tới nay mình toàn học cùng nhân tài mà không biết. Vừa mới mở topic xong ông Nam gà và ông Vũ gửi ngay cho mình mới sợ chứ.

To Duy: Bác bỏ quên H.Nam rồi lớp minh có ba người thi phải.
To L2: dạo này lớp mình xịt quá chả co truyện gì cả...

Kiên đã viết:
To Duy: Bác bỏ quên H.Nam rồi lớp minh có ba người thi phải.
Vỏn vẹn có 2 người, 1 chú đi từ năm lớp 10, cũng lâu rồi chưa liên lạc được. Nếu tính thêm một chú từ Mĩ về mới vào học thì có 3 .
Thế cái chú đi từ năm lớp 10 không là Hoàng Nam thì là ai :-? .
Tớ không quên HN mà là Kiên quên không đọc /:) .

Sếp lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi H.Nam đi cuối năm lớp 11 cơ ma

Back
Bên trên