Who is in Holland?

Nguyễn Ngọc Minh
(minhpi)

Member
Minh dang hoc Kien truc o Duc, rat muon duoc thuc tap mot thoi gian o Amsterdam.
Rat mong duoc moi nguoi giup do.

Đây ạ, em ko ở Ams nhưng nếu anh cần gì thì sẽ cố gắng support

Ngoài ra anh có thể vào www.svnl.net/dien_dan nếu cần hỏi gì thêm

Moi su cho doi rot cuoc deu co ket qua?
Anh bay gio dang hoc nam thu 2, o weimar, giua nuoc duc gi do.Anh muon thuc tap o ha lan vi hai li do, thu nhat anh co the cai thien kha nang tieng anh, thu hai kien truc nha o cua halan rat manh.
Rat vui lam quen voi em.Ma em o dau vay?

Em cũng đang học năm 2/3 ở Utrecht, 1 TP ở giữa nước Hà Lan gì đó

Kiến trúc nhà ở của HL đối với em là không có gì đặc sắc. Chắc tại em ko phải dân Kiến.

Giới thiệu với anh em ở gần cái nhà này: Schroeder house - nghe đồn là 1 tác phẩm đi vào Lịch sử nghệ thuật, 2 năm rồi đi qua ngắm đi ngắm lại vẫn chưa thấy đẹp chỗ nào 8-|

Rất vui đc làm quen với anh. Hi vọng anh có thể giúp em giải thích KT HL hay ho ở chỗ nào để em còn khoe mẹ ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin loi em vi anh tra loi cham.
Cai nha Schröderhaus do ong Rietveld thiet ke tu nhung nam 2o the ki truoc,no la ngoi nha tieu bieu cho truong phai Destijl o halan,mot nhanh cua truong phai Bauhaus o Duc.
Day la mot trong nhung truong phai kien truc hien dai dau tien tren the gioi.Truoc do nguoi ta con chua co khai niem nha mai bang,sau khi co Bauhaus thi co nha mai bang dau tien o Duc.Den thoi Hitler cam quyen,lao nay noi nha mai bang khong dep, vi no khong phai cau Duc, ma la cua Arap,va chinh vi the ma nhung nguoi sang lap ra truong phai nay phai di cu sang Mi.Xong o Mi Gropius cung rat thanh danh.
Anh thich nhung cai gi do hien dai hon,Inovation, nhu bao tang Guggenheim o Bilbao cua Frankgary cahng han.
Em hoc gi o Utrecht vay,anh da qua halan mot lan nhung chua qua thanh pho do, nhge noi no la thanh pho buon ban lon nhat halan?
Noel nay, neu co the thi em sang cho anh choi,anh co the dua em di berlin, va mot vai thanh pho lon

Back
Bên trên