Wireless access point - mua 02 cái được giảm giá, có ai mua chung ko

Lê Việt Hùng đã viết:
Link đây:
http://www.linhkiennotebook.com/html/wirelessrouter.html

Đang muốn mua một cái nhưng thấy giá khi mua 02 cái tốt hơn, có đồng chí nào có nhu cầu thì mua chung, đỡ tốn được ít tiền.

Hi anh, em cũng có nhu cầu mua 1 cái nên nếu anh chưa tìm được ai thì anh em mình cùng mua. Anh định mua loại nào thế ạ? Có gì liên lạc trực tiếp với em theo số phone sau ạ +84917536445 hoặc +61402760981 (số roaming).

He he có cái loại mua 03 cái giảm giá, nếu các anh máu thì em tham gia với :D

----------

À mà trước em thấy có bọn Đại Long PC bán đồ Tenda rẻ hơn thế này nhiều, có vẻ ngon nghẻ :D giờ ko biết bọn nó còn bán ko, em dùng switch Tenda chạy 24/7 ngon lắm :D

----------

À mà anh Hùng định mua cái nào thế anh :|

Thấy bảo Linksys tốt hơn DLink, net ở nhà cũng tốc độ chậm, chỉ dùng cho 1-2 laptop nên định mua cái này
Đầu phát không dây Linksys BEFW11S4
Giá SL 01: $36
Wi-Fi® Certified, 11 Mbps* wireless data transfer speed, 802.11b
Giá SL 02: $28
LAN 4-port 10/100Mbps RJ-45
B/h: 01 tháng

Anh em nào thích thì confirm nhé. Gọi điện hoặc post lên đây cũng được. Nếu được thì chiều mai đi mua luôn.
ĐT: 0903293537

Chỉnh sửa lần cuối:
Thái Minh Hoàng Hà đã viết:
He he có cái loại mua 03 cái giảm giá, nếu các anh máu thì em tham gia với :D

----------

À mà trước em thấy có bọn Đại Long PC bán đồ Tenda rẻ hơn thế này nhiều, có vẻ ngon nghẻ :D giờ ko biết bọn nó còn bán ko, em dùng switch Tenda chạy 24/7 ngon lắm :D

----------

À mà anh Hùng định mua cái nào thế anh :|

SL3 thì mình thấy có cái này dùng vừa phải.
Dlink AirPlusG DI-624+A Access Point
Giá SL 03: $36, BH=1th

Không thì lấy cái Linksys WRT54G SL2=$56 BH=12th

Anh Hùng + chú Hoàng Hà chấm cái nào anh em hẹn nhau luôn.

Anh đú chơi chơi thôi, lấy cái 36$ ma Le recommend cũng được. Chú Hà không đi Tam Đảo vừa rồi chắc cũng để dành được một ít, anh cho hai chú chọn với nhau. Mà chọn xong rồi thì có đ/c nào ở nhà thử gọi điện lên confirm lại với bọn cửa hàng xem, không lại mất công phi lên.
Mai anh lượn ngoài đường cả ngày, đến tầm 4h chiều mới rỗi.

Lê Việt Hùng đã viết:
Anh đú chơi chơi thôi, lấy cái 36$ ma Le recommend cũng được. Chú Hà không đi Tam Đảo vừa rồi chắc cũng để dành được một ít, anh cho hai chú chọn với nhau. Mà chọn xong rồi thì có đ/c nào ở nhà thử gọi điện lên confirm lại với bọn cửa hàng xem, không lại mất công phi lên.
Mai anh lượn ngoài đường cả ngày, đến tầm 4h chiều mới rỗi.

Hehe thế anh em thống nhất lấy con Dlink 54Mbps $36 nhé. Chú Hà có OK ko?
OK thì confirm ngày giờ mai (6/9) anh em đi mắc điện về làng.

Vâng thế cũng được, mua hẳn con 54 cho khỏi chóng lạc hậu :D Bọn nó có còn khuyến mại nữa ko ạ? 36$ ~ 575k cũng ổn đấy nhỉ :D nhưng sao nó bảo hành gì mà ít thế các anh? Đồ gì mà BH có 1 tháng là thế nào nhỉ :-B :|
Edit: Các anh ơi em vừa hỏi ông bạn, ông ý mua con Netgear cách đây nửa năm rồi chỉ có 30$ thôi, chuẩn G, y hệt con D-Link kia, mà bảo hành 3 tháng, ông ý bảo mua của bọn Nam Phong PC gì đó ở Thái Hà. Chờ em lên ttvnol tìm xem rồi em paste lại cho các anh.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chú Hà đã đồng ý qua YM là mua con Dlink 54Mbps $36, vậy ngày mai (7-9) Hà với Lê hẹn hò nhau đi mua nhé, mua hộ anh với vì mai anh đi làm ở khu công nghiệp chắc chiều muộn mới về. Lúc về anh sẽ gọi điện.
Hà bi nếu vốn lớn thì ứng hộ anh nhé, nhà anh gần nhà chú nên ko dễ quịt tiền được :D
Xong rồi thì nhắn tin cho anh mừng (0903293537)

OK đi có gì mai (7/9) đi nhé Hà.

Chú hỏi xong Netgear chưa? Anh trước có dùng wireless modem của Ngear thấy cũng OK lắm. Con NG đấy bao nhiêu k thế? Anh thấy mọi người nói cứ phải 54k trở lên mới OK. Btw, Anh Hùng có OK netgear ko ạ?

Mai anh rảnh sau 2pm. Chú rảnh khi nào?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic em ngại gì đâu anh Hùng. Thứ 5 nào em cũng học cả ngày, giờ đang nghỉ giữa giờ ở trường lên ngó nghiêng tí, thứ 6-7-CN em ko phải học anh em hẹn nhau nhé. Số em anh Hùng có rồi có gì anh nháy em phát nhé.
11h đêm anh Lê mới reply :| sáng có tiết lịch sử Đảng nên em đi ngủ mất rồi giờ mới đọc :D
Con Netgear ông bạn em ông ý nhầm, con của ông ý là chuẩn B chứ ko phải G, nhưng quả thật là giá nó lên cao hơn 5-6$ so với hồi ông ý mua. Mà con Netgear màu trắng nhìn khá đẹp anh ạ :D

Xin chào 2 vị, mình vừa phone ra shop và nói chung là kế hoạch anh em đi mua chung + cái topic này có thể giải tán được rồi :D
Bên họ nói rằng bây giờ chỉ còn (và chỉ còn) linksys chuẩn G $66 (SL3=$60) và linksys 2ndhand SL3= $30 chuẩn B. Mình nghĩ rằng với giá đó thì chúng ta có thể mua bất cứ ở chỗ nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế thì có khi để em gửi PM cho mấy thằng trên ttvnol xem nếu mình mua chung thì có giá ưu đãi gì ko :D có kết quả gì em báo lại :D

Mấy cái này hay nhỉ. Em mà ở VN thì em cũng... :(

Tình hình là anh Hùng vừa gọi bảo là chính bọn này đang bán ở triển lãm, giá là 32$ nếu mua 3 cái, vậy anh em nào muốn mua thì liên lạc với anh Hùng rồi chúng ta đi mua chung cho rẻ, tiếc quá anh Lê mua mất rồi T__T

Wireless access point-Là cái gì ạ?
Tui đang cần 1 cái để chuyển sang dùng ADSL cho con Fujitsu đời cũ thay vì cổng Dial up, chẳng viết nó gọi là gì! Có phải cái trên ko?

Nó là bộ phát sóng không dây để chị có thể dùng laptop vào net mà ko cần dây rợ vướng víu. Wi-fi ý chị ạ.

Dial up thì dùng modem dial-up, còn ADSL thì dùng modem ADSL ạ. Còn cái bọn em đang chuẩn bị mua thì nó là bộ phát tín hiệu internet không dây, hay dùng trong các quán cafe wifi, có cái đấy như một kiểu dùng internet di động trong khoảng cách 30m.
Nếu laptop của chị đời cũ thì phải có thêm cái này

và cắm vào đây nếu máy chị còn khe

Anh em có ai máu thì chiến nhanh, sáng mai (thứ 2 ngày 25/9) là ngày cuối cùng của hội chợ rồi.

Back
Bên trên