Đố bẩn

câu này khó quá
ko hiểu nó đang hỏi cái mẹ gì nữa=))

chú ý cái này này
C2: khi người đi dc 1km đến chỗ rùa ban đầu ~~> rùa đi đc thêm 0,5km nữa. Khi người lại đi o,5km nữa thì rùa lại đi đc 0,25 km nữa ==> nói chung là về nguyên tắc k bao h người đuổi kịp rùa.
Theo như cái này thì không bao h đuổi kịp

Ah, bài toán Hy Lạp nổi tiếng đây mà.:))
Chuyện về 1 thằng chạy nhanh nhất thế giới đuổi theo 1 con rùa.;))
Cái này là xét trong 1 thời gian hữu hạn, khi mà số gia của thời gian là delta t tiến đến 0.
Cụ thể là xét delta t là 10s, 1s, 0,1s, 0,001s.......Thì chả bao h ng` đuổi kịp rùa cả.
Nhưng nếu chỉ cần thời gian vượt quá cái ngưỡng đó (delta t lớn hơn 1 tí thôi) thì ng` sẽ đuổi kịp rùa.
Thời gian trong môi trg` bình thường là trôi theo 1 tốc độ không đổi, nên chúng ta ko nhận ra các delta t nhỏ đó. Hay nói đúng hơn, cái việc người tiến càng gần sát con rùa trên kia, chỉ là 1 tình tiết xảy ra trước khi người đó vượt qua con rùa mà chúng ta thấy.

Nhầm rồi, là Hercule (viết là Heracles đúng không nhỉ?:-?) bắt rùa chứ =))

Vì sao có nước Áo mà không có nước Quần :|:|:|

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu có nc Quần thì :-?...
thì sao nhở :-/
chịu :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Vớ vẩn :-j, thế sao có nước Anh mà lại không có nước Chị hay nước em?:|

Vớ vẩn :-j, chưa có em sao đã đc gọi là anh :))
Dựa vào câu trước ;;), vì chỉ có nước Cuba nên cũng chỉ có nước Anh thôi, khi nào có nước ... mới có nước chị :">

chuyển nhé ;))

có một kẻ giết người bị tử hình. Anh ta dc quyền chọn 1 trong 3 căn phòng :
-phòng 1 : một đội hành quyết đã nạp đầy đạn
-phòng 2 : 1 cái hồ đầy cá mập
-phòng 3 : một đàn sư tử đã bị bỏ đói 6 tháng
phòng nào an toàn nhất :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
Phòng 3
Đàn sư tử bị bỏ đói 6 tháng còn sống được ko :|

nếu tớ phải chọn thì tớ thích phòng 1 nhất
chết vì đạn bắn vừa nhanh vừa êm ái
phòng 3 thì chưa chắc sư tử đã chết hết vì nó có thể ăn thịt lẫn nhau để tồn tại.Giả sử sư tử có chết hết rồi thì phòng đấy cũng ô nhiễm nhất,chết ngạt trong cái không khí xú uế ko phải là giải pháp tốt:))

chết nhanh vẫn hơn chứ
vd so sánh giữa việc bị 1 thằng HIV đâm kim tiêm vào người vs đang đi bộ bị hòn gách rơi vào đầu thì các bạn chọn cái nào:|

Back
Bên trên