Xin bản nhạc cổ điển.

Lê Tú Uyên
(ru'a_ngo')

Cac anh chi nao co ban nhac co dien danh cho piano thi share cho em voi;)

nói chung chung quá em

em phải nói rõ ra thì mới giúp được chứ

Em muốn tìm nhạc của ông nào? Cứ contact với anh, anh sẽ cố tìm cho va gửi qua email. [email protected]

Piano thì hay nhất là Chopin rồi còn gì ... Chú em Long bây giờ đang tập bài gì thế? Anh đang học nhạc giao hưởng, muốn chuyển thể từ dàn nhạc sang cho Piano ... hehe

8-> Em muốn các bản nhạc của Moza. Bethoven. Cố gắng giúp em nhé vì tháng sáu này em càn vài bài để thi vào Nhạc viện rồi ạ.;))
Em chân thành cảm ơn!!:D

Em muốn tìm nhạc của ông nào? Cứ contact với anh, anh sẽ cố tìm cho va gửi qua email. [email protected]

Piano thì hay nhất là Chopin rồi còn gì ... Chú em Long bây giờ đang tập bài gì thế? Anh đang học nhạc giao hưởng, muốn chuyển thể từ dàn nhạc sang cho Piano ... hehe

em đang tập vũ khúc hungari của brahm ^^""

Em Uyên muốn thi vào nhạc viện năm thứ mấy? Bởi nhạc Piano của Mozart và Beethoven đa dạng về độ khó lắm. Bài Fur Elise có vừa với trình độ của em ko? Hay là bài Alla Turca? Gửi cho anh email của em nhé.
Chú em Long đang tập Hungarian Dance của Brahms ah? Nghe đâu có cả chuyển soạn mấy bản đấy cho 4 tay và 2 đàn nữa. Tìm được partner thì hay

Em đã đánh được bài Fur Elise rồi ạ.. Cả bài Hungarie Dance của Brahms em cũng đánh được rồi ạ.Em mới học piano được một năm thui ạ. Nhưng học cũng nhanh vì trước đó em đã học organ rồi ạ.Em thi vào nhạc viện chỉ là một khóa học thêm do Nhạc Viện tổ chức thôi ạ. Tuần bọn em chỉ học có hai buổi thôi ạ, không dạy văn hoá. Nghe nói lần này chỉ lấy có 25 đứa thôi ạ. Em phải thi ba bài liền một lúc. Em lo lắm. Co gi thi lien he voi em qua dia chi [email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ cho em giơ tay xin hỏi 1 phát, đợt thi học trong NV này cụ thể như thế nào, chị có thể cho em biết chi tiết để em thi với được không ạ? Em học piano cũng lâu rồi, nhưng bây giờ muốn thi thử vào nhạc viện hoc thêm. Em có thể đánh được Alla Turca của Mozart và Serenade của Schubert

Em đã đánh được bài Fur Elise rồi ạ.. Cả bài Hungarie Dance của Brahms em cũng đánh được rồi ạ.Em mới học piano được một năm thui ạ. Nhưng học cũng nhanh vì trước đó em đã học organ rồi ạ.Em thi vào nhạc viện chỉ là một khóa học thêm do Nhạc Viện tổ chức thôi ạ. Tuần bọn em chỉ học có hai buổi thôi ạ, không dạy văn hoá. Nghe nói lần này chỉ lấy có 25 đứa thôi ạ. Em phải thi ba bài liền một lúc. Em lo lắm. Co gi thi lien he voi em qua dia chi [email protected]

anh tập bao nhiêu bài khó rồi mới tập vũ khúc hungari ( theo như ý nguyện của cô giác =)) )

anh nghĩ nếu thi thì em tập thử Sonata cung đô trưởng của mozart cũng được ... bài đấy có vẻ ko quá dễ ko quá khó mà giai điệu lại hay và khá là đậm chất ... mozart \:d/

@ anh Hoàn : em còn đang tập solo thôi anh T_T ... đánh thì đánh được nhưng bài này đánh sao cho đúng thì có nhiều vấn đề ... toàn là đánh octa mà lại tốc độ nhanh .... :-t

Anh Long ah?Bai Sonata cung đô trưởng của mozart thì em chưa nghe bao giờ cả. Nhưng nếu hay thì em phải tìm ở đầu.Nếu anh có thì gửi cho em nhé;)

Thực chất thi Mozart không chỉ soạn 1 PS cung đô trưởng, nhưng cái dễ nhất là PS số 15 hay 16 gì đó, KV.545 ... Anh sẽ send cho bé Uyên vài bản.
Cái Variation "Twinkle, twinkle little star" của Mozart cũng được đấy chứ?
Sao em không thử chơi nhạc lãng mạn đi? Serenade, Ave Maria của Schubert...
Đợi tí, anh sẽ send email cho ...
Hungarian Dance của Brahms có đến 21 bài cơ, Hơ hơ...

Các anh chị tìm giúp em bản Giao hưởng số 3 dành cho piano của Rachmaninov được ko ạ?
@ Uyên:chị có đĩa piano solo classic masterpieces vol1,em có muốn xem thử ko? chị ko rành lắm về piano,nhưng có nghe tiếng anh Long ,em cứ tra anh ý ra là xong.^^

Back
Bên trên