xin tư vấn Trường Richland Community College

Phạm Hoàng Long
(tommy4493)

Em đang định học xong lớp 11 ( nghĩa là năm tới) sẽ sang Mỹ học trường cao đẳng cộng đồng này nhưng không biết liệu chương trình của nó ( chứng chỉ kép) có quá khó với 1 học sinh lớp 11 ko hay nên học hết lớp 12 rồi mới đi …. Giúp em với thanks …..

sao em không apply college hay uni mà lại đi community college ><. HỌc phí đắt, không được chút financial aid nào

Nhưng tóm lại là lớp 11 hơn hay lớp 12 hơn vậy chị !

em Ly buồn cười nhỉ. người ta có bị thiểu đâu mà ko hiểu đc em nói cái gì. em Long đang hỏi về CC, nếu em biết hay quen ai đó biết thì chỉ, còn nếu em thấy phương án của Long ko hợp lí thì có thể gợi ý cách khác, sao cứ phải "học xong lớp 12 thì em đi college" ? anh chắc em Long cũng phải tìm hiểu với tính toán một số phương án rồi mới quyết định apply vào CC chứ.

@Long: anh ko rõ lắm về CC nhưng anh ko ủng hộ lắm phương án này. btw, nếu em thích tìm hiểu thì có thể vào VA forum dưới sign của chị Ly, hoặc ở trên HAO có chị Đặng Liên Hương, hình như hiện đang (hoặc đã từng :-??) học CC, em có thể hỏi để biết thêm :). profile chị ý đây này.
http://www.hn-ams.org/forum/member.php?u=7701

Lớp em có 2 bạn học xong 11 đi CC, không có vấn đề gì cả :D. Chương trình bên đó không khó đến nỗi học xong 11 không theo được đâu :D

Mà trường đó của bạn Long nằm ở bang nào vậy? Mình đang học 1 trường ở Dallas, Tx cũng tên là Richland, không biết có phải trường mà bạn muốn nói đến không?

Back
Bên trên