»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

đâu
thi Rung Chuông Vàng anh em ah, mình bị loại ở câu 16 vì trả lời là HTHN trong khi đáp án là HT Thăng Long :-<

mình hem biết gì vụ này cả :(( lạc hậu quá :((

thực ra là Hoàng thành Thăng Long mới đúng :| vì Thăng Long mới có Hoàng Thành còn Hà Nội lấy đâu ra :| ý tao là cái này còn phải căn cứ theo thời gian nữa :-< thời mang tên là Thăng Long và thời mang tên là Hà Nội ý 8-} hiểu ko 8-} tao đang nói nhảm đấy 8-}

Tao thấy nhá, tên đầu tiên thì là Đại La (1300 năm cơ mà -> not 999 năm) - tên cuối cùng thì là Hà Nội (từ 1831 - lúc đấy chắc chưa bị fá tí nào) - Thăng Long chỉ là tên của 1 giai đoạn nào đó - thì gọi theo tên cuối cùng có vấn đề gì đâu :-< Nếu gọi đc là HT TL thì sao ko gọi là HT Đông Quan - HT Đông Kinh hay HT Đông Đô đi :-<

:)) thôi Rung Chuông vàng à Dương =)) thế thì đồng cảnh ngộ r =;
Tớ cũng đi ra ở câu 19 :)) vì cái Matruska w Patruska :))
Dương ơi khi nào lên Tv ;;)

Tao thấy nhá, tên đầu tiên thì là Đại La (1300 năm cơ mà -> not 999 năm) - tên cuối cùng thì là Hà Nội (từ 1831 - lúc đấy chắc chưa bị fá tí nào) - Thăng Long chỉ là tên của 1 giai đoạn nào đó - thì gọi theo tên cuối cùng có vấn đề gì đâu :-< Nếu gọi đc là HT TL thì sao ko gọi là HT Đông Quan - HT Đông Kinh hay HT Đông Đô đi :-<

tại vì nó đc phát hiện xây vào giai đoạn mang tên là Thăng Long

hoặc là ng ta thích thế :| thế thôi :| hỏi các nhà sử học thì rõ hơn :|

:)) thôi Rung Chuông vàng à Dương =)) thế thì đồng cảnh ngộ r =;
Tớ cũng đi ra ở câu 19 :)) vì cái Matruska w Patruska :))
Dương ơi khi nào lên Tv ;;)

ah đầu tháng 12 :">
Mà cũng ko cú lắm vì nếu có vào thêm cũng chỉ đến câu 18 là tử :">
Thanh Hằng giỏi thế, câu 19 cơ ah :x :x mẹ tớ bảo Matruska có nghĩa là mắn đẻ, ko biết có phải ko :D
Trường tớ có 14 đồng chí vào đc câu 20 nhưng bị 1 câu về cải lương (bà Phùng Há) là chết hết :)) 3 năm nay Y chưa RCV đc lần nào :((

@Hưng: thành bắt đầu đc xây từ cách đây 1300 năm cơ mà, lúc đấy vẫn tên là Đại La :)

ko được chọn mà :-<
nhà đài bảo là 14 thằng nên ko cho chọn :))
chắc sợ gần chục thằng rung chuông thì rớt giá chương trình quá :-<

Matruska là con búp bê gỗ nhiều con nhỏ của Nga í :)) =))
Chính xác là ngày bn hả Dương ?

ko rõ :D
ai chẳng biết là mấy con búp bê gỗ :D cái chính là chúng nó là mẹ - con chứ ko phải là chị - em như từ xưa đến nay mình tưởng :"> Mắn đẻ mà :D

ôi lằng nhằng :(( nói chung là cũng bị loại :| chắc tuần thứ 2 của tháng 12 :| mà chủ đề của 10 câu hỏi đầu là cái j thế ?

Chỉnh sửa lần cuối:
[marquee]
tình hình là hơi bị tình hình

8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X: 8-X:​
[/marquee]

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên