Wedding Announcement

Do T. Van Ha
(VanHa1211)

Kính thưa các đại gia A3,

Em xin được thông báo ngày giờ như sau:

Thứ tư ngày 5/1/2005 (tức 25 tháng 11 năm Giáp Thân): ăn hỏi Trung - Hà vào hồi 10h sáng ( tuần sau rồi đấy).

Thứ hai ngày 17/1/2005 ( tức 8 tháng 12 năm Giáp Thân): ăn tiệc mừng tại Trung tâm Hội nghị quốc tế vào hồi 17h30'.

Thứ ba ngày 18/1/2005(tức 9 tháng 12 năm Giáp Thân): đón dâu vào hồi 8h30 sáng.

Chi tiết cụ thể sẽ được bàn luận sau ăn hỏi...em báo lên để các bác xa tổ quốc được biết tình hình chồng con của chị em ở nhà.
Về phần pix của cô dâu chú rể sẽ được update soon. Thiệp mời sẽ được phân bố đầy đủ. Mời các bác chuẩn bị tinh thần... :* =D>

Thanks chị Đỗ cập nhật thông tin kịp thời. Thế là cũng tới trận chung kết, tất nhiên A3 nhà ta sẽ dự khán đầy đủ, hehe.

Chỉnh sửa lần cuối:
" LẤY CHỒNG SỚM LÀM GÌ......... :(( "

Chúc mừng chị Hà sớm có em bé nha! À quên, chúc mừng hạnh phúc 2 bạn trước ;;) (Sorry anh chị, tại xu hướng bây giờ, Tây cũng như Ta, có e bé rồi mới cưới cho nó đông vui nên e... quên :)) )

Ôi, thế là mấy chị A3 nhà ta "bị trói" mất rồi. Sắp tới e về VN, ai đi uống rượu với e đây nhỉ :-s ?

Hôm nay e vừa lếch thếch xách mấy chai rượu (toàn rượu mạnh) về để mai mang đến nhà lũ bạn đập phá. Bọn bán hàng ở SuperMarket cứ trố mắt lên, tưởng "con này" thất tình. Thấy lang thang 1 mình mà lại toàn mua rượu. Rõ chán!

Mấy chị ở nhà "chống lầy" rồi, bầy cho e cách "lừa thằng nào" với b-)

Nguyễn Thị Hoàng Ly đã viết:
Mấy chị ở nhà "chống lầy" rồi, bầy cho e cách "lừa thằng nào" với b-)

Đây này:

Nguyễn Thị Hoàng Ly đã viết:
...xu hướng bây giờ, Tây cũng như Ta, có e bé rồi mới cưới cho nó đông vui...
b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe tớ thấy Việt trả lời hơi bị hay đấy. Ly cứ thế mà tiến hành nhá ;)

Chúc mừng hạnh phúc Vân Hà và anh Trung, dũng cảm đi đầu trong bộ tứ quái của lớp mình. Hi vọng năm tới bộ 3 MAT sẽ lần lượt báo tin mừng cho bà con nhé.

Đây này:

Trích dẫn bài viết của Nguyễn Thị Hoàng Ly:
...xu hướng bây giờ, Tây cũng như Ta, có e bé rồi mới cưới cho nó đông vui...

Hehe tớ thấy Việt trả lời hơi bị hay đấy. Ly cứ thế mà tiến hành nhá

2 bác tưởng e là "gà công nghiệp" chắc :-s

Với lại, Hồ Chủ Tịch đã dậy rằng:

"Không có gì quý hơn Độc Lập - Tự Do" :>

Em là em nghĩ bác Ly lấy chồng lúc nào chẳng được, lo là lo cho một số người ấy chứ. Anh Việt từ hồi quăng bằng tốt nghiệp ra ga làm người vận chuyển, khẩu khí khác thường hẳn nhỉ. Cái bọn ở đường Tôn thất Tùng vẫn hay nhắc tới anh luôn, phục cái anh tay trễ tay nải tải hàng vi tính ra tàu.
Anh Lâm bao chừ Nam Tiến thì notice cho em nhé, tiện đây em cũng thông báo cho anh luôn là em đang có 1 Hanoian list, được lắm.
Năm mới em chúc các anh các chị xa gần Tổ Quốc hạnh fuc, gặp nhiều may mắn. Chúc anh chị em sinh nhằm tháng 1 luôn vui tươi mạnh khỏe nhé.
To anh Huy: dạo này anh biệt tích ở đâu đấy sao ko thấy lên nữa?

Chúc mừng hai vợ chồng Hà - Trung nhé, chúc cuộc sông vợ chồng của hai bác luôn luôn hạnh phúc và vui vẻ tới lúc lợi cũng không còn mà chơi răng giả hay đi trồng răng, tóc muốn mọc cũng không mọc nổi :D
Anyway, Happy wedding ceremony to you both !!!
Warm Regards from an old friend.

Quên mất, mải lo chúc phúc vợ chồng nhà kia, mà quên mất nhiệm vụ chúc vui cả nhà năm mới thắng lợi mới, niềm vui mới, tình yêu mới thì cũng nên có đi ... và thì là cái gì cũng mới, không thì làm mới cái cũ cũng được, trong cái cũ lại có cái mới ...
Em lâu nay lo bôn ba đầu tắt mặt tối để kiếm cái vé về ăn hậu Tết ta (với cả đi shopping big sale) nên bỏ bê e-bút-nghiên trên này. Ấy thế mà lại hay vì có nhiều cái để mà đọc và có cái mà còn update. Nói chung các bác ở nhà tình hình vẫn vậy, duy trì được tình cảm Nhái nhung là em mừng rồi ... Còn em Thư thì nói sang London Noel nhưng không sang nữa vì một lý do nào đó trước đó nói em quên rồi, giờ thì mới vỡ lẽ ra là couple này lại đi Bắc xế cơ ... Thôi cũng mừng em Thư có chỗ tốt hơn để de-stress.
Tóm lại là trong năm mới này em mong các bác vẫn củng cố tinh thần chiến đấu cũ và bổ xung thêm nhiều cái mới, thế thì phúc đức quá. .. ok .. HAPPY NEW YEAR ..

Sorry các bác em lại QUÊN .. :D .. chẳng qua là vừa mới đóng cái site này lại thì chợt nhớ ra tháng Giêng có 1 số sinh nhật ... cho nên đang rảnh thì rách việc ra mà làm :) ... em xin kính cẩn nghiêng mình từ đáy lòng mình chúc mấy bác đã sinh nhật (tức là đã qua trong tháng 1) vá sắp sinh nhật ai là nữ mà lấy chồng rồi thì mau mau làm thằng ku đi cho bố nó mừng; ai là nữ mà tới tuổi cô tổ rồi mà chưa lấy chồng thì cố mà lấy đi (nghe nói năm nay con gái hợp tuổi vác gông thì phải); còn mấy anh nam thanh niên tuổi đang bẻ gẫy sừng nghé mà lỡ có sinh nhật trong tháng này, mà lại có tý quen biết với em thì cũng chúc luôn các bác có bộ sưu tập sừng nghé mới :)
Thế thôi, tạm tạm thế đã, em mà nghĩ ra cái gì thêm thì lại vào buôn tiếp.

To anh Phương: Không hay dạo này anh vẫn khỏe chứ ạ ? Tết đến nơi mà anh cứ trốn ở trong đó không ra cho mẹ già khỏi mong mỏi chờ mong. Nói thế chứ em cũng không biết bố mẹ anh quí anh hơn hay la ông anh trai hơn thì mới biết được có trông mong anh không:D hehe. Thôi đặc biệt chúc riêng anh Phương làm ăn công việc thuận lợi, có gái thì cứ cưa ... thế nhé ... hẹn tái ngộ :D

Bác Huy định spam cái thread này hay sao thế hả.
Em rất muốn sang Anh thăm các bác đấy chứ ạ, nhất định em sẽ cố gắng thu xếp kiếm tiền làm một chuyến sang Anh và sang Canada chơi. Nếu ko phải xin thị thực thì có lẽ em đã vù sang chơi với mấy bác từ lâu rồi ý chứ. Bác trách em oan cho em quá. Thằng cha Béo đen nó cũng đang dụ dỗ em sang xứ Can nhà nó chơi đấy. Có bác nào có ý định đi thì nhắn em để bàn bạc.

Mời các bác vào xem ảnh ăn hỏi em trong album lớp mình nhé, em vừa upload lên vài cái phục vụ các bác.
To Thư: chúc mừng sinh nhật bác nhé, chẳng kịp gửi quà cho bác, thôi khất bác khi nào bác về cưới thì em "ấy" luôn một thể..hihihi
To Huy: chồng mới có "vợ" mới à, người Việt hay người nước nào thể? Tết năm nay có về không
To Thanh Phương: thanks mợ nhé, lâu lắm mới thấy mợ online, tình hình có gì mới chưa? tiếc là cưới Vân Hà lại không còn đầy đủ mọi người ở nhà nữa rồi.
Mà không biết Vinh béo đen thế nào rồi nhỉ, có bác nào liên lạc biết tin tức gì không..tội nghiệp thằng bé...
Thông báo với các bác một tin nữa là vợ anh Hưng sắp nằm ổ rồi, tình hình dự đoán là vào đúng ngày cưới của em mới "đau" chứ.
Chúc các chiến hữu A3 một năm mới perfect nhé, hẹn gặp mọi người một ngày gần đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Vân Hà thân mến,

Các lãnh đạo A3 cho ý kiến chỉ đạo về vụ Hà Trung cái nhỉ, hẹn giờ giấc để tránh tình trạng các siêu sao bị phân tán ra nhiều nơi khác nhau không phát huy được năng suất made in 12 A3

Back
Bên trên