(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

To sếp:
Lúc nào đấy sao em không biết nhở :-s

To Z' em:
Bạn bên hồ =))

To Ngàn:
Làm gì mà giờ này đã cuống quít lên thế em, thích gì thì cứ làm thôi việc gì phải pessimistic quá. Cố lên >:d<

To ấy:
Ơ tớ không có ý gì đâu sao ấy lại suy ra thành cái j mỉa mai, đúng là ấy nên nghỉ ngơi một xíu đi, ấy bị phức tạp vấn đề rồi đấy :p

To my customers:
Open ur books to find ur Valentine cards.
Once again, thank u very much for putting faith in my services. >:d<

to Chim em ;))
này cái con hớn này nhớ điên à khùng à thần kinh à /:) bên hồ cái gì :-"
to sếp :-o
o mờ gờ zìa lý :-ss shock fết à nha sếp ơi là sếp :)) địa điểm có fải là fòng vệ sinh ko =))

To: sếp
K việc gì phải xoắn sếp ạ. :-j

To: Lanh
:*
>:-D<

To: Vũ Linh
Ừ thnx em. :x
Mình chả ED vassar nữa đâu, sợ vãi tìe ra rồi. :">
Tiếng Trung phải học 2 năm mới thi được nên cũng chả học nữa đâu. :">

To mommy: Chả học nữa. nản rồi. Tự nhiên lại thấy hụt hẫng cái gì đó. Hôm nay nghĩ nhiều quá :(

To u:
Mình không biết là mình đúng hay sai nhưng mà mình k tiếc 1 cái gì làm mình thấy nếu cố giữ sẽ gây mệt mỏi, mà đúng là bây h mình k cảm thấy thoải mái như trước nữa. Thật ra mình không hiểu mình đã làm gì sai, nhưng mà mình nghĩ là khi mình đã bỏ thì mình sẽ k tiếc. Maybe we're too different or u've changed to a diff person, god knows.

to you :x
mình ko hiểu nhé!

nguôi giận :) nếu đã calm down thì sms cho mình :)

@sếp:
trẻ con trẻ con [-( ;))
ngốc ạ :p
đừng có thay đổi đấy :p

Chỉnh sửa lần cuối:
từ : tôi
đến : cuộc đời

Ngày ngày, bạn tham gia vào guồng quay của xã hội một cách vô thức và tự nguyện . Khi bắt tay vào công việc, tùy từng vị trí làm việc, bạn ít nhiều phải tham gia gượng ép vào những cuộc đối thoại, giao tiếp không mong muốn. Nhìn trắng bảo đen, nhìn xấu bảo đẹp, nhìn cong bảo thẳng... và cái sự nhìn của bạn có lẽ cũng vô ý trở thành lệch lạc bản năng, thành phản xạ có điều kiện.

Vậy ta có muốn là một con ốc sên bị lột sạch mặt nạ và vỏ của mình không?

Người nhìn người qua mặt nạ của mình
Người nhìn mặt nạ
Người nhìn mặt nạ
Mặt nạ nhìn mặt nạ
Mặt nạ nhìn người đều thấy giống như nhau
Nhìn kỹ xem
Mặt nạ
Mặt người
đều không là mặt nạ

Người và mặt nạ sống trong vỏ ốc sên
Mặc nắng mưa, mặc hòn tên, mũi đạn...
Người bắt tay người qua cụng đầu lớp vỏ
Người ôm người qua cụng vỏ trái tim
Người trượt người những vệt đi đầy nhớt
Người là những con ốc sên đeo mặt nạ
Thế gian là một mảnh sân rêu nho nhỏ, ngột đầy vỏ ốc sên

Người ơi, người người có biêt hay không
Tự do là một con ốc sên trần không vỏ
Chân thật là vứt đi mặt nạ
Hạnh phúc là những chạm nhớt êm êm

Nhưng hạnh phúc vẫn là ước mơ xa
Vì cô độc là ta
Một con ốc sên
Không vỏ che, mặt nạ
Trượt ngã hoài từng vũng nhớt
Trên con đường giông tố, mưa sa

Con đường kiếm tìm hạnh phúc

( Vũ Hoàng 5-1-08 )

Ngày trống không

Có những ngày như thế
Tôi buồn và ngồi một mình
nghĩ vu vơ những điều vô nghĩa
Tôi nép vào bên lề cuộc đời
quên bản thân đi để nhìn những cuộc đời khác.

Có những ngày lầm lạc
Tôi tìm mùa qua mà hoảng hốt
mất mát nhiều!

Có những chiều rỗng không
Tôi muốn mình là nước mắt
Nước mắt có thể chứng minh tình yêu còn tồn tại

Có những ngày không tê tái
Tôi đứng lặng
Không yêu thương và cũng không căm ghét
Lòng dửng dưng
Tôi nép vào bên lề cuộc đời
nhìn cuộc đời mình treo lơ lửng như giấc mơ.

Có những ngày bâng quơ
Tôi ngồi nghĩ và viết những dòng vô nghĩa
Tôi liên tưởng đến cái cười mỉm của người đang đọc những dòng vô nghĩa.
Và tôi cũng cười.

Đấy là những ngày lười biếng
Và những ngày lười biếng như thế sẽ trôi đi
Chỉ cảm giác là ở lại
Chỉ nụ cười mỉm là ở lại
mãi mãi...

( Thanh Thuý 7-9-06 )​

mình mới có 16 tuổi :)) có lẽ là ko nên nghĩ nhiều như thế này
vài dòng cho ngày valentine =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Sometimes life's harsh and... complicated.
That's when we should find ways to get out of its harshness and complication, to simplify our thoughts, not to sink deeper and deeper into it. :)
But thinking complicatedly sometimes is okay, 'cuz you and i, and some other people, we cannot help it. Besides, it's a normal symptom at this age i think. :-?
Just dont sink, dont sink :)
A belated happy valentine's day to you my dear :) :">

@ my crazy stupid ridiculous anger
go away >:p

Chỉnh sửa lần cuối:
@ My: mỗi người chúng ta đều đeo mặt nạ cả thôi cái quan trọng là dày hay mỏng =))...
Btw tôi rất thích cái bài mặt nạ bà post...kể ra bỏ hết mặt nạ đi thì đúng là hay thật đấy nhưng "hạnh phúc vẫn là ước mơ xa thôi".

Chỉnh sửa lần cuối:
from tớ
to các bạn của tớ.
#1.
sếp k thay đổi nữa :x chả fải vì k thik mà là vì có cố thì cũg chả thay đổi đc :)) nó ăn vào người rồi =))

vẫn đứa #1 này ;)) thực ra có cái câu nothing is impossible quá quen rồi, nhưng nó đúng em ạ :)
sao phải từ bỏ ước mơ của mình một cách quá dễ dàng như thế :) "give up" is not my girl ...

#2.
Lanh à, nghĩ ít thôi em. hụt hẫng. giống sếp thi thoảng :-<
nhưng mà sao phải nghĩ nhiều thế em >:-D< đứng dậy nào :)

#3.
well, nhục... i dont think so :) maybe u work too much...
u once told me that "em với sếp mà làm thì things will fall into places sooner or later :)" I wonder whether u remember it or not, but i really helped me :D a lot :)
so i just want to say it once more ... I believe in you :) try ur best and u'll get what u deserve >:-D<

các bạn lớp mình.
chúng ta có vẻ aggressive :p nhưng mà đừng biến nó từ ước mơ thành sự chán nản của mọi người :p keep moving forward >:-D< bọn mình đã từng thik được như 0407 fải k nào. bọn mình sẽ làm được nếu bọn mình cố gắng đấy :)

to #1: dont let all those shits they do bother u :)) u know, that's why i prefer to play with "outsiders" ;)) :-" u're among few "insiders" that i put my trust in , so be strong n get ur head in what's worth it ;) u know well they did that because of jealousy, rite?!! ;)) >:-D<

to #2: when we got there yesterday morning, i felt like a total "kỳ đà" =)) :"> anw, good luck with ur stuff from now on ;))

to #3: yesterday morning u couldnt be more stupid >:p n then last night u couldnt be more 'baka' 8-} ;)) :"> n this morning u couldnt be more 'sến' :-& :-" i'm still keeping my hope ;)) so dont make me give it up ;)) :">

to #4: next Monday remember our couple-blouses ;;) :x

Chỉnh sửa lần cuối:
I like your sentence :), which is actually not yours but Lewis's ;))

It really brightens up some dark souls down here 0:)

Keep moving forward %%- :)

----------

@hina
i remember playing a game called Lost and Found
the boy eventually found everything he had lost, even his courage, luck, faith in life
you'll soon find your faith my dear :)
love you always
hug

@you
i remember your saying goodluck
so...
goodluck %%-

:*​

@you
no objection babe :)
it'll definitely do wonders for us ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
To u:
I'm confused about whether I should keep silent or not. I think we should end things right here right now, we've both got enough. And look back at the way u treat people. I'm quite disappointed, and a little bit sad. U said I've changed, maybe but don't u think that u've changed too, into a hot-tempered and caustic person? Ask urself wat u've done to people, and wat u've said to me. I can let things go, but not now. Maybe 1 or 2 months will do us good.

To Z':
:p mình rất bình thường physically and spiritually. Chỉ là hơi disappointed 1 xíu :( thôi k sao đâu em ạ >:d<
Bây h mình quyết tâm chọn "tình yêu" rồi em ạ :p kệ cha sat, toefl. Hôm nay mình bắt đầu aggressive :p có hứng phết.

People tend to explode at the same time. :( complicated life

@ You: Maybe we are in the same situations in one way or another way :p Thank you so much dear. I just keep hoping now :"> :x Maybe one day...
@ You: I love you damn much :x That's for sure. You are the most important one in my life. Without you I will never become this myself.
@ You: Maybe...you will find your happiness, girl. I know you deserve it. >:-D<
@ You: Goodluck ;) I do hope you will succeed :x so concentrate on your study =.=
@ You: Don't make me disappointed ;) Be serious :p

to sb: ILU:x
to WL, CT: Are you lonely?:(
to Singapore: thank you, and terribly sorry:(
to sb: I miss you:(
to sb: Darn I miss you:(

@sếp: sao mà phức tạp nhỉ? Đời phức tạp mà mình cũng nghĩ rắc rối thêm. Take it easy. Nói thì dễ mà thực hiện sao khó thế. Dẫu biết nghĩ ngợi chả giải quyết được nhưng mà vẫn cứ nghĩ. Bây giờ em cuốn theo chiều gió đây =))

Thanks for your services. Love the card :x

@you: Take some physical exercises. Perhaps it's the best way to reduce your stress ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
to #1: which one is for me :(( :"> ?

to #2: i want peace, but u stir up the evil in me ;)) >:)

to #3: why not onl tonight >:p? u're such a jerk >:p i'm gonna be out in 5 mins :((

to #4: looking 4ward to our couple-blouses 2morrow :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên