Đại diện xuất sắc của Alternative Rock ?

Hoàng Minh Châu
(no_frontiers)

Mọi người kể tên những đại diện xuất sắc nhất của Alternative rock đi : Coldplay,Radiohead, Garbage,Bjork,The Cranberries...và cả những bản alternative hay nhất nữa.Có ai thích alternative kho,trong các thể loại rock,tớ thích nhất là alternative.

Thế mục đích chính của topic này là kể tên thôi chứ j`? =))

Đùa thôi :"> ,tớ cũng mê alter này (nhưng mà chủ yếu nghe Alter kiểu Britpop chứ ko thích mấy bọn alter giật đùng đùng hay đc chiếu trên MTV :-<), thích nhất Muse :x

À mà bạn Châu có biết Mew ko? ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
nghĩa là cái topic này khô phai chỉ để kể tên mà để bình luận và share về alter(tớ mong thế).Vì rất thích alter nên mong mọi người kể ra những bài hát và nhóm nhạc alter yêu thích để tớ được biết thêm và nghe thêm những nhóm alter mới.tớ đặc biệt kết album Amnesiac của Radiohead.Muse thì mới nghe mỗi "time is running out"thôi,thích nhất cái đoạn đầu...còn lại Mew thì tớ không biết:)

Alternative à
LONG LIVE NIRVANA :D

Nivarna vừa là alter nhưng thực ra chính xác nhất có lẽ là grunge:D

Nirvana tao xếp vào Grunge.

MUSE cũng là Alternative đấy :->
Alanis Morissette cũng coi là alternative đi :))

Khái niệm về alternative rock mênh mang bỏ xừ 8->

Có ai nghĩ Dido là alternative kho nhi?.Kho hẳn là rock,nhưng là alternative nói chung ý

----------

ừa mà alanis đúng là alter chính hiệu.nhưng có bài nào hay nhất hả chiêm?

----------

----------

----------

Alanis cũng là Alter à? :|

À có ai nghe Travis ko? :D với cả The Magic Numbers nữa :D

@ Châu : ấy nghe thử bài này của Mew này :D Band này điểm đáng chú ý nhất có lẽ là vocals :D, tớ thích nhất chú vocals này của Mew trong số các band alter :x

MEW- ZOOKEEPER'S BOY

http://youtube.com/watch?v=3WwkN_EUhJc

(ở HAO post clip từ Youtube lên kiểu j` nhỉ? :-?)

Alanis hồi trẻ là alter, còn mới đây thì là pop-rock :D

Mew nghe dễ thương thế :))

Em ghét MTV =;
Trio 666 cũng được =))

----------

À còn có Evanescence nữa chứ 8->

Có ai nghĩ Dido là alternative kho nhi?.Kho hẳn là rock,nhưng là alternative nói chung ý

----------

----------

----------

----------

Alanis là Adult Alt :D

Còn Đio tưởng chỉ là pop bình thường thêm éo éo vào thôi màh :-?

Thực ra thì Alternative đúng nghĩa ra thì cứ khác khác popular 1 tí là đc mà :D band nào mà không alternative thì chỉ có chết thôi :D

Hồi lâu lâu có nghe 1 đĩa gì của Bjork, thấy rất khá, b h chẳng nhớ gì cã :( bạn gì đấy( lúc quote bài nó không hiện tên :( ) recommend tớ 1 vài bài/album đi :D đợt này đang mắu torrent, mới chiến đc Gispy King 1.5 GB >:)

Bjork theo tao là Dream Pop :-?
Dido theo tao là pop :))

Nirvana sao lại không phải là Alternative được. R.E.M và Nirvana có thể gọi là 2 đại diện ưu tú đầu tiên của kỉ nguyên Alternative Rock. Nevermind của Nirvana được đánh giá như là sự khai sáng của giai đoạn Alternative Rock. Nói Nirvana chơi Grunge vì thực ra Grunge là 1 subgenre của Alternative Rock.

Ngoài Nirvana cũng không thể không kể đến Red Hot Chilli Peppers cũng là 1 band đi đầu của Alt Rock.

Còn hiện nay có Matchbox20, Greenday hay là Goo Goo Dolls nghe cũng được :D

Dido thì là Pop Rock, còn Bjork cũng có thể gọi là Alt Rock ^^

Dido là Pop :| Có vài cái tiếng guitar đâu đó mà cũng gọi là Rock được sao?

Đồng ý là Dido là pop rock. Bjork tớ nghe có cái greatest hits nghe cũng khá. Thực ra khái niệm alter rất rộng, nhưng nghĩ RHCP là punk đấy chứ;)

Back
Bên trên