»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

Re: (¯`·.º¦:Nhật ký 06-09:¦º.·´¯)-Thi học kì nước sôi lửa bỏng :D

zzz
ISP như......
Mạng hôm nay thật là....
Mãi gần tối vào được YM, gặp mỗi con v ....
Chat với nhau như 2 người mù trong bóng tối @@
gọi 1 câu 5-10 p sau mới thấy hồi âm.
Cảm giác lạc lõng....khi bị cắt đứt với thế giới internet ....

Động đất đứt cáp quang zzz.
-Trận động đất với cường độ ban đầu khoảng từ 6,7 đến 7,2 độ richter hôm qua đã cắt đứt một số tuyến thuộc vành đai cáp quang Hong Kong - Trung Quốc - Đài Loan. Sự cố bất ngờ khiến hệ thống Internet tại châu Á gián đoạn
-Theo ghi nhận sơ bộ của một số nhà điều hành mạng cáp, đây là một sự cố khá nghiêm trọng vì phần lớn lưu thông Internet từ Nam Á tới Bắc Á và Mỹ, đặc biệt là từ Hong Kong và Đài Loan tới Mỹ, sẽ bị tắc nghẽn.

-Tuyến Đài Loan - Trung Quốc và Hong Kong - Trung Quốc bị đứt đã khiến toàn bộ lưu thông mạng từ khu vực Nam Á tới Bắc Á tê liệt hẳn. Kết nối từ Hong Kong sang Nam Á vẫn hoạt động nhưng sẽ sớm bị tác động mạnh vì thông lượng từ các kênh còn lại bị dồn sang.

-Tuyến Hong Kong tới Đài Loan, Hàn Quốc và Nhật Bản gần như "chết" hẳn, nhưng lưu thông từ Hong Kong tới Nam Á và Australia không bị tác động. Kết nối từ châu Âu, Trung Đông và Nam Á tới Bắc Á đã bị cắt đứt hoàn toàn

-Ở Việt Nam, các nhà cung cấp dịch vụ Internet (ISP) bị mất tới 60-70% lưu lượng
Đại diện các ISP cho biết mặc dù hệ thống dự phòng đã đưa vào hoạt động, nhưng không thể khắc phục ngay 100% thiệt hại.

-Năm 2003, động đất tại Đài Loan cũng đã làm đứt 3 tuyến cáp nối từ Trung Quốc đi một số nước khác khiến thông tin bị đình trệ gần 1 tháng. Tháng 5/2004, tuyến cáp quang biển quốc tế nối từ Tây Âu - Trung Đông đến Thái Bình Dương gọi tắt là SE-ME-WE 3 cũng đã bị đứt đoạn tại Hong Kong, khiến việc kết nối từ Việt Nam bị ảnh hưởng nghiêm trọng.

Chán ... cả ngày mất net ko làm ăn đc gì ... cuộc sống của mình càng ngày càng vô vị :(

mãi hồi tối mới vào được YM
chán thiệt
mai với ngày kia coi như xác định:((

ông vào được YM rồi à , sao hôm nay mạng lởm thế hok biết
My ơi : cô Hạnh ra đề à :(( :(( , thề có chung đề hok , hay lại chia đôi theo các ban :((

chắc chán là chia đôi rồi
cái khối NATO là làm đề khác chứ

Mạng Y!M đơ vãi lúa :( Ol rồi lại out liên tục :( Chả có ng` mình cần tìm nữa :( Đi ngủ vậy :(

con vẫn chưa có câu lí thuyết nào trong đầu :((
chúa cứu rỗi tâm hồn bé bỏng vô tội này...:((
amen :((

mình mà biết hôm nay con nào trông Lý, mình sẽ cho nhà nó 1 chai xăng :))

tao sẽ tặng thêm 1 ngọn đuốc

... và tớ sẽ là người gọi đến số 114 :)) :))
Chuẩn bị đi thi Hóa rồi :( ... môn ổn nhất của mình trong 3 môn :)... ko biết sẽ ra sao đây :(

tình hình là ai cũng thấy kêu mạng đơ, mạng điên, mình vẫn vào đc ... google :)) thật là thê thảm :-s ko vào nổi Y!M :-s sao có đứa hạnh phúc vào đc thế kia nhỉ :-s giờ vẫn ko vào đc /:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Ghét nhất môn Hoá..., ghét cả đề Lý nữa...Dễ hết chỗ nói....Cứ tưởng lớp mình làm đề riêng, ai ngờ....Ghét thế... X(
Mình sẽ cố gắng làm tốt môn thi Hóa chít tiệt này... X(
Chúc mọi người thi Hóa làm đc bài như mình....
@ Mai: Google thì ai vào mà chẳng đc :)) /:)

Chỉnh sửa lần cuối:

... và tớ sẽ là người gọi đến số 114 :)) :))
Chuẩn bị đi thi Hóa rồi :( ... môn ổn nhất của mình trong 3 môn :)... ko biết sẽ ra sao đây :(
Như dở hơi ... ai ra cái đề Hoá đúng là bị ngộ chữ mie nó rồi >:/ ... thà cho khó hơn mà ngắn đi ko làm đc còn ko ức, đây bài thì dễ mà ngồi cả buổi ko nháp chỉ có viết mà cũng ko kịp >:p
Ức chế rồi đấy >:/ >:/

Đề hóa thật kinh dị :( Tình hình này là ko qua đc 8 điểm :(

ai ra đề hóa thế X( thế này thì có mà giết ng àh X( viết ngoáy ngoáy ngoáy tít mù khơi mà cũng ko xong nổi X( đểu giả X( b-( bắt chẹt thế là cùng b-(

ôi hôm nay gặp được hơi bị nhiều ng :)) có ng chào, có ng cóc thèm chào :)) nhưng dù sao vẫn gặp, còn hơn mấy hôm trc, toàn ngồi trên lớp bàn tán ==> chả thấy ma nào :"> thanks em nga iu rủ chị về sớm :">

.....Tuyết Hạnh....@@
.......
người có công chấm dứt 9 năm HSG liên tiếp của mình..
Ngã đau quá, đứng dậy ko nổi...
ôi cái đề hóa.......zzz

.....Tuyết Hạnh....@@
.......
người có công chấm dứt 9 năm HSG liên tiếp của mình..
Ngã đau quá, đứng dậy ko nổi...
ôi cái đề hóa.......zzz

tao cũng gần gần như thế
nhg hôm nay còn 1 chuyện khác còn buồn hơn , có lẽ mình nên rũ bỏ tất cả :(

Lớp Hóa mới khổ nè.Đề chuyên mà làm có 60 phút, 6 bài lận lại còn khó.Tình hình này là lại xin điểm thôi

hóa ơi là hóa:(( :((
hix, mệt thật. Thế có fải là tránh ko?=.=. Mình cố tình hay vô tình =.=
chiều nay lại nhìn thấy cảnh như chiều qua thì chắc ngất luôn mất. =.=. Nhớ khủng khiếp, nhưng sao lại cứ fải lảng tránh

Back
Bên trên