Xmas Party, buddies!!!

Nguyen Hoang Lam
(NHLam)

Tối thứ 6 này (24/12), sau giờ ngủ trưa ở cơ quan, mời các chiến hữu tụ tập ăn mừng Giáng sinh và Năm mới. Cụ thể: 6g tối có mặt tại nhà Thiết Mộc Lan Lý Ánh (Thành Công). Chương trình đã chiến lược gia Trần Trung lên kế hoạch tỉ mỉ, hứa hẹn rất máu lửa và bất ngờ.

Gửi lời chúc Giáng sinh tới các chiến hữu xa quê. Mong các đồng chí giữ vững 6 chữ vàng: Đoàn Kết, Nghĩa Khí, Nhiệt Huyết. Ăn uống, vui chơi điều độ, kẻo lại phì nộn như anh Vinh với anh Huy thì khổ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng nguyên văn của chú Lâm, máu lửa và bất ngờ. Vừa confirm với em Thanh 17 xong. Chiến trường đã được chuẩn bị kỹ càng! Thứ 6 tới đúng 6 p.m xuất quân tới 1 địa điểm (chưa xác định) để có màn khởi động. 9 p.m sẽ thẳng tiến 17 - Nơi sẽ diễn ra nhiều bất ngờ thú vị hê hê

Anh cứ đặt chỗ cho 8 phát, chú Lâm confirm chính xác số lượng.

Đề nghị đúng giờ.

Trung

Lòng kẻ tha hương như quặn lại khi thấy anh em quê nhà phải oằn mình trong khói lửa và thử thách của chiến trường Trần Hưng Đạo, một địa danh được ví như Nam Lào- Khe Sanh năm nào. Chào thân ái và quyết thắng.
To anh Trung: em vừa mới luyện được chiêu uống rượu với kìm cộng lực của làng Bàu, cũng tạm được. Có gì tết ra em sẽ thi triển kết hợp với Kalashnhicov Vodka.

hey, cái hội A3 ở nhà hỏng hết nhỉ. Suốt ngày thấy tụ tập ăn uống, nhậu nhẹt,.... rồi đám cưới là phải :))

Chả bù cho bọn e bên này, buồn thúi ruột. Thư điên ơi, bên mi thế nào? Đứa nào có ảnh Noel thì post lên cho tụi bên này đỡ nhớ nha.

Ah, nhắn anh Lâm rằng, H béo dạo này... hết béo rồi.(Chắc anh vẫn "ăn kiêng, uống rượu bù" để giữ eo hay sao mà hay ghen với người béo thế) Nghe nói sắp tới đi thi hoa hôi, à quên, hoa hậu, lại quên, hoa vương UK đấy. =D> Xin pà con 1 tràng pháo tay cổ vũ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thị Ly bênh Huy béo quá nhỉ. Mà có thông tin gì mới kể mạch lạc xem nào.
--> Lâm: Hôm sau hình như em fải đi làm nhưng vẫn chiến đấu như thường, sẽ tới đúng giờ (Như thông lệ A3 là +- 55 phút).
--> Phương: Cứ tích trữ nhiều rượu và cá muối tết về anh em nhậu bù.

Anh Việt khéo vẽ chuyện nhẩy. Em những tưởng ở ga cũng phải nghỉ thứ 7 chứ, với lại ở ga thiếu gì nhân lực, vắng anh em mình một ngày có sao, bốc vác chả đứng đầy đường ra đấy, bình thường cạnh tranh bỏ mế.

Chúc mừng anh Huy còi nhé! Cố gắng mà lọt vào top 5 cho vẻ vang, chứ như em gì Thị Huyền vừa vào top 15 tí nữa phải cáng đi viện vì shock thì đừng có nhìn mặt anh em. Không biết thi thố thế nào nhỉ? Em là tò mò nhất phần năng khiếu với thể hình, còn ứng xử chắc vẫn là phần thi thể hiện tình yêu cha mẹ rõ nét nhất.

Mong anh em tích cực đóng góp làm giàu tửu đạo (hoan hô anh Lê Minh Phương với sáng kiến rượu kìm). Lòng em vẫn đau đáu hướng về Bình Định với hương Bàu Đá ngất ngây con gà ta.

Hình như hơi lạc đề. Đã có thông báo đầy đủ tới các hào kiệt, nhận được sự nhiệt tình hưởng ứng. Hẹn các đ/c T6 nhé. Ai có đề xuất hay ho cho hiệp 1 (màn khởi động từ 6-9g) xin cứ tự nhiên.

Thế này nhé, hiệp 1 hay còn gọi là màn khởi động: Xuất quân tới 17 Trần Phú (cũng lại 17 đấy), ăn uống tá lả + thêm chai John Black 1 lít. Xong xuôi là kéo thẳng về 17. Ý kiến anh là như thế, ai có cao kiến thì mạnh dạn lên tiếng nhé.

VŨ QUÝ TRUNG đã viết:
Thế này nhé, hiệp 1 hay còn gọi là màn khởi động: Xuất quân tới 17 Trần Phú (cũng lại 17 đấy), ăn uống tá lả + thêm chai John Black 1 lít. Xong xuôi là kéo thẳng về 17. Ý kiến anh là như thế, ai có cao kiến thì mạnh dạn lên tiếng nhé.

E xin có ý kiến ạ:

Theo e thì nên cho 1 ít thuốc trừ sâu hay thuốc chuột vào.. cái chai John Black (để các bác chống say hôm sau còn đi.. bốc vác ấy mà) :)>-

Bác Việt kia, e thù oán gì nhà bác, e đã cho bác uống tí thuốc...đỏ nào đâu mà bác bảo e bênh Huy béo.. à quên, hết béo. Bác muốn thông tin thì đây;

Khoảng 5 năm nữa e & a Huy sẽ làm đám cưới. :)

Rõ ràng hơn là:

Tất nhiên là e sẽ cưới 1 thằng nào đó mà ko phải là a Huy, còn a Huy sẽ cưới ... (ai thì chả liên quan đến e) . Nhưng 1 điều chắc chắn là e sẽ mời các bác Việt, Lâm, Phương ... đến trông xe & thu gọn bàn ghế ạ ;;)

Chúc các bác ở nhà giáng sinh vui vẻ bét nhè, hoành tráng theo đúng kế hoạch nhá. Riêng vụ tá lả, em ko được tham gia thật là đáng tiếc, chứ nếu không thế nào cũng có tiền mua đôi dép mới đi chơi Noel. hehe.
Em vừa thượng lộ bình an về từ Barcelona, quả thật được mở mang tầm mắt các bác ạ, sung sướng nhất là tứ chi được dịp phát huy, ông bà ta ngày xưa thế mà có lý, mồm miệng đỡ chân tay. Để mai kia em post vài con ảnh lên trình các bác. Có cả ảnh đi xem FC barcelona thi đấu tại sân vận động Nau Camp nữa nhé. Đã thật.
Ly ơi, Noel bên T cũng chỉ đèn xanh đèn đỏ nhấp nháy tít mù thôi, có chợ Noel nhưng chả năm nào T đi cả. Chẳng vui như Tết ở nhà. chán. Ly đinh đi đâu noel chưa?

Em xin mạnh dạn đề xuất ý kiến cho màn khởi động thế này: từ nhà tiên cá Ánh, ta hướng thẳng tới quán nhái Khương Thượng, ăn món nhái uống rượu làng mơ mừng Giáng sinh, cho tinh hoa Đông Tây kết hợp các bác ạ. Ngồi ở quán nhái cũng ấm áp hơn là ngồi giữa giời ở Trần Phú (vạn nhất có cơn mưa ụp xuống hay rét căm căm thì sao?). Xin biểu quyết để đặt bàn luôn.

Nguyen Hoang Lam đã viết:
Em xin mạnh dạn đề xuất ý kiến cho màn khởi động thế này: từ nhà tiên cá Ánh, ta hướng thẳng tới quán nhái Khương Thượng, ăn món nhái uống rượu làng mơ mừng Giáng sinh, cho tinh hoa Đông Tây kết hợp các bác ạ. Ngồi ở quán nhái cũng ấm áp hơn là ngồi giữa giời ở Trần Phú (vạn nhất có cơn mưa ụp xuống hay rét căm căm thì sao?). Xin biểu quyết để đặt bàn luôn.

Dự ba'o se co mua vao 24 nen em dong y' voi bac Lam. Dat ba`n de.

Hơ hơ đúng thật, có cơn mưa đổ xuống thì hơi đau đầu. Rượu mơ ở quán đấy ngon thật, với lại cũng lâu quá rồi không thăm lại chiến trường xưa. Ủng hộ ý kiến.
Nhưng mà chai rượu anh mang theo có lẽ để hiệp 3 nhỉ??? Mà thời gian ngồi quán nhái chỉ có 3 tiếng thôi đấy, chính xác hơn là 2 tiếng 45 phút. Chủ chương là bám vào thắt lưng địch mà đánh, đánh nhanh rút gọn hê hê.

Cảm ơn Vũ Trung ca ca post ảnh nhé. May mà anh dùng photoshop chỉnh sửa, tạo một số vùng nhoè tế nhị nên đã che bớt được khiếm khuyết của bức ảnh ở khoảng trên cùng bên trái. Rất trân trọng sáng kiến này của anh.

Kế hoạch tất niên thứ sáu tuần này vẫn như cũ. Kính mời bộ đôi gia chủ Hà-Trung đăng đàn thuyết pháp.

Rôm rả quá nhể, tình hình anh cũng chưa có kế hoạch cụ thể gì, ít nhất cũng phải gợi ý chút chứ nhỉ....

Một số kết luận từ buổi hôm vừa rồi
- Bọn Phi đánh nhạc vẫn chưa có gì thay đổi.
- Không khí bắt đầu chán, mặc dù chúng nó đã nỗ lực đến cùng cực.
- Thêm nữa cái tội coi thường thượng đế. (Đã đặt bàn rồi, chúng nó còn không giữ)

=> Sẽ tham khảo vài nơi để các đồng chí thêm ý kiến (Ý kiến xây dựng chứ như đồng chí gì đấy xui là đổ thuốc trừ sâu vào rượu thì hỏng. Đồng ý là cho chút chút vào rượu quê thì sẽ trong hơn và phê hơn... hê hê)

Option 1: Jazz club - Nguyễn Trường Tộ
Option 2: 1 khách sạn 5 sao nào đấy (đảm bảo chương trình sẽ rất đặc sắc và chất lượng, tuy nhiên chi phí sẽ cao hơn rất nhiều)
Option 3: Đặt bàn 1 quán Karaoke nào đấy để có 1 giải giọng hát hay 2004 toàn A3.

Và thêm nữa.... xin mời các đồng chí!

Chú ý: Trước khi tới các địa điểm trên, chúng ta vẫn không được quên chiến đấu ở 1 trước. Địa điểm gợi ý lần này là quán rượu Chiều quê 87 Hàng Chiếu.

Quên mất, vụ mấy cái ảnh ..... nén nhỏ lại thì lại nhỏ quá. Dưng mà lại hóa hay hê hê.

Bữa ăn tất niên sẽ được gia chủ Hà Trung thực hiện theo phong cách đời sống mới, tức là không tiệc tùng linh đình gì cả mà mọi người sẽ tập trung ở nhà bác Trung làm bữa tiếc trà thanh đạm. Kính mời chủ xị tiếp tục cập nhật vì hôm nay đã 30/12 rồi đấy ạ!

Thưa các bác, tình hình là như thế này,
hôm qua tự nhiên Trung nhà em nổi ngẫu hứng muốn hoành tráng ở nhà nhưng vì ngày mai em vẫn phải đi làm đến 6h nên có lẽ tình hình ăn uống ở nhà khó có thể thực hiện được, một mình Trung nhà em không thể xoay xỏa nổi. Chắc là chúng ta sẽ phải ra ngoài ăn thôi các bác ạ.
Thêm một điều nữa là không hiểu bác Ánh nói cái bar Appocalips ở đâu mà em hỏi đến tận 1080 nó cũng không tra ra. hay là em nói nhầm tên nhỉ. các bác cho thêm ý kiến để hoành tráng cuộc vui nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vậy ta cứ kế hoạch cũ thôi. Vẫn 6g tại Chiều quê 87 Hàng Chiếu. Sau đó, (1) lên Apocalypse Kim Liên (theo đề xuất của em Ánh), hoặc (2) lên Bôm bốp bar Lý Nam Đế.

Nhân dịp năm mới, gửi lời chúc sức khoẻ và thành công tới tất cả chiến sỹ A3.

Hẹn gặp các chiến hữu tối mai nhé!!!

Theo thông tin mới nhất thì thế này:

5h chiều ngày 31, tập chung đông đủ nhà Hưng-Quỳnh (27 Lê Duẩn) để ăn uống. Sau đó sẽ ra thẳng karaôkê Bôm bốp Lý Nam Đế.

Chương trình có thể kéo dài không định trước tùy theo mức độ của bữa tiệc.

Chú Lâm lo ngay vụ Bôm bốp này nhé, anh sẽ lo khâu đặt lẩu còn chú Hưng chuẩn bị sẵn trận địa.

Back
Bên trên