..:Welcome Tin:..Tôi yêu tất cả các bạn!

chả biết spam cái đ j cả :-<

mai sinh nhật mình đấy các bạn trẻ :-<

Đủ 18 tuổi mà lại thở dài :-?
K thik làm ng lớn àh:">

abc với trẻ vị thành niên thì sẽ bị bắt, vui cái j mà vui :-<

lớp mình vắng lặng quá nhỉ;))
tao hỏi một câu, lý thuyết thôi : lấy một hệ qui chiếu đứng yên, S chẳng hạn. Có hai con tàu vũ trụ phóng đi với cùng vận tốc rất lớn, cùng phương cùng chiều, cái này sau cái kia. Vậy thì nhìn từ S, khoảng cách giữa 2 tàu có bị co lại không?:-?
V : hình như đúng là không bị co lại đâu, nhưng không giải thích như vậy được:">

Chỉnh sửa lần cuối:
chắc ko, vì cái khoảng đấy cũng di chuyển cùng v :)), đừng chém em

chán , chúc các bạn thi tốt này và đặc biệt là ...

thế còn ngày 20/6 họp lớp là thế nào đây nhỉ :))

họp niềm8-} năm đầu dời tạm sang giữa tháng 7 đi, vừa thi xong chờ kết quả thì cứ gọi là thoải mái đập phá không có cực trị:x có chơi bời thả cửa cũng chả ai (dám) nói gì:">

uh :)))))))

thế 15/7 họp nhỉ, tao sẽ tổ chức sinh nhật ảo ( muộn 1 tháng) =))

Nó lên HAO éo đâu mà chúc

Chúc chán chê trên facebook rồi :))))

Tỉn già rồi đếk cần cmsn 8->
Cơ mà tưởng thi xong đi chơi luôn :-/

dkm con chó A Cẩu dậy sớm phết nhỉ;))
đến giờ vẫn chưa soi được điểm TN:(( các tỉnh khác có hết cả rồi, còn mỗi HN với SG là chưa là sao:((
mà chưa thằng nào đỡ hộ tao câu hỏi trên ngoài bạn Hòa nhỉ:(
lấy một hệ qui chiếu đứng yên, S chẳng hạn. Có hai con tàu vũ trụ phóng đi với cùng vận tốc rất lớn, cùng phương cùng chiều, cái này sau cái kia. Vậy thì nhìn từ S, khoảng cách giữa 2 tàu có bị co lại không?
tao cũng nghĩ là khoảng cách không đổi, nhưng mà tao chưa có lời giải thích thỏa đáng:( áp dụng biến đổi Lorentz lên đầu đít của 2 tàu thì chúng nó co như nhau thật, nhưng mà chả dính dáng được gì đến cái khoảng giữa 2 tàu cả:(

Gắn hệ qui chiếu vào 1 tàu thì câu trả lời là không.
Còn hệ đứng yên bố k biết [-(
Đợi cả sáng k thấy điểm 8->

thằng ngu, tao đã bảo là nhìn từ S rồi? gắn HQC vào một trong hai con tàu thì còn cái ý nghĩa mẹ gì nữa=))

Thằng Báu nó đang bảo lớp mình thích đi biển hay lên núi thì bảo nó để nó bảo mẹ nó :)))))

Back
Bên trên