Xin các anh chị tư vấn hộ em!!!! helpless rồi!

Đỗ Hoàng Long
(mld_guardian_angel)

Em năm nay mới vô lớp 10 của trường mình! Vốn là dân tiếng Anh nhưng mà lại có cơ duyên với chuyên toán 1 thế mới khổ :(( Bây giờ nghe mấy người nói chuyên toán đi du học ở Mỹ và ở mấy trường tốt thì rất ít nên em lo ngại! các anh chị có thể tư vấn giúp em xem lớp chuyên toán trường mình thì đi du học Mỹ ở mấy trường tốt có nhiều không ạ? nếu ít thì để em còn lên kế hoạch học tiếng anh cẩn thận hơn ạh!
P/S: cám ơn mọi người :x

ai bảo em dân chuyên toán k đi du học nhiều.A còn hâm mộ bọn nó hơn cả Anh 2:(

ok. Thế thì em yên tâm rồi! Cám ơn anh đã tư vấn :x
Nhưng mà đấy là anh nói du học nhiều, ý em là du học ở các trường tốt cơ anh ạh! :">

Chỉnh sửa lần cuối:
định nghĩa trường tốt của em là gì vậy? ;)) thích MIT hay Caltech hay Havard hay Stanford....? T1 khóa cuối đây :))

cứ SAT ngon cho anh thì sao cũng chấp >:/

Chỉnh sửa lần cuối:
định nghĩa trường tốt của em là gì vậy? ;)) thích MIT hay Caltech hay Havard hay Stanford....? T1 khóa cuối đây :))

cứ SAT ngon cho anh thì sao cũng chấp >:/
Thì cũng khoảng mấy trường đấy đó anh! :">
Thật ra thì tại vì mẹ em cứ lo học T1 thoy. Nên em chỉ muốn hỏi xem là T1 mọi năm có truyền thống đi nhiều hay hok thôi! Để em còn phấn đấu hơn.
p/s: chốt hạ là thế nào ạh?

chốt hạ là vào lớp nào cũng thế thôi.Có chí là đi đc=))

có chí đi là được vì học VN cũng đâu có gì sai :))
theo thống kê thì T1 + A1 là nhiều nhất
cứ SAT mà chiến thôi em ạ :">

Chỉnh sửa lần cuối:
àh chết em quên hok hỏi! Đấy là đi nhiều. Nhưng mà em thấy nhiều người thi đại học vn rồi mới đi còn nguyện vọng của em là đi luôn chậm nhất là hết 12 ạh :">

Đi được hay không là do mình chứ chẳng phải là cái tên lớp của mình :))
Những trường như Kim Liên, CVA, Thăng Long,... người ta vẫn cứ đi ầm ầm :))
Bây giờ anh bảo em lớp T1 đi ít lắm chả được mấy mống đâu mà em cũng give up luôn thì cũng đến chịu.... :-<

àh chết em quên hok hỏi! Đấy là đi nhiều. Nhưng mà em thấy nhiều người thi đại học vn rồi mới đi còn nguyện vọng của em là đi luôn chậm nhất là hết 12 ạh :">

cuối lớp 12 đi và vào đh học được 1 tuần rồi đi khác gì nhau đâu >:/
nó cũng do lịch học ở các trường ở VN, US khác nhau mà ;)

Sang học đại học làm gì còn lớp nào dành riêng cho chuyên Toán 1 nữa.8-| 8-| 8-|

Back
Bên trên