Áp Lực một cuộc sông ?

Đoàn Duy đã viết:
Xin lỗi bác Phong , mọi người ở đây không kém bác tuổi nào đâu
đừng bao giờ đem cái người ta không thể thay đổi được là tuổi tác để phán xét. như thế là không công bằng.
và đôi khi, hơn nhau một vài tuổi, có những kẻ tôi giọ là kẻ ngốc, bởi thực sự, họ, ngốc nghếch (và, xin lỗi, ngu dốt) còn hơn cả một đứa bé.
vừa giận mà vừa thương.

Điều đáng buồn cười là một người vừa dọa người khác bằng bao áp lực lại quay ngoắt 180 độ sang kể truyện cười , tớ muốn nghe bạn Phong kể truyện cười trước đi !
:)), tớ có mấy lời muốn nói, xin tặng bạn Hiếu:
Về cá nhân, tớ ghét những thằng con trai nào mà tự đi thương hại mình với một nhúm áp lực bé cỏn con, nó hèn lắm, mở mồm ra nói toàn thứ bi quan, chẳng biết tự đứng lên.Tớ vẫn giữ nguyên quan điểm, tỡ viết truyện cười là do tớ muốn giải tỏa những cái mà cậu gọi là áp lực, đỡ phải nghe mấy cái lời than vãn đó, thế thôi.

"Thép đã tôi thế đấy" này:

"cái quí nhất của con người là đời sống. đời người chỉ sống có một lần. phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì dĩ vãng ti tiện và hèn đớn của mình..."

và ta phải sống gấp lên mới được!

To Phong : Về mặt cá nhân, tớ ghét bất kì ai ko nói thẳng vào vấn đề ( vòng vo , tam quốc , hàm ý , hàm ẩn , bóng bẩy mà tóm lại là đọc xong chẳng hiểu là nói ai , nói cái gì , lúc nào , ở đâu , tại sao ) , ko phải thương mình mà là lo cho bản thân , cũng có nghĩa là lo cho bố mẹ , gia đình , bạn chẳng hiểu cái gì cả . thôi post truyện cười lên đi cho mọi người bình loạn !

haha, về mặt cá nhân, tớ thấy bạn phong nói chả có gì khó hiểu cả :)):)):))
chỉ có ban hiếu của chúng ta ko hiểu thôi

Về mặt cá nhân : tớ ko hiểu mọi người đang nói kía rì nứa .:D

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
đừng bao giờ đem cái người ta không thể thay đổi được là tuổi tác để phán xét. như thế là không công bằng.
và đôi khi, hơn nhau một vài tuổi, có những kẻ tôi giọ là kẻ ngốc, bởi thực sự, họ, ngốc nghếch (và, xin lỗi, ngu dốt) còn hơn cả một đứa bé.
vừa giận mà vừa thương.
Rất tiếc là ở đây không có ai nghu dốt hơn hai bạn cả , câu nói ấy của tôi chỉ có ý tôn trọng mọi người và hạ bớt cái ảo tưởng trưởng thành , hiểu biết , coi thường bạn bè .

Rất tiếc là ở đây không có ai nghu dốt hơn hai bạn cả , câu nói ấy của tôi chỉ có ý tôn trọng mọi người và hạ bớt cái ảo tưởng trưởng thành , hiểu biết , coi thường bạn bè
Trời đất ông Duy ơi, nó có chửi ông ngu hơn nó hay tôi có chửi ông ngu hơn tôi đâu mà ông cáu làm cái gì, đọc kĩ coi.Nó bảo là ông ko nên nói dùng chuyện tuổi tác để bắt người khác im mồm thôi.
CÒn chuyện tuổi tác, lạc đề một tẹo nhé,tôi sẽ chứng minh cho ông, nếu những người bằng tuổi nhau mà khôn như nhau thì Gia Cát Lượng thua Tào Tháo, thua mấy thằng nho sĩ của Ngô lâu rồi, ông thấy đúng ko nào.
Bạn Hiền Nga là bạn ấy chỉ muốn nói là đừng vì tuổi tác mà cấm người khác nói thôi.
Đừng giận và đừng có hiểu lầm, tôi nói chân thành đấy.
(To All, bài này hết sức trung lập, đừng có bình phẩm lung tung)

Tôi đâu có đem chuyện tuổi tác ra để bắt ông im mồm , đọc lại cái bài tranh luận cuối cùng hơn ai đó bởiđi :" Ý tôi là .... " và tôi cũng không bận tâm đến việc người ta cho rằng mình ngu hay thông minh hơn ai đó vì chính tôi rõ hơn hết cái đầu mình như thế nào , tôi không hiểu lầm người khác , chỉ có điều ngược lại thì xảy ra thường xuyên . Tôi chỉ rất thẳng thắn nói vấn đề thái độ góp ý và vẫn rất bình tĩnh .

Sao đứa nào cũng kêu than ngày mai:-/ Ngày mai thì sao? Thứ 2 thì có j` đâu nhỉ?

Để mình xem nào? Áp lực đối với mình là chiều đi học về mệt mà vẫn phải đi chợ để nấu ăn (cai' mình ghét nhất). Phải chú ý về những thứ nhỏ nhặt nhất ở trong nhà để xem khi nào thiếu cái gì còn đi mua.
Nhiều lúc sống một mình buồn, cũng chẳng biết làm gì cả,..
Có gặp phải chuyện gì không hay cũng phải tự nghĩ cách để giải quyết chứ không dám nói với bố mẹ, sợ bố mẹ lo,..

áp lực hôm nay đã qua, vài ngày nữa sẽ biết kết quả cuối cùng

Về khoản này thì tớ rất đồng ý với bạn Tuấn Minh
Cuộc thi này chỉ là một cơ hôi thử sức mình, cơ hội học hỏi thêm kiến thức, không hơn và không kém
Nhân tiện chúc các bác, các chú, các anh chị em 0407 thi thật tốt, làm bài nhanh như điện, đúng như soi vào barem ý nhảy.
thế nhé

Back
Bên trên