YEAR BOOK-Cần một lời giải thích

Nguyễn Thành Trung
(SHIV@)

Xin lỗi khi làm mất hứng các bạn (không khí made in 12 chắc còn chưa tan hết),nhưng mình buộc phải viết bài này gửi đến các bạn làm biên tập quyển Year Book năm nay,bởi mình đang rất giận các ấy :angry:
Mình đã rất bất ngờ khi tối nay một cậu bạn chỉ cho mình bài thơ "Gửi cô bé đang phân vân chọn trường thi Đại Học" đăng trên quyển YB,bài thơ đó rõ ràng là của mình,vậy mà khi đăng lên mình không hề biết chút gì,bên dưới cũng chẳng chịu ghi tên tác giả hay xuất xứ gì hết
Càng ngạc nhiên hơn khi cả phần chữ kí "Trường Giang cuồn cuộn..." của mình cũng được ghép vào thành một phần của bài thơ.Có lẽ bạn nào đó khi nhấp chuột copy đã kéo quá tay chăng?
Đành rằng đây là sơ suất,năm nay đã là năm cuối cấp v.v..nhưng việc bóp méo bài thơ của mình thì không chấp nhận được.Ai cũng cần phải được tôn trọng!

thôi Trung ơi, làm cả quyển YB mà trong thời gian ngắn nên chẳng ai có thời gian ngồi soát lỗi (việc đúng ra phải làm) đâu. Mọi người đều biết là thơ của ấy mà.

Tớ cũng biết thế Hương ạ
Chuyện đề tên tác giả tớ không chấp
Nhưng nếu ấy được đọc bài thơ,ấy sẽ thấy ngay tại sao tớ tức
Những chỗ xuống dòng thì không có,đoạn kết thì nối luôn vào bốn câu thơ chữ kí của tớ,điều đó chứng tỏ các bạn ấy còn không hề đọc lại lần nào thì phải

Vả lại học cùng một trường
ngày ngày giáp mặt nhau
các bạn ấy tiếc gì mà không báo cho tớ một tiếng
tớ có tiếc gì một bài thơ đâu cơ chứ

Sáng nay tớ đã nhận được lời xin lỗi
Đỡ bực rồi mới thấy thông cảm với các bạn
Chuyện này bỏ qua nhé
(Bác nào khóa hộ topic lại cái)

Cứ để đấy! Trung cứ xả hết giận đi, có sao đâu! Đã bảo là bạn bè cùng 1 khóa mà, ngại gì đâu!
Tiện đây tớ cũng xin nói 1 chút về Yearbook. Tớ cũng không tán thành quyển YB này. Một mặt, các bài viết cũng khá hay đấy, nhưng mặt khác, nó còn quá ít, quá phiến diện. Còn rất nhiều thứ hay ho có thể cho vào YB. Nhưng bây giờ có nói cũng chẳng được gì. Với lại tớ không tham gia làm, nên không dám nói nữa không lại bị chửi chết!
Tạm thế!
Cảm ơn và xin lỗi nếu đụng chạm :)

Uhm có thể ban làm YB có thiếu sót nhưng không thể đổ hết trách nhiệm lên đầu các bạn ấy .Thằng bạn tớ làm trong ban YB tớ bít ,làm sách là một công việc hết sức vất vả ,bài viết của các lớp đóng góp trong YB không nhiều mà ban biên tập không thể viết hết được tất cả cac khía cạnh của trường trong YB trong một quỹ thời gian như thế nên có được quyển YB như thế là rất tốt rồi .Các bạn làm trong ban YB như Trang ,Nam,các bạn lớp Anh,Văn và nhiều bạn khác nữa....... làm việc rất nhiệt tình .Mặc dù YB chưa huy động được hết nhân tài của ams như bạn Viêt.... nhưng đây có thể đánh giá là một thành công của ban làm YB rồi.Đằng nào sách cũng đã làm xong mọi người nên ủng hộ

Tớ cực kì ngạc nhiên và xúc động vì BBT làm ra được 1 quyển YB như thế. Mặc dù tớ vẫn chưa bằng lòng về nội dung, song xét riêng công sức, lòng nhiệt tình và sự sáng tạo của mọi người trong BBT, đủ để cảm phục và trân trọng lắm rồi.

Chúng ta vẫn đang ở đây, và HAO là một môi trường mở. Tại sao không có thêm một e-YB trên HAO?

Re: YEAR BOOK-Hãy có thêm 1 e-YB

Gì thì gì, cũng phải in ra mà giữ làm kỉ niệm. Chứ một ngày nào đó cái database nổ cái "rầm" rồi bốc khói nghi ngút như cái ổ điện trước giờ làm Made in 12 thì... :D

Sẵn tiện nói về cái vụ Made in 12: Cái đoạn video hơi bị... nhem nhuốc và khi cho lên máy thì hình như nó không trơn tru cho lắm ^_^. Nếu sau này có vụ nào tương tự thì... cho xin một chân biên tập viên, còn quay phim hay đạo diễn thì đừng có gọi. Thanks :))!!!!

To Hoàng Minh: Mặc dù là cùng lớp với nhau đấy nhưng tớ không đồng ý với cách nói của ấy. Thứ nhất, Made in 12 cho dù có lần sau cũng đầu còn là của khóa 01-04 cho nên bây giờ ấy có nói giúp thì cũng muộn rồi. Tại sao biết là có 1 chương trình như thế thì kô xông xáo ngay từ đầu xem có việc gì mình giúp được... chẳng nhẽ ấy lại hy vọng rằng các bạn trong BTC sẽ biết đến việc ấy có tài năng edit phóng sự khi mà suốt 3 năm trời kô hề thể hiện??? Tớ đấy học cùng ấy gần 2 năm còn kô biết.

Biết có một chương trình thế nào cơ? Xông vào ra sao cơ? Xông vào thì thời gian đâu mà học? Thi học kì hai chưa đủ để lo sao mà muốn tôi rước thêm gánh nặng vào nữa? Nói sau này tức là lúc đã thi đại học xong chứ không phải bây giờ. That's it.

Ngoài ra còn một lý do nữa: khi chưa chắc là mình làm tốt hơn đám kia thì ngu gì xông lên :)).

Back
Bên trên