Áp Lực một cuộc sông ?

áp lực là do con người tạo ra và do con nguời xoa đi!!!
Ko có áp lực nào là tự sỉnh a tự mất đi và sẽ còn tồn tại và vận động ko ngừng :))
Ôi dào!!!!nhwung nói 1 cách phù phiếm thì áp lực đã là cái gì!!!!??/cuộc sống ko có áp lực thì chán chết!!!!!!!!!!sống vô ưu vô lo cũng chưa chắc là 1 chuyện tốt!!!!!!!!!!!!!!!

bạn ngân đang dạy Triết hả, 1 tuần 1 buổi là đủ lắm rùi

áp lực. thiếu rì, nhưng muh mình vẫn sống bình thường có sao đâu...:( :((

Nói theo Vật lý Thi Áp luc là lực ép len vật dúng ko?
Còn thực tế trong Xã hội thi ......

Tiền không phải là tất cả
Song lại là tất cả với một số

ko đúng có rất nhiều người tự tử vì áp lực cuọc sống dấy thôi
Tự tử vì phá sản
Tự tử vì học kém
tự tử vi ....... Vô vàn lý do chỉ vì "nó"

Tiền không phải là tất cả
Song lại là tất cả với một số

Tiền không phải là tất cả nhưng tuy nhiên nếu thiếu nó thì lại là thiệt thòi...Nói chung mình phải biết điều chỉnh sao cho không quá lạm dụng nó. Tuy nó quan trọng thật đấy nhưng vẫn có nhiều thứ còn quan trọng hơn!!

Áp lực học hành, áp lực thi cử, áp lực tình cảm, áp lực cuộc sống....Tuổi nào mà chẳng có những áp lực riêng, chỉ có điều áp lực có giống nhau ko mà thôi.Vd lúc bạn lớp 1, có thể bạn thấy rất nặng, nhưng lên lớp 5, nhìn về lớp 1 lại thấy quá nhàn. Áp lực đôi khi cũng tốt, nó giúp chúng ta phấn đấu, hoàn thiện mình.
Nhưng thay vì ngồi đó kêu ca, tại sao chúng ta lại ko đi làm một việc gì đó để giải tỏa áp lực, hay ít nhất, cũng đừng nhìn mọi việc một cách negative như thế chứ.

Hẳn là cũng có áp lực của một chuyện tưởng như rất nhẹ nhàng như di ngủ, ăn cơm, sọ chuột,..... cũng không nhỏ đâu.
Bởi nhiều khi ta bỏ qua rất nhiều cái nhỏ nhặt
Để rồi ta thấy sao ta thật lơ đãng

Nói chung, sống hết thứ bảy tuần sau cho nó "khỏe".
Chủ Nhật chuẩn bị "ngôn ngữ văn chương".

... và cũng là ngày giỗ của nhiều "đồng chí" :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Buồn cười nhỉ? Càng nghĩ càng thấy kiểu học hành buồn cười... Tự nhiên đổ xô đi học thêm rồi lại ngồi than vãn phải đi học thêm nhiều quá! ...Đáng lẽ chúng ta nên chỉ cần học những môn chúng ta thích thôi chứ nhỉ??? Như kiểu là người sinh ra trước nghiễm nhiên có quyền với người nhỏ tuổi hơn mình, có ai thấy đây là điều gì đó buồn cười ko khi mà ví dụ bố mẹ hay thày cô mắng mỏ ép buộc con cái học sinh thì ko sao còn chúng ta mà bật lại thì thể nào cũng bị coi là uneducated!?
Dùng từ bật thật ra cũng chỉ là ngôn ngữ tượng trưng còn thật sự thì là nói lên suy nghĩ của mình.

Có áp lực thì mới vui chứ:D Như bi giờ chán bỏ xừ, tại điểm ấm quá, ngồi nhìn bọn nó khóc cung chán:D

ông Dũng tanh tưởi vật
mìn cũng thik ngồi nhìn thằng khác chết , nhưng mờ đ? số thế này thì mìn là thằng chết đầu mất rồi :((

Họp phụ huynh 16-1 , đúng hôm đi đá với Địa Trung Nga , thôi ngồi nhà hay đi đá cũng tiên tiến , phải tưng bừng một trận rồi về nhà cho phụ huynh muốn làm gì thì làm . =D>

=D>=D>=D> vỗ tay cho tư tưởng tiến bộ của ông Duy :D

...bây h áp lực nhiều quá.Hết áp lực bạn bè,gia đình,rồi lại học hành.
Hk này suýt tb bị bố mẹ chửi như chó...chả ra cái gì cả :((

Back
Bên trên