World Of Warcraft - Online

Thái Minh Hoàng Hà
(Jolly Joker)

Điều hành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/f
Có ai biết mua trò này ở đâu không? Ai chơi thử rồi thì cho anh em biết xem nó như thế nào đi, có hay ko?

book đi
em đang ở Uk :D
chưa ra đâu
cứ chuẩn bị tiền đi
chắc tầm £40 thui , hehe, em chắc sắp phải nhịn tiêu 1 tuần rùi

Trò này được đánh giá cao phết, nhưng hình như cuối năm nay ra thì phải

Search trên mấy site torrent thì thấy có bản BETA 3, nhưng mà to quá nên đành từ bỏ ý định :D Ít nó cũng phải 1500MB :-& Chú nào rỗi rãi lên down mà chơi thử :D
À còn mới có cả Worms Forts Under Siege có vẻ hay đấy nhỉ?

hehe WOW khá là hay nhưng mà hơi đắt đấy
nó vào tầm khoảng 38$
lại còn pay hàng tháng nữa , chỉ có 17$/1 month thui

còn nếu mà muốn chơi thì có thể ra clan vie ở 105 đặng văn ngữ đê chơi
ko mất tiền mua đĩa chỉ mất tiền pay thui
còn muốn xem trò chơi the nào thì vào gamevn.com
rui` vào box của clan vie ấy

Có rùi mà, mấy ông chưa bít sao, mún chơi thì đến lớp 11H2 buổi chiều ở tầng 4 nhà B hỏi Huy Fat thì biết :D, nhà nó mở hàng Games onl ngon vãi nó bảo có rùi đóa

hehe clan venga đã có đĩa đâu mà hỏi
venga có gì hay đâu

Venga đông như hội làng mình tưởng có gì ghê hóa ra máy cũng chi hơn cái hàng trong chợ có tẹo.Chắc tại có mấy cao thủ đắp chiếu nên nghe cũng oai

Hôm qua mình vừa nhận được và đã chơi thử, khá ngon. Ở Việt Nam không biết thế nào, nhưng US ra Nov 23, EU ra Nov 26. Giá rất là đắt, $50 US. Thôi thì, đú 1 phát :D

À, bản chính thức gồm 4 CD, cài mất gần 1 tiếng, và tốn khoảng 3.5G.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trò này chơi thế nào hả anh mà sao hầm hố thế ?? Chơi online thế nội dung là gì ??

Vào www.worldofwarcraft.com mà xem em ạ! Trò hơi ngon của nó! Ở VN chắc ko có cơ hội chơi rồi! Đắt thế! Nếu chơi ngoài hàng thì chán lắm, hình xấu đui!

Có thế nói là RPG kiểu như Diablo II, nhưng chơi online không chỉ giới hạn 8 hay 16 người mà thành một xã hội ảo, mỗi server có khoảng vài nghìn chú chiến binh. Map tỉ lệ thật rộng đến vài km. Đi giết quỷ, hoàn thành quest, mua bán, tập luyện, kinh doanh buôn bán. Tạo party (team) đi đánh cùng nhau, tạo clan. Nói chung là Diablo II ++ :D . WoW giống với MUonline, PristonTale, Everquest... gọi chung là MMORPG (Massive Multiplayer Online Role-Playing Game).

Cái này không còn giới hạn về không gian và thời gian nữa, và hình như không có khái niệm "phá đảo". Rất tốt để thưởng thức nếu "tiền có một ít nhưng vẹo không có" :)) Vì chơi online đông thế này không cảm thấy cô đơn + trống vắng. haha Công nhận bây giờ mà ngồi chơi game bắn nhau linh tinh, chơi offline thì quả đúng là thấy "xa rời văn minh" quá

Một vài điểm đáng chú ý:

8 tháng trước cho đăng ký Beta, 2 ngày đầu đã có 500.000 người đăng ký, vâng, kinh tởm nhiều.

Ngày đầu tiên phát hành, 240.000 bản đã được vét sạch ($50 hoặc $80)/bản, trên tổng số 300.000 bản. => rất nhiều người đợi từ đêm hôm trước để 0h mua luôn, hoặc pre-order online, ebay... Và rạng sáng hôm 24 thì hết sạch.

Bình chọn:
Gamespot: 9.5/10
Yahoo! Games: 9/10
Telefragged: 92%
Game Arena: 10/10
My Gamer: 9/10

Sau ngày 10/12 (hết finals :p), tôi sẽ online, khoảng 7, 8 tiếng/ngày, server Eathen Ring, bác nào lên thì bảo với để anh em đi cùng nhau cho vui. Night Elf Hunter (giống anh Bloom trong LoTR :> ), id "futurus". Xmas này đẹp rồi, mặc dù không có vẹo :D

PS: Bác Hoàng Long suốt ngày War3 bây giờ cũng nên nâng cấp chiến cùng anh em đê. B-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy trò online này ko hiểu chơi thế nào? Hôm nọ down thử MU về, đồ của nợ mất dạy, mình đã down cả full version + update thế mà vừa chơi xong lần đầu thoát ra, lần thứ 2 chạy nó lại đòi update, ko up ko được X-( Thế là cú quá vứt luôn!
Mà vào chơi chả hiểu chơi thế nào :shy: Cứ chạy qua chạy lại, thấy đầy quân mình đứng đấy, thỉnh thoảng mới thấy con quỷ ở bãi cỏ, nhưng ko hiểu làm thế nào để mua đồ mà đi đánh :( Nói chung... chán :p

Úi, thế trong WOW thì mình điều khiển cái gì ?? Đừng bảo em là mỗi đứa là 1 con footman rồi dàn trận phang nhau nhé :))

Hoàng Trọng Ninh đã viết:
Venga đông như hội làng mình tưởng có gì ghê hóa ra máy cũng chi hơn cái hàng trong chợ có tẹo.Chắc tại có mấy cao thủ đắp chiếu nên nghe cũng oai
hehehe đúng ý nhau đấy , venga chả có cái gì để mà gọi là một clan cả
chỉ ngon hơn cái hàng ở chợ nhà mình thui
bình thường 1 clan phải có :
máy ngon -> máy ở venga tạm coi là chơi được
người chỉ dẫn->ko có ( wên có Zin gosu D-Day lol)
thành viên phải đầy đủ ( ít nhất phải có 1 hay 2 người pro 1 tý) -> chả có
chỗ ngồi thì chật hẹp , vào quán thì thấy như 1 hàng net
chị em ngồi chat , webcam ầm ĩ , trẻ con ngồi chơi ba cái trò rẻ tiền như Mu
ko thể coi là một clan được

WOW chơi theo kiểu RPG em ạ :D Gần như kiểu mỗi đứa 1 con footman phang nhau đấy :))

hề hề

Thế này nhé, RPG offline, là chúng ta đi cô đơn, đánh nhau với máy, và phá đảo.

RPG online truyền thống, là cùng bạn bè đi đánh nhau với máy, có trade (buôn gian bán lận :D), phá đảo hay không tùy thuộc vào trò. Có thể nói là cứ ngồi luyện suốt cũng được. Hay hơn ở chỗ là online và có chiến thuật, đánh team.

RPG online thế hệ mới, thì PvP, tức là người đánh nhau được, không phải chỉ có đánh nhau với quỷ, máy.

WoW tập hợp cả 3 khái niệm.

Có 3 loại servers trong WoW server series:

RP: như RPG online truyền thống, nhưng nếu thích hoặc ngứa mắt, bạn có thể mời người khác vào "duel", đánh cho vui và thử sức. Yên tâm không bị chết.

PvP: là RPG modern.

Normal: Cái này mới vui + đột phá này. Chính là loại hình chơi War 2 hoặc War 3 với mỗi người là một chiến binh. Bạn chọn nhân vật kiểu gì (Human, Elf, Dwarve, Orc, Troll, Undead...) thì bạn sẽ sinh ra ở một city nhất định, và có "quốc tịch" + nghĩa vụ phát triển + bảo vệ cái thành phố đấy. Dân các chủng tộc khác mà đến, phụ thuộc vào mối quan hệ (2 dân tộc Horde và Alliance thì LUÔN LUÔN chiến nhau), nếu mà nó đánh quân mình hoặc NPC (bọn Merchants) trong thành của mình là sẽ có thông báo quen thuộc từ thời War 1 "We are under attack". Và phản ứng thế nào thì quá rõ, anh em nhảy vào chiến thôi chứ gì.

Ngoài ra, WoW mạnh hơn tất cả mấy cái MU, Everquest linh tinh vì, mấy cái kia chỉ biết đi giết quỷ và lên lvl, chơi lúc thấy nhàm ngay. Nhưng chơi WoW, có lẽ cả ngày bạn chỉ đi "hái hoa" (Herbalism, hái cây quý, dùng để tự pha chế potion, để bán cho users khác hoặc cho merchant, hoặc tự dùng), đào mỏ (lấy quặng kim loại, dùng để chế tạo vũ khí riếng, cũng để trao đổi kiếm tiền), đánh cá (làm thức ăn), may vá (tự làm áo giáp, giày, găng tay), engineering (chế tạo súng), lấy da animal (làm áo), nấu nướng (thức ăn), nghề cứu thương (thành healer cho team)...

Mỗi character được chọn 2 professions nhất định và phải luyện skill lên cao để có thể tạo ra các sản phẩm quý. Cho nên cần suy nghĩ trước, mình hợp nghề gì, nghề gì lợi cho character của mình... (như là chọn major :)))

Đặc biệt là, muốn tăng máu, bạn phải ăn. Mà đã ăn là không được đánh nhau, phải ngồi xuống ăn mới được -> thật. Uống nước để lấy mana. Và cũng không phải ăn phát là đầy máu, máu lên nhanh trong khoảng thời gian nhất định, phụ thuộc độ "xịn" của thức ăn. Nếu bạn pha chế được các loại potion, có thế vừa đánh vừa uống, nhưng chỉ được uống 1 bình every 2 mins -> mọi thứ đều khó khăn trong trận đánh.

Và khi đánh nhau bạn bị tử trận, sẽ có 2 lựa chọn. Đầu tiên là bạn xuất hiện ở nghĩa trang thành phố chính (thành phố chính phụ thuộc vào bạn, có thể thay đổi "quốc tịch" mỗi khi đến một thành phố mới), nếu chết ở xa quá, thì nhờ vị thần ở nghĩa trang revive cho, nhưng bị phạt XP + tiền nong gì đấy. Còn không thì tự linh hồn đi tìm xác mà sống dậy :D

Bạn có thể nuôi mèo, vẹt, khủng long con, nhện, rắn... cho vui, vì chúng looks cool. Khi lên đến lvl 40, bạn bắt đầu có quyền nuôi các con vật xịn xịn để cưỡi hoặc đi đánh nhau cùng, ví dụ Human nuôi ngựa, Elf nuôi báo, Orc nuôi chó sói (cưỡi giống trong Princess Mononoke)...

Để đi lại trong thế giới thì có nhiều phương tiện, cái khinh khí cầu Zeppelin của bọn lùn lùn chẳng hạn, cưỡi đại bàng của Human ... và sẽ được ngắm nhìn thành quách + phong cảnh từ trên cao (yêu cầu graphic card mạnh :D). Cảm giác sẽ rất thật vì map rất rất rộng.

Thên nữa là có rất nhiều macro biểu hiện cảm xúc, nhân vật sẽ biểu diễn hành động thật. Ví dụ chọn vào ai đấy rồi /kiss, nó sẽ hôn gió người đấy. /dance, thì các character sẽ biểu diễn break dance, believe me, female chars dance like professional strippers :)), nhìn orc với troll với undead dance chắc buồn cười.

Quả thật, WoW không chỉ là đánh nhau và giã level, nó sẽ cho các bạn experience a new kind of online game. Yên tâm mà chơi he he

Buồn cười nhất là hôm qua gặp mấy chú human pleasant đang đi chặt củi, ấn vào phát nghe "Wat is zit?" y hệt Warcraft 2, "cảm động" không chịu được :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên