Xu hướng ngôn ngữ

Ngôn ngữ bọn Nhật này thật là kém phát triển!
Đã đi vay mượn từ ngữ rồi lại còn làm nó phức tạp ra thêm!
Học tiếng Nhật thật là khó!

Nói thế thì VN mình còn ngu hơn =))
Vay mượn tiếng hán gần một nửa, ngày xưa còn làm chữ Nôm dựa trên chữ Hán nữa =))

Không. Tiếng Nhật hay lắm chứ. Cũng có 1 số thứ tiếng như Hàn ngữ cũng dùng bộ chữ Hán nhưng mà không hiểu sao ko thú vị bằng tiéng Nhật được <):) .

Uh :x
Nói chung là giữa tiếng Trung với tiếng Nhật mình vẫn kết tiếng Nhật hơn :x
Tiếng Trung cũng hay có điều bọn TQ bẩn tính lắm +_+

Nói thế thì VN mình còn ngu hơn
Vay mượn tiếng hán gần một nửa, ngày xưa còn làm chữ Nôm dựa trên chữ Hán nữa
;)) Bạn Đức nên đi học lại một khoá tiếng Việt nhé ;;) B-) Noob đừng có nói nhiều :D
Tiếng Trung hay vì học nó đúng cách đồng nghĩa với việc biến ta thành người chín chắn hơn :p

Các chú biết học tiếng Nhật khó nhất là cái gì không?
Bàn luận về chủ đề này đi!

Khó nhất là làm thế nào vừa xem Hentai vừa học tiếng Nhật đc :-j (j/k)

Có lẽ là về phần nói nhanh và nghe, bọn Nhật nói như bắn tiểu liên +_+

Bình: tao nói ko đúng à [-(
Ăn cắp rõ lắm, lại còn tạp nham tiếng nào cũng vay mượn đc [-(

Còn có ai bảo tiếng Trung ko hay đâu, có điều bọn TQ đến mua thuốc nhà tao rặt 1 lũ ky bo bẩn tính [-(

Bình: tao nói ko đúng à
Ăn cắp rõ lắm, lại còn tạp nham tiếng nào cũng vay mượn đc
:-< Đúng là bạn Đức phải đi học lại tiếng Việt nhiều quá :-<
^^. Ở trường nhân văn có mở lớp Hán nôm thì phải ;;). Nghe nói cũng có nói qua về tiếng Việt nhiều ;))

Tiếng Nhật ... mai thi vấn đáp :-<

À thì mình cũng biết tiếng việt thuần thì ko có cái đấy :">
Nhưng nếu nói vậy thì tiếng Nhật thuần cũng ko có thôi :">

P/S: thi trượt vui vẻ nhé :-h
:"> :"> :">

Chỉnh sửa lần cuối:
:"> Tình hình là tớ qua rồi bạn Đức ạ :">. Vấn đáp tuy gặp phải vài vấn đề linh tinh vẫn đc 38/45 :D (Lớp tao thầy khó bỏ xừ >_< ) + cả bài viết nữa chắc cũng đc tầm 80 :D ==> đc tầm 83 điểm cả khoá :D
Mà tình hình là mày bỏ thi cũng đúng đó :-<
Bài nghe ... cả khoá chết :-< Vì >_< Vừa nhanh quá (nhanh hơn cả thầy Mekaru nói chuyện bt >_< ) lại khó nghe >_< băng thì còn bị méo tiếng >_<
:-< Vấn đáp thì... lớp tao thi ... đúng là thi ... Thầy nói nhanh, ko giúp đỡ gì hết nên điểm hơi lẹt đẹt (dù lớp tao chắc khá nhất khóa :"> )... so với lớp khác, nói linh tinh vẫn đc 45/45 >_< ...
Dù sao, qua là qua rồi \:D/ 28/12 đi đăng kí :D
Mày thì 5/1 nhé :D Cố gắng nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Các chú thi xong rồi à! Anh mai mới thi, nhưng mà chuyện nhỏ, bài viết chắc cũng đủ để lên lớp rồi, chỉ hy vọng không phải lê lết thôi!
Học tiếng Nhật khó nhất là ngữ pháp đấy, kanji thì bình thường thôi, nghe cũng khó, nhưng dần rồi quen còn ngữ pháp thì nhiều vô kể, càng học càng thấy khó, taihen ne!

Mấy cái topic ở đây chán phèo, có mỗi anh em mình post bài!
Chẳng ai thèm vào cả! Rủ thêm cả Long lùn vào nữa, nó cũng học tiếng Nhật thì phải>....

Em bỏ cuộc giữa chừng, chờ khóa sau học lại Á với Hà Ngố =((
Chủ yếu là vì thằng Bình rủ bùng mấy buổi rồi chuyển lớp, học 1 mình và ko hiểu gì nên hơi buồn +_+

[-x Thằng Đức nhục >:) Tao có kỉ lục nghỉ 6 buổi liền nè ;;) Vẫn qua như thường =; :))
8-} Trong lúc ngồi chờ vào A2 em đang ngồi ôn lại A1 :D. :-< Bác nào có giáo trình nghe không? em muốn luyện nghe nhiều nhiều một chút :-<

Học ở trung tâm này! Có đến mười năm cũng không thạo nghe được! Siêu chậm luôn!
Học hết B tôi té, sang trường khác học thêm rồi thi kyu, khỏe re! Các ông cố ôn luyện, hai khóa nữa lấy bằng A rồi rút đi là hơn!

Tháng 1 mình học FPT có học tiếng Nhật rồi :">
Học ở TT đấy chỉ là để khỏi quên thôi :">
Mà tiếng nhật học qua anime là chính, học ở trường là phụ ấy mà :-j =))

Hentai?
FPT cũng học tiếng Nhật à!
FPT university (of) computer knowledge ----> F.u.c.k
Tên hay vãi hàng...

Back
Bên trên