Who goes where

Freeman là cụ già(tỉ phú) hơn 90 tuổi rồi, rất tốt bụng,đã từng tới VN 1 lần rồi cùng với vợ (mà đã từng đi vào trường Am hẳn hoi) cụ mở ra một công ty(gọi là Freeman foundation) làm ăn rất thành đạt, nên cụ hay dành ra một chút ít tiền giúp đỡ các nước phát triển trong ngành giáo dục.Bây giờ cụ nghỉ hưu rồi nhưng vẫn có con trai kế nghiệp và vẫn duy trì những nguồn tài trợ cho ngành giáo dục. Cụ Freeman có hình ảnh rất tốt về học sinh Am nên đứa nào túng quà thì có thể viết thư kê lể, xin cụ ý xem có cơ hội nào không. Nhưng mà bây giờ tim gặp cụ ý cũng khó lăm, cụ toàn đi chơi thôi. Tính ra trung bình Freeman foundation cho ve phía VN khỏang 2 triệu đô, và bắt bụộc phải tiêu hết,cấm trả lại. Vì nếu trả lại thì 2 triệu đô lại bị tính thuế, và còn làm xấu cả mặt của công ty.

Em Kieu Tram den truong nao o Arizona the? Chi cung o Arizona nay, chi o U of A, ko biet em co den truong nay ko? O day dang thieu con gai qua, em den cho cac anh y mung voi
:mrgreen:

Chán thế, mình chẳng eligible cho cái Freeman Scholarship đấy gì cả :)) Đọc từ trên xuống dưới thấy chẳng được điểm nào :((

Lê Xuân Quỳnh đã viết:
Chán thế, mình chẳng eligible cho cái Freeman Scholarship đấy gì cả :)) Đọc từ trên xuống dưới thấy chẳng được điểm nào :((

Không sao, Quỳnh đợi mấy năm nữa, thành lập H-A-O Foundation, rồi đăng ký cũng không muộn mà :D

Không sao, Quỳnh đợi mấy năm nữa, thành lập H-A-O Foundation, rồi đăng ký ... đóng góp.... cũng ko muộn mà :D ;)

Le Tu Anh đã viết:
Em Kieu Tram den truong nao o Arizona the? Chi cung o Arizona nay, chi o U of A, ko biet em co den truong nay ko? O day dang thieu con gai qua, em den cho cac anh y mung voi
:mrgreen:

Trâm nó đến U of A đấy chị ạ...:) Mà ko phải một em đâu...tận 2 em cơ....:D .thế này thì các anh tha hố vui vẻ nhỉ.....:D

Chán các cậu, đến lúc có H-A-O Foundation thì cũng chẳng đến lượt tớ... đăng ký cũng như đóng góp. Lúc đấy lại cạnh tranh với các cậu thì tớ cũng :((

Hello các anh chị.
Hiện giờ em đang ở tít dưới miền Nam (New Orleans) ghé qua thấy vui vẻ quá nên cũng đóng góp 1 tiếng. Năm sau có lẽ em đi Wisconsin có anh chị nào ở đấy không cho em làm quen với?

Trời ơi, em đang ở New Orlean ăn chơi thoải mái, mò lên Wisconsin làm gì cho khổ thế hả em? Giữa tháng 4 còn tuyết rơi, băng thì tan chưa hết, khổ lắm em à ;) Anh biết có 1 chú Sài Gòn đang ở Parkside thì phải nhưng mà nó buồn quá nên đang định chạy đi chỗ khác rồi :)

Trang Nguyen đã viết:
Hello các anh chị.
Hiện giờ em đang ở tít dưới miền Nam (New Orleans) ghé qua thấy vui vẻ quá nên cũng đóng góp 1 tiếng. Năm sau có lẽ em đi Wisconsin có anh chị nào ở đấy không cho em làm quen với?

Em này có phải musketeerlady ko ấy nhỉ, khóa 01-04 mà đã vào ĐH rồi à ? :)

vâng em là lính ngự lâm lang thang đây. Anh Hưng sao lại biết tên em thế? Mà bây giờ 12 giờ đêm rồi mọi người vẫn chiến thật. Tại lâu lắm em mới tìm được cái forum tiếng việt nên khoái quá ngồi lẩn thẩn đọc bài mọi người viết.

Anh Trung ơi, New Orleans ăn chơi qua 1 đợt Mardi Gras là ớn muốn chết rồi, bây giờ em chỉ thèm tuyết thôi. Mà tại trường nó ở đấy thì làm thế nào được.

À chị Linh ơi, Williams reject em rồi chị ạ :( Buồn quá khóc sưng cả mắt đấy :(

Tại vì em skip lớp 12 nên mới vào sớm thế, chưa gì mà đã già rồi :D

À anh Hưng với các bạn đã được tin mừng của Bates chưa? Nó cho em vào waitlist :( Cú quá mà tự an ủi thôi thì waitlist cũng còn may, mỗi tội sợ chờ dài cổ ế chồng mất thôi...

Mà mọi người khuyên em nên gọi điện đến để cải lương 1 bài tại sao lại tha thiết muốn vào Bates. Em gọi đến 1 lần thì nó bảo đợi thì cứ đợi thôi không phải lằng nhằng ---> tủi quá!

Các anh chị khuyên em 1 tí, với lại không hiểu gọi đến nên nói gì?

Gui transcript cuoi nam (neu diem tot) + recs cua thay co giao nao graduate tu Bates ra em a,

Trang ơi, Thanh Hương nè, cuối cùng thì Trang cũng vào đây ..haha, tất cả là nhờ tớ introduce cái forum này hehe. Mọi người ời, cho em hỏi cái: có ai năm nay được nhận chính thức vào Bates chưa? Em hỏi chị QUỳnh Chi đang ở Bates mà hình như chị Chi cũng ko biết...

Trang à, em định lên Wisconsin à, chị có bạn ở Wisconsin day, em định apply vào trường nào thế, nếu cần chị giới thiệu bạn chị cho.
To anh Trung: WI cũng không đến nỗi tồi tệ như anh nghĩ đâu, ai bảo anh là tháng 4 tuyết vẫn chưa tan, nói chung ở đây 4 mùa đẹp lắm ạ. Với lai ai đã đến xem campus ở Madison chưa ạ, em mê mất rồi, đẹp lắm.

Quên mất, Wisconsin có UW-Eau Claire cho international student nhiều học bổng lắm, tụi nó có lắm fee waiver mà

nguyen quynh my đã viết:
Gui transcript cuoi nam (neu diem tot) + recs cua thay co giao nao graduate tu Bates ra em a,
Em My hâm, cứ làm như giáo sư graduate từ Bates ra đông lắm không bằng ý :lol:

Back
Bên trên