Đốt tổ chim

Đinh Trọng Tiến Dũng
(Jack)

Điều hành viên
1 bé gái cùng mẹ ra bãi tắm tiên.Trời trong xanh,song biển rì rào,thời tiết thật là đẹp.Em bé mới xin mẹ đi dạo quanh bờ biển.Mẹ em đồng ý.Em bé đi 1 luc thì gặp 1 anh thanh niên trạc 20 tuổi đang đọc báo(vì là bãi tắm tiên nên anh ý mặc gì thì các bạn cũng biết rồi).Em bé mới chỉ vào nguoi cua anh thanh niên và hỏi:'Đây là cái gì hả chú'-'Là con chim đấy cháu ạ'....'ôi hay quá,thế cháu chơi với nó dc o hả chú?'---'uhm,thế về hỏi mẹ cháu trước đi đã'...
Em bé vội chạy nhanh về nhà hỏi mẹ' Mẹ ơi cho con chơi với con chim của 1 chú dc o?Chú ấy có 1 con chim lạ lắm,chú bảo fai mẹ đòng ý con mới dc chơi với nó cơ'.Thấy con gái yêu cầu khẩn khoản thê,bà mẹ cũng đồng ý...
.....Nửa tiếng sau,chang thanh niên nọ phải vào bệnh viện cấp cứu trong tình trạng bỏng rất nặng...Người gây ra hậu quả đó lại chính là em bé mới ngạc nhiên chứ...
Mọi nguoi biết vì sao o?Chuyên là thế này,em bé chơi với con chim ... dc 1 lúc thì nó nhổ nước bọt vào tay em bé,em tức quá mới bóp nát 2 quả trứng của nó...Nhưng con chim đó lại còn nhổ nhiều hơn..Cuối cung em bé tức mỉnh đôt luôn cả tổ chim....
khổ thân chang thanh niên......

Thang Dung an cap chuyen nay cua lop anh phai khong?Chuyen nay bon anh ke cho nhau nghe tu 2 nam truoc roi ku a!Anyway,ve VN vui khong?

kinh quá đấy nhá ! đốt cả tổ như vậy sao mà ...sống được chứ :((

Đâu có,em có nghe ai lớp anh kể đâu....Về Vn cũng vui anh ạ,mỗi tội thời gian it quá nên sang đâycũng tiếc vì chưa làm 1 số việc..
Thế anh bên đấy khoẻ o?sắp Tết rồi,có dự đinh gì o?

uhm,biết thế nào dc....Em bé ở bên Tây fat triển sớm mà:D

"1 so viec" la viec gi the ku,hehe;Tet nhat ben nay chan lam,chi di choi mot ty roi o nha ngu thoi!Anyway,signature cua ku hay phet nhi

1 so viec o day vi du nhu la.....hehe,noi ra nguong lam....:d
Tet ben nay thi hon gi,may ma ben nay co 25 nguoi VN nen cung do,va lai em cung mang mut va bang chung sang nen co le cung co khong khi Tet 1 ti...Tiec the,Tet som 1 ti co fai minh dc o lai o....hic
hehe ,cam on ong anh...Avatar cua ong anh cung hay day chu....

Úi úi...đọc xong choáng wa'..ko ngờ đấy..:p
Nhưng mà sao tên thanh niên đấy ngu ngu là thế nhỉ..
Lúc đấy đang làm cái mô mà lại để yên cho em bé í đốt đốt cái í..chậc..ngại wa'..Thanh niên mà chậm chạp..chẳng nhanh nhẹn gì cả,phải mình í à... hờ hờ..:p :D :))

uh thi da bao la chang dang mai doc bao ma...Voi lai chang cung chu quan,nghi la em y con be:D

nhưng trẻ con cũng hay tò mò và nghich dại lắm,anh Nam ah....vì thế minh nên thông cảm với em bé này...

:D em nghĩ là em bé này có " năng khiếu " từ nhỏ nên cần phải huấn luyện :p :D
tuổi nhỏ làm việc nhỏ :))

Việc đấy đối với em là nhỏ ah? hichic

thế là nhỏ rồi ! chứ với một cô gái thì ko bít cô ý sẽ làm giè ! :D

hehe,với 1 cô gái thì chẳng nhẽ chang thanh niên lại để yên cho cô ý 'chủ động ' hay sao????

Chết...nếu thế nghĩa là đi 2 về 3 ah???
Lãi to còn gì nữa...
...:p

Khổ quá,chuyện của nguoi ta la đốt tổ chim.qua câu chuyện này,tác giả muốn nói là những ai có gì quý thì hãy giữ lấy,o dc để nguoi khác nghịch ngợm lung tung,kể cả trẻ em,nếu o thì hậu quả thế nào mọi nguoi biết rồi đấy.
Bài học hay như thế mà mọi nguoi suy diễn lung tung quá..:d

eo ơi, em thật ko ngờ.. anh Dũng oai là thế, nghiêm túc là thế .. mà sao anh có duyện kể chuyện quá.....a'a'a'...ăck ặc....

Ặc ặc ,cảm ơn em...Lâu lắm rồi anh mới nghe 1 nguoi khen mình la oai và nghiêm túc. :D
Anyway,thanks so much..hehe

Back
Bên trên