Đạt 3 điểm A của A level

Vũ Hoàng Yến đã viết:
Futher maths thì em cũng thấy nhiều anh chị học, thế nếu những cái ko có trong chuơng trình của Vn thì nó có lạ lắm ko chị, có dính gì đến loại như thống kê hay có gì rất khó chị?....
hhxxx....mà xin visa đi anh có khó ko ạ, lúc phỏng vấn ấy, cả chuyện chứng minh tài chính nữa..........bố mẹ em ko biết là phải có sổ tiết kiệm trên 6 tháng, ko biết có phải đi theo trung tâm ngoài để làm giấy tờ cho dễ hơn ko nhỉ, hxhx.....

Em học Maths và Further Maths thì sẽ phải học Pure Maths + Statistics or Pure Maths + Mechanics, như trường chị học hồi trước, nhưng cũng có trường thì bắt học cả 3. Mấy cái này ko khó đâu, em đừng lo. Học A level nói chung chỉ cần chăm chỉ một chút thôi mà, 3 hay 4A ko có gì quá khó hay "mơ mộng" đâu. :)

Còn visa thì bây giờ có vẻ dễ hơn trước nhiều rồi mà. Năm vừa rồi nghe nói sứ quán Anh cấp đến 800 visa cho hs, sv VN sang đây học. Phỏng vấn cũng chẳng có gì đâu, quan trọng nhất là em phải để cho họ thấy em ko có ý định ở lại Anh thôi.
Mà dạo này chị thấy hs VN mình sang học nhiều college lạ nhỉ. Thế có ai học Bosworth ko??? :x

thế ạ, vâng, thế thì em đỡ lo hơn một tí......:p....
chị ơi, ở Vn có ai có sách toán để học truớc ko nhỉ, có chỗ nào bán ko ý......
à hay là chị có biết hè ai về ko , em muợn sách với............
à bosworth có một anh tên là Nghĩa , nick Nhím....đang học chị ạ....:p

Vũ Hoàng Yến đã viết:
thế ạ, vâng, thế thì em đỡ lo hơn một tí......:p....
chị ơi, ở Vn có ai có sách toán để học truớc ko nhỉ, có chỗ nào bán ko ý......
à hay là chị có biết hè ai về ko , em muợn sách với............
à bosworth có một anh tên là Nghĩa , nick Nhím....đang học chị ạ....:p

Em ơi, ko cần phải học trước Toán đâu, mà cả mấy môn kia cũng thế. Hồi trước khi đi chị cũng nghĩ là có thể học trước Accounting hay là Econ nhưng mà sang đây mới thấy là chẳng được cái gì cả, có khi còn confusing hơn. Chị nghĩ là nếu em muốn học gì đó trong hè trước khi sang đây thì có thể học thêm tiếng Anh, luyện thi IELTS hay gì đó thì hơn.

Bosworth thì chị biết là bây giờ cũng khá đông nhưng lại chẳng biết ai cả, cũng lâu rồi ko về, nhớ Northampton phết :)

chị đang ở đấu thế, có phải lse ko chị........
lse hình như offer khá nhiều học bổng chị nhỉ, nó sẽ tự động gửi form xin scho cho mình hay là mình phải tự hỏi hả chị.?

Vũ Hoàng Yến đã viết:
chị đang ở đấu thế, có phải lse ko chị........
lse hình như offer khá nhiều học bổng chị nhỉ, nó sẽ tự động gửi form xin scho cho mình hay là mình phải tự hỏi hả chị.?

LSE cho nhiều khá nhiều học bổng, đặc biệt là từ năm vừa rồi, và giá trị học bổng cũng nhiều hơn. Sau khi em nhận được offer của LSE, họ sẽ tự động gửi đơn xin học bổng để em điền và gửi lại cho họ. Trong đơn đại loại là các thông tin về thu nhập của bố mẹ, các khoản thu nhập của em (nếu em đi làm thêm).v.v...rồi thì em sẽ phải viết một bài trình bày hoàn cảnh này nọ. Nói chung, được hay không phụ thuộc vào nhiều yếu tố, cũng ko nhất thiết phải là kết quả học tập, trong đó phần nhiều là may mắn nữa em ạ. :)

Chị đang học LSE đây nhưng mà chờ đến lúc em Yến vào thì chị đã tốt nghiệp mất rồi :(

hi`hi`....chị đang học năm thứ 2 hả chị.......hic....tiếc nhỉ chị ơi.....học xong chị có học master ko? mà chị đang học ngành gì thế chị, em học marketing ......:p
ở LSE bây giờ có nhiều hs Việt Nam ko hả chị......ui, nghe ở trên có anh nào bảo LSE toàn con gái nên lẩn thà lẩn thẩn.............:D.....

Back
Bên trên